Bộ sách đỉnh nhất về Price Action

Cách đánh của Nial trước em theo dõi thì thấy cũng 50 -50 lắm. Nhưng có thể kỷ luật của ông này rất tốt nên vẫn có lợi nhuận.

Hello các bạn,

Đây là bộ sách đầy đủ, công phu về price action của 1 trader Úc.
Web site của anh ấy: http://yourtradingcoach.com/

Bộ này đọc rất phê. Nếu TA tốt thì tầm trên 1 tháng mới đọc xong.
Tuy tiếng anh dốt nhưng chăm chỉ đọc thì cũng gần xong lần 1 (đọc lướt nắm thông tin là chính ko quá chú trọng hiểu cặn kẽ vấn đề). Tớ đọc đến volume 5 (volume có tựa là trader development) .... LÚC CHƯA ĐỌC ĐẾN ĐÂY THÌ THẤY THÚ VỊ CHỨ ĐỌC RỒI MUỐN BỎ NGHIỆP TRADING QUÁ...Tác giả nói sơ lược về hành trình của 1 trader có lợi nhuận bền vững (trade for living ý) dài dài đằng đằng và phải trải qua nhiều thử thách. khó khăn .. mình nói mấy chữ thử thách khó khăn thì ko thể diễn tả hết ý của tác giả, và thực sự cảm giác của việc trải qua khó khăn đó thì như thế nào nữa? mới hình dung thôi mà cũng thấy quá nhiều thứ phải thay đổi!! Thanks Bác Hunger Trader nhiều. Thật sự tớ giờ cảm nhận được phần nào những điều của trader thành công trải qua.
Cảm ơn, Cảm ơn và cảm ơn tác giả nhiều. (chỉ biết cảm ơn tác giả thôi chứ không có tiền ủng hộ bác giá sách bác bán cũng khoảng 400$ hichic.. thanks bác Lance Beggs again)...
Anh em nào đọc sách thì mình khuyên không nên chỉ chú trọng vào phần trade setup và phân tích thị trường... cuốn sách này có nhiều nhiều thứ mà những cuốn sách khác không nói tới hầu hết sách chỉ nói về phân tích thị trường mà ko chỉ ra con đường để dẫn trader thành công và các bước cải thiện việc trading... trong volume 4 và 5 hướng dẫn những bước đi cho trader. Nhiều việc cần làm chứ không phải là chỉ chăm chăm canh signal và setup để bắn,chém, giết nhau.. Trước đây khi đọc sách và topic tui cũng thế và chỉ thế nhưng giờ có cái nhìn khác về việc luyện trading rùi.
Vote cho bác Lance Beggs Again.
Em cảm ơn bác Duonghuy CEO of diễn đàn và Bác Hunger Trader post tài liệu quý em ko có dịp mời các bác cafe nên em hưởng ứng lời kêu gọi của các bác em viết ý kiến của riêng em... Mong có ích cho ai đó.. Thanks all of các Bác

Tuy tiếng anh dốt nhưng chăm chỉ đọc thì cũng gần xong lần 1 (đọc lướt nắm thông tin là chính ko quá chú trọng hiểu cặn kẽ vấn đề). Tớ đọc đến volume 5 (volume có tựa là trader development) .... LÚC CHƯA ĐỌC ĐẾN ĐÂY THÌ THẤY THÚ VỊ CHỨ ĐỌC RỒI MUỐN BỎ NGHIỆP TRADING QUÁ...Tác giả nói sơ lược về hành trình của 1 trader có lợi nhuận bền vững (trade for living ý) dài dài đằng đằng và phải trải qua nhiều thử thách. khó khăn .. mình nói mấy chữ thử thách khó khăn thì ko thể diễn tả hết ý của tác giả, và thực sự cảm giác của việc trải qua khó khăn đó thì như thế nào nữa? mới hình dung thôi mà cũng thấy quá nhiều thứ phải thay đổi!! Thanks Bác Hunger Trader nhiều. Thật sự tớ giờ cảm nhận được phần nào những điều của trader thành công trải qua.
Cảm ơn, Cảm ơn và cảm ơn tác giả nhiều. (chỉ biết cảm ơn tác giả thôi chứ không có tiền ủng hộ bác giá sách bác bán cũng khoảng 400$ hichic.. thanks bác Lance Beggs again)...
Anh em nào đọc sách thì mình khuyên không nên chỉ chú trọng vào phần trade setup và phân tích thị trường... cuốn sách này có nhiều nhiều thứ mà những cuốn sách khác không nói tới hầu hết sách chỉ nói về phân tích thị trường mà ko chỉ ra con đường để dẫn trader thành công và các bước cải thiện việc trading... trong volume 4 và 5 hướng dẫn những bước đi cho trader. Nhiều việc cần làm chứ không phải là chỉ chăm chăm canh signal và setup để bắn,chém, giết nhau.. Trước đây khi đọc sách và topic tui cũng thế và chỉ thế nhưng giờ có cái nhìn khác về việc luyện trading rùi.
Vote cho bác Lance Beggs Again.
Em cảm ơn bác Duonghuy CEO of diễn đàn và Bác Hunger Trader post tài liệu quý em ko có dịp mời các bác cafe nên em hưởng ứng lời kêu gọi của các bác em viết ý kiến của riêng em... Mong có ích cho ai đó.. Thanks all of các Bác

Nếu bạn thích PA của Lance thì cũng nên tìm hiểu thêm về order flow trading, PA của Lance phát triển dựa trên ý tưởng đó đấy, bạn có thể đọc topic "chiêu bắt bài bọn tay to" của BIBO. Mình cũng có tìm hiểu về Lance, tác giả cũng mất 7-8 năm lầy lội trong ngành mới được như hiện giờ. Chúc bạn thành công! :)

Cám ơn bác chủ topic đã chia sẻ tài liệu hay, nếu đủ kiên trì đọc hết sẽ phải đọc khá lâu vì bằng tiếng anh. ước gì mình đọc và hiểu hết được trong 1 tháng :) có 1 mẹo chia sẻ các bạn đang đọc để nhanh hơn khi tra từ mình phải xài đó là convert pdf sang file word và dùng các CT kiểu từ điển lingoes để click chuột hiện ra từ việt, còn nếu bạn nào giỏi english thì ít cần xài tới.
Bác chủ topic cho hỏi file ytc-scalper.pdf khi convert nhung file hỏi pass, pass của nó là gì nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 75 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,413 Xem / 1,065 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 61 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 342 Xem / 10 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 211 Xem / 13 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 64 Xem / 1 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 503 Xem / 21 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên