Biểu đồ nến 4 khung thời gian trên cùng 1 biểu đồ

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,166
153,350
Anh em trader chúng ta chắc rất thích xem tình hình mô hình nến của nhiều khung thời gian để xem xét xem có dấu hiệu mua bán gì hay không đúng không? Ngoài việc có thể setup các khung biểu đồ nhỏ lại thì có 1 indicator giúp anh em chỉ cần dùng 1 biểu đồ thôi là có thể xem đầy đủ các loại nến của nhiều khung thời gian anh em thích.

Đại loại khi load lên thì nó sẽ như thế này

nhieu khung thoi gian tren 1 bieu do.jpg

Anh em có thấy góc phải biểu đồ khung H4 của GBPUSD này có thêm 3 cái biểu đồ con của khung thời gian M15, H1 và D1 không? Tất nhiên anh em có thể tùy chỉnh khung biểu đồ nào hiển thị lên và có thể thêm bớt khung biểu đồ vào. Dễ ẹc thôi.

Mình xin giới thiệu đến anh em cái Indicator này

Đầu tiên, anh em download 2 file bên dưới ở phần download về, gồm có Stratman font Stratman_MiniChart_v20.

Trước tiên anh em bấm đúp vào cái Stratman font nhé, sau đó bấm vào chữ install. Đợi tý là nó xong.

nhieu khung thoi gian tren 1 bieu do 2.jpg

Tiếp theo thì copy cái Stratman_MiniChart_v20 vào folder indicator của cái MT4 anh em đang dùng. Xem hướng dẫn tại bài này Cách cài indicator bên ngoài vào MT4 bạn đang dùng. Xong việc rồi thì mở Metatrader 4 của bạn lên, bây giờ em nó đã nằm chờ sẵn trong Navigator > Indicator

nhieu khung thoi gian tren 1 bieu do 3.jpg

Việc tiếp theo là anh em kéo thả vào chart hoặc click đúp vào để mở nó ra.

Bây giờ là phần thông số. Anh em có thể tùy chỉnh từ màu sắc cho đến số lượng khung thời gian, khung thời gian nào xuất hiện trên biểu đồ, góc xuất hiện, tọa độ xuất hiện.... Tuy nhiên, thường mình chỉ chỉnh màu sắc nến cho phù hợp với biểu đồ, và khung thời gian muốn hiển thị thôi.

nhieu khung thoi gian tren 1 bieu do 4.jpg
nhieu khung thoi gian tren 1 bieu do 5.jpg

Xong rồi, bây giờ thì chúng ta đã có cái chart như ở đầu bài, Mình setup cho hiển thị M15, H1 và D1 trên chart H4 của GBPUSD

nhieu khung thoi gian tren 1 bieu do.jpg

Cái này anh em price action hay phân tích nến rất thích.

Chúc anh em có hàng tốt để dùng cuối tuần nhé

Đính kèm

• Stratman_MiniChart_v20.ex4
    39.7 KB · Xem: 856
  • Stratman.fon
    5.1 KB · Xem: 737

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Có cách nào điều chỉnh mà khi kéo khung lớn thì tất cả các khung nhỏ đều di chuyển theo không bạn

Help! Có bác nào bị giống mình không. Cài cái indicator minichart nào nó cũng bị xấu xấu ko nhìn dc như vậy.

Đính kèm

• Screen Shot 2017-11-10 at 18.22.00.png
    Screen Shot 2017-11-10 at 18.22.00.png
    556.3 KB · Xem: 1
bác vào điều chỉnh thông số của indi nhé
tìm dòng width, height, conner X, Y,
điều chỉnh mấy cái đó cho nó co dãn theo ý mình

Mình thử hết rồi. Chỉnh cái spacing là nó xa nhau ra nhưng 2 cây sát nhau nó cứ dính vào nhau và cái đuôi nến cứ nằm lệch 1 bên rất khó chịu. Nên phải lên hỏi các cao nhân ^.^

theo hình thì mình có thấy cây nến nào lệch đâu.
mình load về và để thế dùng bình thường, bạn thử post cái hình của bạn bị lệch lệch xem

Dùng profile của mt4 đi cho khoẻ, làm mỗi cặp 1 profile

làm thế nào hả bác, bác chỉ giúp, thank
1...vào menu File/Profile , chọn Dèfault
2... xóa hết các cặp đang có, mở 3 bảng eurusd cho h4, h1, m15
3... menu window/tile hay tile vertical để xếp hình, add template cho các bảng
4... menu File/Profile/save as .... đặt tên eurusd là xong.
Screenshot_3.png Screenshot_1.png Screenshot_2.png

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,470 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,461 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 347 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 311 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên