Bổ sung tài liệu hay về hệ thống m5 Jankone

Tui nè

Active Member
749
1,118
Trong quá trình nghiên cứu và tìm hiểu hệ thống giao dịch phân kỳ + Pin bar trên chart m5 của Jankone thì mình có duyệt gần như từng trang của chủ đề của Jankone M5 thread. Tuy nhiên vẫn chưa hết (mới tới trang 103) :p

Qua các bài post mình biết được là Jankone học từ 1 người khác tên là Ryan có nick trên FF là Ryanmcd. Mình cũng tìm thử cái thread của ông này nhưng chưa tìm ra. Thì trong Jankone M5 thread mình thấy 1 đồng chí có tổng hợp lại các bài post hay nhất của sư phụ Ryan này. (Có thể đọc cái file tổng hợp này sẽ tìm được cái thread của ông Ryanmcd này)

Mình đọc lướt qua thấy người tổng hợp cái file này cũng chia ra rõ ràng các phần như sau:
1. Trading Psychology (tâm lý giao dịch)
2. Money and Risk Management (Quản lý rủi ro)
3. Trade management (Quản lý lệnh)
4. Game plan (Kế hoạch giao dịch)

Gần như là cuốn sổ tay tóm tắt quá trình giao dịch của Ryan mà chúng ta có thể tham khảo. Anh em cùng tham khảo học hỏi cao thủ đi trước nhé.

À, quên cái file này là tiếng Anh, khi nào rảnh thì mình sẽ lượt dịch lại và post trong cái chủ đề Journal mình đang luyện hệ thống này nhé.

Chúc các bạn giao dịch vui vẻ và thành công.

Đính kèm

• best posts from Ryan.doc
    2.5 MB · Xem: 163

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Chỉnh sửa lần cuối:
có vẻ hay đây, cảm ơn bác @Tui nè nhé, để em tải về ngâm cứu xem
bây giờ lớn rồi Tết chả ai mừng tuổi cho mà còn phải mừng tuổi lại nữa, để trade theo Jankone xem có kiếm được ít xèng mừng tuổi :D

có vẻ hay đây, cảm ơn bác @Tui nè nhé, để em tải về ngâm cứu xem
bây giờ lớn rồi Tết chả ai mừng tuổi cho mà còn phải mừng tuổi lại nữa, để trade theo Jankone xem có kiếm được ít xèng mừng tuổi :D
Tưởng bửa giờ đang trade theo rồi chứ :) Mình báo trước là bữa giờ mình ăn SL hơi nhiều đấy hehe. Chưa kể tuần vừa rồi SL toàn tập mà bữa giờ bận chưa tổng kết o_O

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 159 Xem / 23 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 27 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 270 Xem / 6 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,370 Xem / 85 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 257 Xem / 13 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,121 Xem / 41 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên