Các bác cho em hỏi ạ

Các bác cho em hỏi ạ

Các bác cho em hỏi ạ

Phạm Đạt

Active Member
51
80
Em đang chơi trên sàn hotforex,thua nhiều quá nên em nghi sàn nó chơi mình. Em có download cái mt4 của sàn icmaket về. tất nhiên là demo thôi ạ
Cùng 1 chart h4 của con GJ( con khác cũng thế ạ) nhưng 2 sàn lại có biểu đồ,cây nến rất khác nhau,các bác nào cho em xin ý kiến ạ

Đính kèm

17.5 KB · Xem: 2
    15.8 KB · Xem: 1

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
đúng rồi.

Bạn thử mở luôn 2 tài khoản, Buy-Sell ngược nhau mà xem.
69 hay chơi kiểu gì sàn nó cũng chấp luôn. thế mới tài, thế mới là Forex.

Còn chuyện tìm cây nến xịn, data xịn là 1 vấn đề loằng ngoằng rất khó diễn đạt.

hotforex thì bạn cứ yên tâm đi nó là sàn uy tín ,ở việt nam nhiều người đánh ở hot fx lắm,có ai kêu ca gì đâu?

Chuyện bình thường thôi bạn ạ, cái này do vị trí địa lý của sàn khác nhau nên có sự chênh lệch giờ đóng và mở cửa phiên nên cây nến khác nhau một chút, nhưng cùng một khu vực thì sẽ giống nhau, bạn so sánh chart của các sàn ICmarket, Thinkforex chẳng hạn, chúng cùng ở Úc thì sẽ chart sẽ giống nhau; bạn so sàn FXTM và FXPro chẳng hạn chúng cùng ở Sip thì thấy sẽ giống nhau, nhưng sẽ khác với các sàn ở Úc.

Chỉnh sửa lần cuối:
Timeframe H4 thì nhiều sàn chọn múi giờ open khác nhau như GMT 0 và GMT +2 nên chart sẽ khác bác nhé.
Timeframe H1 thì giống nhau cả.

Thay vì đổ lỗi cho sàn bạn nên xem lại hệ thống mình đang dùng, từ 100 lệnh trở lên xem kq win/ lose, risk/reward như thế nào, có quản lí vốn chưa, có lạm dụng đòn bẩy hay ko, max DD có quá cao hay ko, quan trọng nhất là khi vào lệnh bạn có tuân thủ theo hệ thống mình dùng hay ko.Giải được những vấn đề trên thì bạn cũng tự biết nên trade ở những sàn nào.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 689 Xem / 48 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 7 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên