?

Bạn đã biết phương pháp giao dịch này chưa? Và sẵn sàng thử phương pháp mới này chứ?

1. Chưa, tôi sẵn sàng thử

69 phiếu
    58.5%
  2. Rồi, phương pháp này rất hiệu quả

47 phiếu
    39.8%
  3. Rồi, phương pháp này không hiệu quả

2 phiếu
    1.7%
  1. Hà Trí Quyền

Hà Trí Quyền

Đúng là như vậy, 1 xu hướng tăng được hình thành khi có đỉnh sau cao hơn đỉnh trước và đáy sau cao hơn đáy trước, nên bạn sẽ bắt đầu tìm được cơ hội từ sóng 5 trở đi.
    PP của mình k dựa vào elliot wave nên không giới hạn số lượng sóng trong 1 xu hướng, có thể có sóng 7, sóng 9, sóng 11... và cũng có thể sóng 5 chưa kịp lộ diện thì xu hướng đã bị phá vỡ rồi.
    Vậy điều bạn cần nắm chắc trong PP giao dịch theo xu hướng đó là: Khi nào xu hướng hình thành? Khi nào xu hướng bị phá vỡ? Khi nào xu hướng đã đảo chiều? Làm sao vào lệnh đi theo xu hướng?

hai lúa, Do Minh and Grace like this.
  2. Hung Dang

Hung Dang

Rất hữu ích. Cảm ơn bạn.

Grace and Hà Trí Quyền like this.
  3. LamDavid

LamDavid

bac oi cho minh hoi, xac dinh vung dieu chinh bang cach ve dinh va day gan nhat ha ? ( mac du truoc do co dinh cao hon), dung hok bac ? cam on bac nhieu

Grace thích bài này.
  4. LamDavid

LamDavid

gui bac file dinh kem

Các file đính kèm:

Grace thích bài này.
  5. Hà Trí Quyền

Hà Trí Quyền

Hình này giải đáp được thắc mắc của bạn nhé
    UJ.

Do Minh and Grace like this.
  6. LamDavid

LamDavid

Cam on ban nhieu lam lam lam

Grace and Hà Trí Quyền like this.
  7. le chau

le chau

thanks chủ thớt đã chia sẽ cho anh em nhiều bài viết hay !
    Mình có vài câu hỏi nhờ chủ thớt trả lời giúp!
    1/ Như bạn nói là hiện bạn trade chủ yếu ở H1 và M15, vậy khi đó bạn có nhìn vào các khung thời gian lớn hơn ko, H4, D1 chẳng hạn? Nếu xu hướng ở H4, D1 ngược hoặc chưa xác định dược đối với h4 thì bạn sẽ hành động thế nào?
    2/VD cặp eur/gbp: theo mình thấy thì hiện d1 và h4 là giảm , nhưng h1 lại tăng , đồng thời vùng điều chỉnh của h1 mình xác định như vậy đã đúng chưa?
    upload_2016-12-7_22-47-40.

8. thangco

thangco

Bạn xác định như thế là chưa đúng theo lý thuyết xu hướng của HTQ rồi, nên đọc kỹ lại bài 1; 2

9. Hà Trí Quyền

Hà Trí Quyền

1. Có chứ bạn. Chủ yếu chúng ta bật khung thời gian lớn hơn để xác định xu hướng và vùng kháng cự, hỗ trợ giá sắp gặp phải. Nếu xu hướng TF lớn hơn trùng với TF H1 thì lệnh chúng ta càng có xác suất đúng cao hơn nhưng cũng có những trường hợp có thể trade khi H4 hay Daily ngược xu hướng H1 chúng ta trade chính. Cụ thể nếu target TP của lệnh trade H1 quá gần vùng hỗ trợ, kháng cự bất lợi cho lệnh trade của chúng ta thì k nên trade lệnh ấy.
    2. Bạn xác định đúng xu hướng H1 rồi nhé! Tuy nhiên H4 và Daily chưa chính xác.
    EG - Daily
    eg-d1.
    EG - H1 eg-h1.

Do Minh thích bài này.
  10. kaikulz

kaikulz

trong trường hợp 1, hai đáy f và h, nếu f và h hai đáy = nhau thì vẫn được tính bình thường chứ anh ??? a giải đáp thắc mắc giúp e,e cám ơn anh

11. Hà Trí Quyền

Hà Trí Quyền

vẫn được em nhé!

12. kaikulz

kaikulz

e cám ơn anh, mà anh có facebook ko? để có gì e add a vào để hỏi thêm luôn cho tiện, cách giao dịch theo xu hướng của anh hay quá :D

13. kaikulz

kaikulz

anh cho e hỏi thêm luôn là ta có thể dùng fibo để xác định khoảng hồi lại của sóng điều chỉnh được ko,từ đó xác định được khoảng giá mà sóng điều chỉnh sẽ dừng lại và đi tiếp theo xu hướng chính?

Do Minh thích bài này.
  14. Hà Trí Quyền

Hà Trí Quyền

Fibo không đóng vai trò gì trong việc xác định sóng điều chỉnh sẽ kết thúc ở vùng giá nào em nhé. Vì Fibo được vẽ dựa trên giá chứ giá không được vẽ dựa trên Fibo, giá không nghe theo lời Fibo. Lời khuyên chân thành: "Hãy tập trung phân tích giá, phân tích cung cầu và không cần dùng thêm bất kì indicator nào nữa"

Diễm xưa, Noname007 and kaikulz like this.
  15. thangco

thangco

phân tích cung cầu là gì? bạn có thể nói rõ hơn không? và có chia sẻ kinh nghiệm của bạn trong lĩnh vực này được không?

Hà Trí Quyền thích bài này.
  16. kaikulz

kaikulz

bạn lên mạng search supply and demand zone sẽ rõ

17. kaikulz

kaikulz

e cám ơn anh, e hiểu rồi :D

18. thangco

thangco

Hì hì, S&D thì biết lâu rồi, nhưng chưa rõ, nên mới hỏi .

19. love007

love007

qúa hay và quá thích. em follow topic của bác và sẽ cố gắng học theo những gì bác chỉ bảo sẽ cố gắng cập nhật chart...
    Chúc bác luôn mạnh khỏe và dồi dào nhiệt huyết để giúp đỡ anh em....Cảm ơn bác Hà Trí Quyền nhiều nhiều lắm

20. love007

love007

BÁC QUYỀN HẰNG NGÀY TRADE THÌ CÓ THỂ POST CHART LÊN CHO ANH EM HỌC HỎI ĐƯỢC KO? THANKS BÁC NHIỀU