Ai code được MQL4 thì vào khai báo!

khi chạy ở chế độ backtest thì OnTimer ko hoạt động nên ko cần lo. Chỉ cần bọc đám code trong OnTick bằng đoạn code sau:
void OnTick()
{
//---
if (!IsTesting())
{
//EA Logic
}

}

Vậy là xong

Chào mọi người !
Tôi rất biết ơn nếu có bạn nào code dùm tôi con Robot theo 1 indicator tôi rất thích sử dụng.
Thông số mặc định của nó là (14,14,2,8,True) và tôi thường giao dịch chart H1.
Tôi cần sự giúp đỡ như sau:
có thể nhập lại các thông số trên mỗi khi cho Robot chạy, có thể chạy được trên các khung thời gian với khối lượng giao dịch thay đổi được.
Quy luật như sau:
Vào lệnh Buy: khi mũi tên up xuất hiện. Thoát lệnh khi mũi tên down xuất hiện.
Vào lệnh Sell: khi mũi down xuất hiện và thoát khi mũi tên up xuất hiện.

Một lần nữa rất mong nhận được sự giúp đỡ từ các anh em cộng đồng TraderViet
Trân trọng.
Indi co bi repain ko ban. Minh se xem roi giai quyet cho.

Mình biết C#, Java, Mql4. Hiện đang dev thuật toán đầu tư.

Vài bữa nữa post.

@HungerTrader Mình đang thử nghiệm và backtest. Trong tương lai mình có thể code LMAX API, CTrader (CAlgo + OpenConnect + Fix), FXCM. Có thể là dukascopy nếu có người xài. Mình hơi bị gét MT4, nên hơi lười code cho nó.

Alo anh admin cho em xin hoi chut lam the nao de khong cho back tesst robot a. CHo em xin cai link dong code voi a. Tks bac trc.
Bác có thể làm như bác Hunger Trade đã nói, tuy nhiên nếu làm thế thì Backtest vẫn chạy, chỉ có điều chả có 1 kết quả gì thôi, Robot sẽ vẫn backtest cho đến khi hết data.
Còn nếu muốn Robot stop ngay khi phát hiện đang Backtest thì bác làm cái này cho em. Thêm vào OnInit() như sau:

int OnInit()
{
if(IsTesting()) return(INIT_FAILED);
else
{
EventSetTimer(1);
return(INIT_SUCCEEDED);
}
}

Bác có thể làm như bác Hunger Trade đã nói, tuy nhiên nếu làm thế thì Backtest vẫn chạy, chỉ có điều chả có 1 kết quả gì thôi, Robot sẽ vẫn backtest cho đến khi hết data.
Còn nếu muốn Robot stop ngay khi phát hiện đang Backtest thì bác làm cái này cho em. Thêm vào OnInit() như sau:

int OnInit()
{
if(IsTesting()) return(INIT_FAILED);
else
{
EventSetTimer(1);
return(INIT_SUCCEEDED);
}
}
Bá đạo Tks bác nhìu

• Like
Reactions: pkd
Có bác nào thêm được thời gian open , close cho con EA này không mình cám ơn nhiều

Đính kèm

• SureForexHedging.mq4
    73.9 KB · Xem: 22
Chào các bác coder, hồi trước tôi cũng học lập trình ở trường cơ mà môn này nó liên quan nhiều tới logic, toán học, mà tôi lại ko có năng khiếu về toán nên học xong chữ lại trả thầy :oops:

Trở lại vấn đề chính, tôi muốn code 1 ea dựa trên fibonacci, ở trên diễn đàn TraderViet có đưa link trang web code ea online rất hay:
http://www.forexeadvisor.com/
tôi đã tạo dc vài con ea ưng ý nhờ vào web trên, nhưng đến đoạn fibo thì web này ko có.

Bác nào hào hứng và biết code ea dựa trên "fibonacci indicator" thì giúp tôi với nhé, tôi là trader 3 năm kn, nên các bác yên tâm về chất lượng "idea". Tôi cũng có file fibo indicator mql4 hỗ trợ cho việc code.

Các bác cho e hỏi có ai nhận code giúp em con ea chạy B.o ( quyen chọn nhị phân) theo indicator mà em có sẵn
Vào lenh buy khi xuất hiện mũi tên đỏ
Vào lệnh sell khi xuat hien mũi tên xanh
Và thời gian đóng lệnh là tự động ạ
Cảm ơn các bác

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 0 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 176 Xem / 10 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 96 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,278 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 393 Xem / 24 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,932 Xem / 15 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên