Cảnh báo lừa đảo tiền điện tử dùng trong giao dịch Forex. Việt Nam đã có nhiều người dính

Cảnh báo lừa đảo tiền điện tử dùng trong giao dịch Forex. Việt Nam đã có nhiều người dính

captainfx

Editor
Trial mod
2,022
13,193
Bài viết được đăng trên Facebook của bạn Thy Tuyết và mình đã xin phép bạn để đem về đây cho mọi người. Xin cảm ơn bạn Thy Thuyết vì đã làm 1 việc rất có ích đối với cộng đồng Trader và IB tại Việt Nam.
------------

CẢNH BÁO ĐĂNG NHẬP NETELLER!

+ Tối qua có rất nhiều nhiều người nhận được mail từ Neteller thông báo tài khoản Net tạm thời bị giới hạn không nạp rút hay chuyển trong khi đợi xem xét. Sau đó yêu cầu click vào link đăng nhập để xác nhận lại tk net.

+ Bạn mình có người ko cẩn thận đã làm theo và nó tự động deposit betting (tự động nộp tiền vào các tài khoản chơi cá độ online) rồi, mọi ng xem hình bên dưới và xem sự khác biệt giữa mail Net thật và giả nhé

+ Thứ nhất vì tụi hacker không biết thông tin của mình nên tụi nó gửi email câu mở đầu Dear Customer, chứ bên Net lúc nào cũng gửi Dear + Tên Họ

+ Thứ 2 mail net mỗi lần giao dịch thành công là <[email protected]> còn mail tụi hacker là NETELLER <[email protected]> , cái này mình có hỏi a bạn bên IT thì a ấy nói tụi nó dùng tool fake email y hệt đc, các bạn có thể xem hình phía dưới

+ Thứ 3 khi click vào link đăng nhập tụi nó sẽ hiện ra trang chủ giống net nhưng link lạ nha mọi người xem hình sẽ rõ

- Và bạn mình cũng email cho net hỏi về vấn đề này thì bên net đang điều tra và sẽ có câu trả lời sớm cho mọi người, nhưng mọi ng cũng cẩn thận ko đăng nhập link bậy bạ nha

Hình minh họa cũng từ facebook bạn Thy Tuyết. Bạn rất có tâm, viết bài còn chụp cả hình minh họa

Email giả thông báo tài khoản Neteller có sự cố để "dụ" con mồi bấm vào nút Sign in (đăng nhập)

Bấm Sign In đăng nhập thì được báo sẽ dẫn về 1 website không tin cậy.

Bấm vào Link không tin cậy thì được dẫn vào 1 website có giao diện giống hệt của Neteller, nhưng đường link trên trình duyêt thì hoàn toàn khác. Đây là đồ giả

Đánh dấu Email thật và giả của Neteller. Email thật chỗ From không có chữ NETELLER

Neteller gửi email thông báo sẽ điều tra vấn đề này
Một số bình luận trên facebook của Thy Tuyết cho thấy đã có bạn Việt Nam mất tiền vì cách thức lừa đảo này. Có bạn suýt mất 10.000 USD nữa. Vì vậy, cộng đồng trader Việt Nam xin hãy cẩn thận.

Một lần nữa xin cảm ơn bạn Thy Tuyết về việc làm ý nghĩa này

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Rất cảm ơn tác giả về bài chia sẻ giá trị. Trong bài viết có nói về tool hack địa chỉ email gửi tới. Điều này làm tôi rất hoang mang. Các bác có cách nào xử lý vấn đề này không?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 853 Xem / 56 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 9 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên