Anh em nhà mình ai có cái Indicator này...Cho em xin!!!

socthofx

Member
12
3
Trên làng Forex Việt Nam có 1 bạn có. Nhưng xin thế nào bạn ấy cũng không cho...
Anh em nhà mình ai có, cho mình xin.
Nó dự đoán mô hình có thể xuất hiện trong tương lai...để dự đoán điểm xét vào lệnh...
Cám ơn nhiều!

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Trên làng Forex Việt Nam có 1 bạn có. Nhưng xin thế nào bạn ấy cũng không cho...
Anh em nhà mình ai có, cho mình xin.
Nó dự đoán mô hình có thể xuất hiện trong tương lai...để dự đoán điểm xét vào lệnh...
Cám ơn nhiều!View attachment 9396
https://www.mql5.com/en/market/product/14397#
http://www.forexfactory.com/showthread.php?p=5539595

vào 2 links trên tải về mà dùng thôi. Nhưng nên tìm sách của Scott M. Carney mà đọc rồi tự kẻ và kéo mô hình cho mình. Một số trang webs có biểu đồ tài chính nếu nó chuyên nghiệp thì họ sẽ làm và cho công cụ có thể tự kéo và kẻ các mô hình này, vì nó dựa trên tỷ lệ. Nên đọc sách trước để hiểu tại sao tác giả tự dưng ngồi buồn rồi vẽ ra bướm với dơi để trade.

https://www.mql5.com/en/market/product/14397#
http://www.forexfactory.com/showthread.php?p=5539595

vào 2 links trên tải về mà dùng thôi. Nhưng nên tìm sách của Scott M. Carney mà đọc rồi tự kẻ và kéo mô hình cho mình. Một số trang webs có biểu đồ tài chính nếu nó chuyên nghiệp thì họ sẽ làm và cho công cụ có thể tự kéo và kẻ các mô hình này, vì nó dựa trên tỷ lệ. Nên đọc sách trước để hiểu tại sao tác giả tự dưng ngồi buồn rồi vẽ ra bướm với dơi để trade.

Không bạn ơi... Mình muốn tìm cái Indicator đó vì nó mô hình hóa được điểm vào lệnh ở tương lai... (Dự đoán ấy). Để mình thêm thông tin để quyết định ra vào lệnh ở điểm nào đó thôi mà...Chứ hiện tại mình Trade ko dựa nhiều vào Indicator

Super trend profit
Parabolic sar
BBand stop
zigzag
Chanel
harmonic patterns
Còn cái số 3 zz là gì tôi quên rồi.

Cái hình của bạn là của thang minhthieugia lúc trước ở vangsaigon

Super trend profit
Parabolic sar
BBand stop
zigzag
Chanel
harmonic patterns
Còn cái số 3 zz là gì tôi quên rồi.

Cái hình của bạn là của thang minhthieugia lúc trước ở vangsaigon
Oh
Cám ơn bạn rất nhiều!

Cứ còn mê man theo mấy cái mô hình xanh đỏ tím tái như này thì...còn lâu mới giác ngộ được.

Bỏ hết mấy cái Indicator đó đi bạn à.Mình từng như bạn, với đủ loại indicator trong cái chart đủ màu mè hình thù ( bướm, cá mập, dơi, máy bay, thiên nga đen...) như bức tranh đầy màu sắc....
Còn lại là một chart nến trống và cái thước fibonaci + RSI or Stochatic or MACD or Volume, để xem tín hiệu phân kỳ hay lực mua bán.
Thêm xem tin tức quan trọng như Interest Rate Of Bank, FOMC Meeting, Non-Fram....
Và niềm đam mê + tính kỷ luật + quyết đoán + kiên nhẫn...
Cuối cùng bạn kiếm được tiền để uống cafe, mua những món đồ mình thích,....và gì nữa tùy bạn.
Good Luck!

Cứ còn mê man theo mấy cái mô hình xanh đỏ tím tái như này thì...còn lâu mới giác ngộ được.
Anh ơi, em chỉ lấy mỗi mô hình bướm thôi. Còn mấy cái kia em có dùng đâu...Anh có bướm nào ngon không, cho em xin :D

Bỏ hết mấy cái Indicator đó đi bạn à.Mình từng như bạn, với đủ loại indicator trong cái chart đủ màu mè hình thù ( bướm, cá mập, dơi, máy bay, thiên nga đen...) như bức tranh đầy màu sắc....
Còn lại là một chart nến trống và cái thước fibonaci + RSI or Stochatic or MACD or Volume, để xem tín hiệu phân kỳ hay lực mua bán.
Thêm xem tin tức quan trọng như Interest Rate Of Bank, FOMC Meeting, Non-Fram....
Và niềm đam mê + tính kỷ luật + quyết đoán + kiên nhẫn...
Cuối cùng bạn kiếm được tiền để uống cafe, mua những món đồ mình thích,....và gì nữa tùy bạn.
Good Luck!
Thanks anh!
Em cũng đánh chủ yếu dựa qua Fibo, Trends và nhìn nến. Thấy thiên hạ bảo là có cái mô hình Harmonics nữa để báo hiệu dấu hiệu đảo chiều sớm, thì xem thêm thui
Cám ơn anh!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 39 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 45 Xem / 10 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,922 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 207 Xem / 9 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 39 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 984 Xem / 47 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên