1. Binary Option đã thay đổi đời tôi, còn bạn thì sao?

Binary Option đã thay đổi đời tôi, còn bạn thì sao?

Thảo luận trong 'Trao đổi - Chia sẻ về Trading' bắt đầu bởi Binary master, 17/6/17.. Trả lời: 100, lượt xem: 11200.

Binary master Binary master
    Hi trader,

Mình hiện là sinh viên (24 tuổi) và đam mê trading được tầm 10 tháng, không nói đến Forex, vì mình chỉ tập tành sơ môn này, và khá là lười với việc ngồi ngóng chart hàng giờ liên tục. có lẽ cách nghĩ của mình có gì đó sai, nhưng hiện tại con đường Forex là khá gian nan, và khó có thể nhân nhiều lần tài khoản trong thời gian ngắn.

Vào thẳng vấn đề, mình tình cờ biết được Binary Option khoảng tháng 4/2016 với một suy nghĩ lười biến, ngồi bấm máy tính mà hưởng lương của công dân quốc tế (nên mình google tìm các công việc quảng cáo online cho các công ty nước ngoài và tìm được). Hồi trước mình chơi game khá ổn, chơi các game online và tập tành kinh doanh trên đó nên cũng tích dc ít vốn, gom lại cũng được tầm 20tr. Sau khi demo đủ kiểu, thì ngày đầu tiên mình nạp 150$ vào broker Iqoption để chơi, từ trưa đến tối tài khoản up lên 650$ và cháy trong 5 phút hehe. Bài học đầu tiên từ Binary option (never Martingale - double up nếu thua)

Sau lần đó thì mình nghỉ ngơi tầm 2 tháng mới vào chơi thật tiếp, nhưng trong thời gian vẫn trade demo, tìm thêm nhiều môi giới tin cậy, và tìm các môi giới có payout cao để chơi, nói chung sau khi đi lòng vòng cả hơn chục broker (tất cả đểu được qui định) thì không có broker nào là hoàn hảo, quan trọng phải biết chọn broker phù hợp với chiến lượt và cách chơi của mình. Thời gian cứ thế trôi qua, mình youtube, rồi google những mong tìm được chén thánh mà anh em trader luôn tìm kiếm, rồi đến các group signal trên facebook, signal trả phí, signal free, đủ loại, test đủ kiểu trên trời dưới đất, được cái Binary option rất nhanh nên test 1 chiến lượt không quá mất nhiều thời gian như Forex (theo em nghĩ là vậy).

Hết time nghĩ dưỡng, tưởng chừng đã thành chính quả, mình lại bơm máu vào chơi, lần này mình vào Binary.com trang này có đủ thể loại cho anh em chơi, từ trading đến cờ bạc hên xui, nhưng chắc chắn là rất uy tín, rút tiền trong một ngày. muốn về VN nhanh thì dùng webmoney hoặc perfect money là ok. Mình bắt đầu cờ bạc... lao vào như con thiêu thân, cứ được tầm 1 2 ngày profit thì lại cháy tài khoản, cứ cháy lại nạp, cháy lại nạp, mình cháy hàng ngày, cháy hàng giờ hic hic lúc đó nhìn lại mình suy nghĩ mình thật chả khác gì mấy thằng đánh bạc xuống xác ở ngoài cả. Bài học thứ 2, không bao giờ xuống xác trong trading, mình nghĩ sẽ lấy lại được, nhưng sẽ lấy lại được và profit :) nếu bạn may mắn, tuy nhiên may mắn sẽ không đến nhiều lần như vậy, rồi cũng có một ngày bạn không còn xu dính túi từ cách chơi này.

Cuối cùng cũng đến lúc các signal và các bài học trên Youtube phát huy tác dụng, nhưng tiền không có, mình bán máy tính (dân game mà). Theo các trader nước ngoài, lấy signal về đánh, kết quả tuyệt vời, thử nghĩ đơn giản 1 ngày kiếm tầm chục cái signal, mà ông nào cũng trên 80% win ratio, nghe mà khoái quá, dùng 5% tài khoản 5$ của 100$ đánh thắng 5 lần liên tiếp thì sẽ thế nào (payout la 80%, 5*180%*180%*180%*180%*180%=94.47$) hehe vậy là chỉ cần một ngày may mắn là mình sẽ x2 tài khoản, mà với các siêu trader nước ngoài thì signal chỉ có thể là tuyệt vời. Mình cứ theo, và cứ nghĩ tỉ lệ 5 lần chắc chắn sẽ xảy ra, đời không như mơ, mình hạ chỉ tiêu còn 4 lần, 3 lần, rồi 2 lần, hehe signal cho thì nằm đó, theo được hay không mới là vấn đề, mình lại cháy vài cái tài khoản. Bài học thứ 3 đừng theo signal của bất kỳ ai khác là "tốt nhất"

Lại là về signal, em lại tìm signal hehe, tìm các admin dễ chơi, các admin cho signal thật dể theo, ngồi canh facebook hàng giờ liên tục, từ lúc ngủ dậy cho đến tối, không dám rời mắt đi ăn hay đi đâu (vì có những lúc đang thua vì signal tệ, mà lỡ lúc mình đi người ta post signal ngon thì sao, lại sợ lỡ, với lại vì tham lam, bản chất của con người tham gia nghành công nghiệp này là tham lam) trading trading trading, mệt mỏi, xuống sức, mắt lè nhè, tinh thần không minh mẫn, dẫn đến việc theo signal cũng sai, nhưng đó chỉ là một phần thua lỗ nhỏ, vì quá cả tin vào các siêu trader cho tín hiệu, có những lúc vừa mở màn đã OTM (out of the money) 4 5 phát liền, 5% x5 =25% chóng mặt quá, làm phát 75% còn lại, may mắn sẽ đến với mình, mình sẽ profit sau khi thua cuộc, hehe quá tuyệt vời..............nhưng đời không như mơ, mình lại cháy, cháy và cháy thêm vài cái tài khoản. Bải học thứ 4 ở bài học 3 mình có nói không theo là "tốt nhất" các bạn có thể chọn theo các trader tín hiệu tốt, và dễ chơi, nhưng chắc chắn một điều là Bài học số 4, siêu trader cũng thất bại như thường, 5 OTM in a row, choáng ngay hehe. và Bài học thứ 5 không để cảm xúc chi phối kể cả lúc thắng hay thua, thắng thì ít vui mà thua thì cũng không buồn lắm, đặc biệt là không được tham lam.

Thời gian cứ thế trôi qua, cuối cùng mình cũng vớ được một siêu trader thứ thiệt, win ratio lúc nào cũng trên 90%, quá tuyệt vời, mình demo theo được tầm 2 tuần thì quyết định nạp tiếp 200$ và trade 20%/1trade (mình lại bán máy bán đồ trong game để có máu nạp, đến lúc này gần như thu nhập từ game mất gần hết) mình theo trader đó rất tốt, đã vậy còn làm theo 1 giờ làm việc nhất định, quá tuyệt vời, không phải mất nhiều công sức, trong vòng 1 tháng, từ 200$ mình lên hẳng 2200$, hehe mình không biết Forex có nhanh vậy không chứ mình x2 tài khoản hàng ngày là chuyện bình thường vào lúc đó. Rồi cái gì đến cũng đến Brexitttttttttttttttttttttttttttttttttt, đậu xanh Brexit, ngồi coi nó bỏ phiếu trực tiếp mà hồi hợp, signal của siêu trader đó không có tác dụng trong Brexit nhưng anh ta vẫn post đều đều, mình lại bay phần lớn tài khoản, còn một ít buồn buồn theo mấy trader khác thế là đi tong, lại cháy, từ cháy đến cháy. Bài học thứ 6 không bao giờ trade quá 3% tài khoản.

Sau đợt đó mình vẫn theo siêu trader với 90% win ratio ấy, nhưng vẫn không thể nào làm lại việc x10 tài khoản như lúc trước, thị trường có vẻ khó khăn hơn, mình bắt đầu trade nhỏ lại, từ từ lại, tự nghiên cứu tự học thêm, học ghi chép và phân tích thị trường, mình vẫn cháy cháy hết cái này đến cái khác, mình bán máy, bán game, rồi lại bán máy, công nhận máy tính mình nhiều vl :)) hết, chỉ còn 1 laptop và 1 em exciter, mình cầm laptop, ra Net trade, nhìn dị vl, cứ sợ bọn nó nhìn không hiểu mình làm gì. bay luôn con laptop thân yêu :)) nhưng nhờ vay mượn cũng chuộc lại được nó, nợ nầng chồng chất, nhà trọ 2 3 tháng không đóng tiền, quần áo thì rách nát, rách kiểu mục chỉ mục vải ấy các trader à, đi đứng không cẩn thận là xoẹt xoẹt :)), ra đường không dám ngẩn mặt nhìn ai, chỉ cuối cuối mà đi, mong cho hết đoạn đường, mong cho không gặp người quen....Bài học thứ 7 không trade bằng số tiền mình không thể nào mất được, trước khi trade xin đặt câu hỏi nếu mất nó mình sẽ ra sao.

Ghi chép, ghi chép dkm ghi chép đã phát huy tác dụng các trader à, một ngày nhá nhem tối mình ngó vào cuốn sổ có vẽ chart nguệch ngoặc, và mình nhận ra, ôi trading thật đơn giản, vậy mà cứ đi tìm đâu xa từ đó đến giờ, làm một cú thật lớn, mình cầm con exciter lấy nốt 20tr đập vào trading, lúc đầu làm 5%, sau nghĩ sợ rủi ro nên hạ còn 3% rồi 2%, đến giờ mình chỉ trade chưa tới 1% các trader à :) tài khoản của mình tăng nhanh một cách chóng mặt. Mình bắt đầu nghiêm khắc với bản thân hơn, bắt đầu sợ mất tài sản, mình chia tiền mình ra nhiều loại ví điện tử, chia ra nhiều broker, rút tiền về ngân hàng mở tài khoản tiết kiệm, làm mọi cách để chống lại việc có thể thua một lần quá lớn, sau đây mình sẽ show cho anh em xem một số trade mà mình vừa thực hiện hôm nay 9/2
    9999.

còn thiếu 1 trade nữa mà do qua trang nên mình không tiện chụp, tổng profit của mình vừa mở màn cho hôm nay là 468$, với một sinh viên thì đây là con số tuyệt vời, và mình chắc chắn mình có thể kiếm tiền hàng ngày với Binary Option :)

88888888888.

77777777777777.

đây là một số transaction gần đây của mình với broker, mình chỉ show tên mình, vì một số lí do bảo mật mình sợ, và mình luôn để ít tiền trong tài khoản để một ngày nào đó mình mất đi cảm xúc, mình sẽ chỉ thua khoảng này thôi, đấy là giới hạn.

66666666666666666.
    đây là hình ảnh ví điện tử của mình.
    Mình muốn viết bài này là do hôm qua có tình cờ đọc được bài viết của admin trên page về Binary option, mình không đọc hết, cũng không rành về Forex để mà so sánh, nhưng theo quan điểm của mình Binary Option là con dao 2 lưỡi rất lợi hại, hơn Forex nhiều, rất nhanh lên và cũng rất nhanh đi, cháy tài khoản trong 30s là chuyện bình thường, mình đề nghị admin viết bài có trách nhiêm với anh em trader chút, có một câu mình đọc được trong 60s trading là "Nhưng có một chiến thuật có thể áp dụng với nó được gọi là Double Up." câu này sẽ làm rất nhiều ae cháy tài khoản, mình đã từng thua hơn chục lần liên tiếp trong một hàng, bạn có thể tự nhẩm ra số tiền cuối trong 10 lần nếu lần đầu là 1$ và để profit với payout 80% sau 10 lần sẽ là 1 con số kinh khủng, chỉ vì 1$ vì 1$ mà thua 1 con số kinh khủng trader ạ.

bài không được viết quá dài nên mình xin kết thúc với vài lời theo kinh nghiệm bản thân: trader không phải là nghề ổn định, nều mình không vào đường cùng mình sẽ không bao giờ chọn nó; Binary option là con đường phá sản rất nhanh nếu bạn không có kiến thức (phải gọi là nhiều nhiều kiến thức và kinh nghiệm xương máu); các bài học mình nêu ra chỉ là lý thuyết, sẽ không bao giờ thực hiện được nếu bạn chỉ đọc, bạn phải thua, phải cháy, phải mỏng manh dễ vỡ với những thứ yêu thương bạn bán từ từ, những người quan trọng trong cuộc đời bạn; những qui tắc được nhắc đến, được học chỉ là lý thuyết, bạn phải thay đổi, phải thay máu, nói thẳng là cái máu tham lam của con người khi muốn kiếm tiền dễ dàng và cái máu cờ bạc, thay đổi để thành công, câu nói thật đơn giản nhưng chả mấy ai làm được, nó là cả một quá trình; ai đã lỡ dính vào thì tìm hướng đi tốt cải thiện result, và quan trọng nhất vẫn là tu tâm dưỡng tánh các bạn à, tham lam, mất kiên nhẫn chỉ có chết; ai chưa vào xin đừng bao giờ vào, đừng bao giờ chơi với anh Binary Option này, mình khuyên thật lòng, muốn thành công bạn phải phá sản, chịu không?không phải một lần mà là nhiều lần liên tục đến mức không còn gì, không còn ai bên cạnh..... ai hỏi mình cách chơi mình cũng nói câu đó :) Quy tắc chỉ là quy tắc, không thay đổi được bản chất, đừng mong thành công :|

Tái bút với một câu chuyện vui thế này, bạn sẽ thấy các siêu trader với profit vài chục ngàn đô 1 ngày trong Binary option là chuyện bình thường, nhưng bạn xin họ 10$, chả ai cho, họ sẽ chửi bạn, block bạn ngay lập tức, tại sao lại như vậy? bạn có đáng để họ quan tâm đến mức làm xấu đi block list của họ không? câu trả lời là không, họ chỉ quan tâm đến 10$ của họ....tham lam, tối ưu hóa lợi nhuận, không chấp nhận thất bại, cố gỡ là bản chất những người tham gia nghành công nghiệp này, thay đổi được bạn sẽ thành công, chiến lượt thì vô số kể, nhưng "key success" chỉ nằm ở tâm của bạn và ý nghĩ ban đầu của bạn khi bước vào thị trường thôi, vẫn là một câu hãy thay đổi!!!!!!!

good luck and trade safe trader!!!

Các file đính kèm:

• 999.
      Kích thước:
      34.3 KB
      Đọc:
      0
    • 999.
      Kích thước:
      27.2 KB
      Đọc:
      0
    • 999.
      Kích thước:
      27.2 KB
      Đọc:
      0
    Đang tải...
  2. Duonghuy

Duonghuy

Câu chuyện của bạn có đầy đủ lớp lang của 1 kịch bản kịch tính của Hollywood lai phim Hàn Quốc luôn. Sinh viên ra trường, khởi nghiệp, nghiên cứu, hơi thành công, thất bại cay đắng, vùng dậy, lại thất bại, lại vùng dậy...cho đến bây giờ đã bắt đầu thành công. Tuy nhiên, chắc cần phải chờ vài tập phim nữa mới biết thành công bây giờ là sự thật chưa hay chỉ như các tập 1,2,3,4,5 ... trước đó.

Sự thật là bạn mới biết đến trading mà cụ thể là BO trong 10 tháng vừa qua, đã trải qua 5 tập đầu thất bại và bây giờ hơi master được thị trường thì thật là tốc độ...siêu thanh đó. Hi vọng bạn là tấm gương sáng chứ không phải ngọn đuốc sáng (vì bị cháy giống mấy ông trong traderviet này) cho anh em noi theo.

Về vấn đề Double Up thì cái đó là do bạn dịch bài dịch nguyên từ tác giả gốc thôi. Tôi sẽ báo chỉnh sửa và cảnh báo anh em trader khác.

Cảm ơn bạn về bài viết hay. Chúc bạn giữ vững phong độ và sớm mua lại các đồ đạc đã bán do trading

3. Duonghuy

Duonghuy

Đoạn này nghe y như Trương Vô Kỵ té núi lụm bí kíp vậy trời. Bí kíp mà 500 anh em trên toàn thế giới đang tìm kiếm

4. Việt Trader

Việt Trader

Đúng vậy, BO cũng đã thay đổi cuộc đời anh từ hai bàn tay trắng anh làm nên 1 đống nợ nần :eek::eek::eek:

Phat_m88, winBO, tuan_duong and 5 others like this.
  5. Duonghuy

Duonghuy

Đoạn người yêu bỏ chú chưa kể nữa nhé

Phat_m88, nguoimoi007 and Danh Duc like this.
  6. Việt Trader

Việt Trader

ak đấy, bác nhắc em mới nhớ đấy.

Danh Duc thích bài này.
  7. aloconga

aloconga

mình cũng từng chơi BO, cũng demo thứ, nạp chơi live 50$ lên 90$ chỉ trong một đêm, sau đó máu tham nổi lên rút vốn về để lãi trade, trade cháy hết nạp lại 30$ trade tiếp lại cháy, sau đó lên traderviet đọc bài chuyển qua học hành đầu tư cho bản thân, về cơ bản cảm thấy BO như cờ bạn tài sửu xúc sắc, cũng muốn quay lại mà giờ vẫn còn đang học tập.

Duonghuy thích bài này.
  8. Việt Hủy Diệt

Việt Hủy Diệt

Cả BO và FX đều là những kênh rủi ro lớn. Cứ đi từ từ thôi, sống sót qua 2 năm chinh chiến thì mới rõ được có đi tiếp được hay ko?

Tui nè and Duonghuy like this.
  9. tienha

tienha

468$ 1 ngày, quá dữ. Cứ tiếp tục phát huy thôi.
    P/s 1 người lạ hoắc xin bạn 10$ bạn có cho không?
    Tôi cho 1 lần 10$ khi hỏi ra bạn đó xin vì làm từ thiện trại trẻ mồ côi. Xin vì bản thân họ còn lâu mới cho.

10. PhamTien

PhamTien

Cái này mình test demo cháy te tua ko biết bao nhiu lần

11. BIBO

BIBO

Cái cảm giác eureka!!! :)

Chúc mừng chú!!!

Mà trade cái này stress lắm. Với lại nghe nói tụi HFT có mặt tại forex rồi, nên chú cẩn thận.
    HFT là thuật toán trade tốc độ siêu nhanh, nghe đồn làm flash crashes hay rigging prices.

12. thangco

thangco

Cố gắng phát huy, chỉ cần duy trì được 20 năm thôi thì coi như là sống được với nghề.
    :D:D
    Mà đang là sinh viên mà giỏi thế thì học làm quái gì nữa hỉ, ra mở lớp đi dạy , làm thầy luôn được đấy, thấy bạn có tố chất tốt quá mà.

Phat_m88 and tuan_duong like this.
  13. hoangnguyen

hoangnguyen

10 thang...thi ko an thua....choi cang lau..thi cang thay minh ngu,,,va bit ao tuong thoi ma...

14. Ba Nguyen

Ba Nguyen

Không biết bác chủ thớt trade thế nào. Em trade BO 1 tháng chỉ có 1-3 lần thôi à

15. Lan My Tan

Lan My Tan

Con ngựa mới thắng có 1 chặn đua mà cứ ngỡ là sẽ thắng toàn bộ các cuộc đua còn lại hay sao.Đường đến tây thiên hãy còn xa...xa lắm!

Ngô Ngọc Hữu thích bài này.
  16. Lucky_luk

Lucky_luk

cố lên bạn ơi, mình cũng là sinh viên 21 tuổi, cũng có 1,5 kinh nghiệm chứng khoán, mỗi tháng cũng kiếm ăn được, mỗi người đều có 1 lựa chon phù hợp với mình, chúc bạn sức khỏe, và cân bằng gữi cuộc sống nhé.

