Bẫy giá dựa trên MACD và Bollinger Band

HungerTrader

Active Member
865
2,382
Hello các bạn

System này phát ý tưởng từ chiêu Bẫy giá

Bài này là ý tưởng về 1 nguyên lý Bẫy mới: Bẫy ko do cái Bẫy mà do nơi đặt cái Bẫy. Oh, clgt

Cụ thể thế này
Bạn cho 2 indicator huyền thoại là BB và MACD lên chart, dùng thông số mặc định.
Sẽ có 2 chỗ rất hiểm trên chart:

1) MACD > 0 nhưng giá đụng band dưới của BB
2) MACD <0 nhưng giá đụng band trên của BB.

thường thì MACD phối hợp rất nhịp nhàng với BB nhưng trong 1 vài tình huống giá bất ngờ di chuyển.

Hiện tại tôi đang định dùng EA bình quân giá để vào lệnh. Điểm TP là band giữa.

Các bạn xem hình sau

Nguyên lý của system này là đánh vào lúc market dị thường chứ ko phải follow trend.

Các bạn comment bổ sung ý tưởng vào bên dưới.

Còn EA thì từ từ tôi làm sau dựa trên các ý tưởng tổng hợp

Tham khảo các bài liên quan

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ý tưởng rất hay. Thực ra cũng là một cách đánh theo trend điểm vào lệnh là khi giá hồi về các cạnh BB.

Tưc là mỗi lần có sinal là chạy một cicle mới, hêt vòng là nghỉ chờ sinal mới hả bác?

Thank bác, ý tưởng rất hay, rất khả quan.
- theo e thì cần phải thêm tín hiệu lọc nhiễu của cái OsMA, để Osma đủ mạnh hẵng vào lệnh.
- thêm cách dời lệnh, tìm điểm vào lệnh tốt hơn như của a Jackytien nữa là êm luôn.
áo hức quá.
mới code đc robot sơ sài. bác nào hảo tâm chỉnh sửa lại giúp e nghe. ! (hai cái góp ý trên e chưa đưa vào robot đâu)

Đính kèm

• BB_OsMA.ex4
    10.3 KB · Xem: 24
  • BB_OsMA.mq4
    4.1 KB · Xem: 34
Chỉnh sửa lần cuối:
Thay đổi chút với rsi > 70 và < 30, giá chạm band trên thì Sell được không bác @HungerTrader , em tinh chỉnh chút rồi up ah nhé, tks ý tưởng của anh.
P/S lợi nhuận hơi thấp so với kỳ vọng, các bác cho ý kiến bổ xung ạ

Đính kèm

• bb rsi.gif
    bb rsi.gif
    9.3 KB · Xem: 8
  • StrategyTester BBgird.gif
    StrategyTester BBgird.gif
    9.4 KB · Xem: 7
  • BB RSI.rar
    63.1 KB · Xem: 36
ý tưởng thật sự rất độc đáo và có tính ứng dụng cao
khi mà chỉ báo xu hướng là Bollinger Band và chỉ báo động lượng là MACD có sự mẫu thuẫn tức là chuẩn bị có 1 cú hồi trở lại xu hướng chính của thị trường
anh em có thể căn thời điểm xảy ra mâu thuẫn giữa 2 chỉ báo kinh điển này để trade, take profit ở band giữa của BB như bác @HungerTrader nói (mình thường xài band giữa của nến trade, chứ ko phải là band giữa trong tương lai), stop loss có thể đặt = 1/2 take profit
theo em thì chỉ nên xài pp này theo khung thời gian lớn chút từ H1 trở lên, happy trading các bác :D

P/S: cái này còn có thể gọi là phân kỳ của Bollinger Band và MACD, 1 cách đoán đáy và đỉnh khác cho ae :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Các bác cho e hỏi là cái thông số của Bolinger Band là mình để mặc định hay là ntn ak? Thanks các bác :)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 75 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,413 Xem / 1,065 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 61 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 342 Xem / 10 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 211 Xem / 13 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 64 Xem / 1 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 503 Xem / 21 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên