1. Indicator Biểu đồ nến 4 khung thời gian trên cùng 1 biểu đồ

Indicator Biểu đồ nến 4 khung thời gian trên cùng 1 biểu đồ

Thảo luận trong 'Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator' bắt đầu bởi Duonghuy, 8/10/16.. Trả lời: 9, lượt xem: 2086.

Duonghuy Duonghuy
    Anh em trader chúng ta chắc rất thích xem tình hình mô hình nến của nhiều khung thời gian để xem xét xem có dấu hiệu mua bán gì hay không đúng không? Ngoài việc có thể setup các khung biểu đồ nhỏ lại thì có 1 indicator giúp anh em chỉ cần dùng 1 biểu đồ thôi là có thể xem đầy đủ các loại nến của nhiều khung thời gian anh em thích.

Đại loại khi load lên thì nó sẽ như thế này

nhieu khung thoi gian tren 1 bieu do.

Anh em có thấy góc phải biểu đồ khung H4 của GBPUSD này có thêm 3 cái biểu đồ con của khung thời gian M15, H1 và D1 không? Tất nhiên anh em có thể tùy chỉnh khung biểu đồ nào hiển thị lên và có thể thêm bớt khung biểu đồ vào. Dễ ẹc thôi.

Mình xin giới thiệu đến anh em cái Indicator này

Đầu tiên, anh em download 2 file bên dưới ở phần download về, gồm có Stratman font Stratman_MiniChart_v20.

Trước tiên anh em bấm đúp vào cái Stratman font nhé, sau đó bấm vào chữ install. Đợi tý là nó xong.

nhieu khung thoi gian tren 1 bieu do 2.

Tiếp theo thì copy cái Stratman_MiniChart_v20 vào folder indicator của cái MT4 anh em đang dùng. Xem hướng dẫn tại bài này Cách cài indicator bên ngoài vào MT4 bạn đang dùng. Xong việc rồi thì mở Metatrader 4 của bạn lên, bây giờ em nó đã nằm chờ sẵn trong Navigator > Indicator

nhieu khung thoi gian tren 1 bieu do 3.

Việc tiếp theo là anh em kéo thả vào chart hoặc click đúp vào để mở nó ra.

Bây giờ là phần thông số. Anh em có thể tùy chỉnh từ màu sắc cho đến số lượng khung thời gian, khung thời gian nào xuất hiện trên biểu đồ, góc xuất hiện, tọa độ xuất hiện.... Tuy nhiên, thường mình chỉ chỉnh màu sắc nến cho phù hợp với biểu đồ, và khung thời gian muốn hiển thị thôi.

nhieu khung thoi gian tren 1 bieu do 4. nhieu khung thoi gian tren 1 bieu do 5.

Xong rồi, bây giờ thì chúng ta đã có cái chart như ở đầu bài, Mình setup cho hiển thị M15, H1 và D1 trên chart H4 của GBPUSD

nhieu khung thoi gian tren 1 bieu do.

Cái này anh em price action hay phân tích nến rất thích.

Chúc anh em có hàng tốt để dùng cuối tuần nhé

Các file đính kèm:

Đang tải...
  2. Vietsixzz

Vietsixzz

có cách nào để di chuyển vị trí của các chart ra vị trí khác ko bác ad ơi

3. Hung Nguyen

Hung Nguyen

Screenshot_2.
    chỉnh 2 cái này nha bác, mình vừa mò ra

Last edited by a moderator: 9/10/16
  4. Tradermenber

Tradermenber

Có cách nào điều chỉnh mà khi kéo khung lớn thì tất cả các khung nhỏ đều di chuyển theo không bạn

5. Minhtitan86

Minhtitan86

Bác có thể hướng dẫn theo hình này không a? 3 khung thời gian trên một màn hình cho mỗi cặp. Em mò hoài mà không ra.. Thank Bác aimageshack.com_a_img921_6927_UB4e9s.

lanhoang 2 and Duonghuy like this.
  6. anhnhat

anhnhat

hay đo

7. Duonghuy

Duonghuy Đã Xác Nhận

Indi này mình chưa thấy bao giờ

8. anhnhat

anhnhat

chỉnh ve góc trái màn hình thì x=600, y=10

havu712 thích bài này.
  9. anhnhat