Ngô Ngọc Hữu thích bài này.
  17. Binary master

Binary master

Hi trader,
    mình xin đính chính là mình học 6 năm rồi vẫn chưa ra nổi trường, và còn nợ khá nhiều môn, đây là lý do mà mình có nhắc ở trên mình không có lựa chọn nào khác ngoài BO, mình đọc các cmmt của ae thì thấy có 2 chiều, trước hết mình xin cám ơn ae đã ủng hộ và cỗ vũ cho mình chúc ae thành công.
    Gửi các ae vẫn nghĩ rồi mình sẽ burn account, hehe đúng là mình biết đến BO với thời gian quá ngắn, sự thật là mình cũng chỉ biết sơ vài dạng nến, so về kiến thức mình khẳng định, mình thua xa các bạn, nhưng trading không thiêng về phức tạp, mình không sử dụng bất kì loại chỉ báo chậm nào, chỉ biết vẽ nghệch ngoạch vài đường support - resistance thôi hehe và mình biết chiến lượt của mình hoạt động hiệu quả nhất vào lúc nào, cái mình tự nhận xét về bản thân mình là, mình biết mình là ai, và đang ở đâu trong thị trường, lần nào ngồi vào máy mình cũng tự nhắc một điều "đây là thị trường nguy hiểm có thể cháy bất cứ lúc nào" và kể từ khi mình chủ động thay đổi tâm- suy nghĩ của mình, đó là lúc profit được gặt hái đều đặn, trong thời gian đó, các bạn nói đúng, mình vẫn có thua, nhưng thua càng ngày càng nhỏ, cảm xúc ngày càng được giữ tốt hơn, mình có thay đổi chiến lượt, chọn môi giới phù hợp với chiến lượt mà dùng, trang nào best nhất ấy, mình đăng kí cả tá :)) (tất cả đều được qui định) theo lịch sử giao dịch của mình, mình có thua, nhưng thường 1 ngày là mình lấy lại vốn lẫn lãi, hoặc mình sẽ quan sát và chọn chiến lượt phù hợp cho tuần đó, như mình nói ở trên mình không Martingale, 1 lần sẽ có 2 lần, sẽ có 10 lần trader ạ không bao giờ qui tắc được là mình sẽ làm đến lần thứ mấy là dừng lại đâu, tật xấu là thứ khó bỏ nhất, và mình thì có hàng chục cái tật xấu (cuộc sống nói riêng, chưa bao gờ bỏ được) nên việc cháy tài khoản bây giờ đổi với mình chiếm một tỷ lệ rất thấp, mình trade chưa đến 1%/trade, các trader chú ý đây là BO, không phải Forex, Forex với những spike (mình hay gọi thế, nhựng mũi nhọn mạnh, nhanh) có thể giúp bạn thắng đậm hoặc cháy tài khoản khi các bạn bị săn, với mình lại khác, đó là cơ hội để kiếm tiền, thua mình cũng chỉ thua chưa đến 1%, làm sao mất bình tĩnh dc hehe, nhưng tỉ lệ thắng sau những cú trade đó sẽ rất cao, mình không biết được thị trường sẽ hoạt động ra sao, nhưng mình biết vào thời gian nào thị trường sẽ duy chuyển đại khái như thế nào, đó là cách tư duy của mình, mình không giải thích được. mình thực hiện 1 ngày tầm 10-14 trade tùy tình hình thị trường, các bạn cũng thấy kết quả ngày 9/2 mình vừa post rồi, nếu muốn mình có thể show cho các bạn xem 8/2 7/2 nó đẹp như thế nào :) . Mình không trade lớn, chưa đến 1% mà, nhưng mình trade nhiều, và mình có qui tắc stop loss và star- stop time market chặt chẽ, tất nhiên mình cũng đã nói, qui tắc chỉ là qui tắc, nên mình luôn để ít tiền trong broker (12time trade) và mình đã lập tài khoản tiết kiệm :) mình có cảm giác tức giận khi mắc lỗi trong trading, mình hi vọng ae cũng làm quen với thói quen tốt này, sẽ nghiêm khắc với bản thân hơn. Với lại mình viết bài để chia sẽ câu chuyện và kinh nghiệm của mình, ae đừng trù ẻo mình burn nữa hehe, và vấn đề double up, nó là con đường của kẻ thất bại, mình không lên án ai, bạn có muốn chiến thắng trong 5 năm lại để cháy tài khoản 1 giờ? không bao giờ sử dụng nó!!!!!! (mình biết một số trader sử dụng double up và vẫn đang thành công, nhưng đếm trên đầu ngón tay các bạn à, số khác mình theo dõi, và cứ lâu lâu cháy một lần, quá nguy hiểm, trading đã quá rủi ro rồi, đừng thêm rủi ro và áp lực vào nó!!!!!!)
    Mình vẫn muốn nhắc lại là ae theo nghành công nghiệp này, nên rèn luyện tinh thần nhiều hơn, chiến lượt với mình chỉ là phần nhỏ, tâm con người mới là cái quan trọng nhất, trading càng đơn giản càng tốt, em nhìn chart MT4 của các trader em chỉ thấy ngộp thở :(
    Hi vọng anh em thành công
    Good luck and trade safe !!!!!!!!!

18. bingoictu

bingoictu

Binary master! Bạn đã từng đọc topic của Hubba?

19. fuyloon2018

fuyloon2018

mới đọc câu 10 tháng là bỏ luôn :D:D:D không đọc nữa

ps: thật ra dài quá lừa đọc :p:p:p

20. blueskykt14

blueskykt14

Binary master cho cái profile cho a e tham khảo học hỏi nhau đc ko.