1. Chỉ báo số pip mỗi nến - Candle pip count indicator

Chỉ báo số pip mỗi nến - Candle pip count indicator

Thảo luận trong 'Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator' bắt đầu bởi Khánh Trình, 16/10/16.. Trả lời: 6, lượt xem: 1443.

Khánh Trình Khánh Trình
    Hôm nay mình sẽ giới thiệu một indicator khá hay dùng để tính số pip trên mỗi nến.

Indicator này có 2 chức năng chính, bạn có thể tra cứu trong hộp thoại custom indicator. Hai chức năng này bao gồm:
    • Đếm số pip từ đáy nến đến đỉnh nến (thẻ High_Low)
    • Đếm số pip của thân nến, nghĩa là từ giá mở cửa đến giá đóng cửa (thẻ Open_Close)

custom indicator traderviet.

Indicator này có thể phù hợp với một số bạn trading theo loại hệ thống giao dịch dựa vào số pip để đo lực giá.

Chúc các bạn có một ngày Chủ Nhật thật vui vẻ :D.

Bạn nào chưa biết cách cài indicator bên ngoài vào Metatrader 4 của mình thì tham khảo bài viết:

Các file đính kèm:

Đang tải...
  2. Turtle Soup

Turtle Soup

Bác để số dọc nhìn nghẹo hết cổ, tìm mãi không có cái tùy chỉnh hiện số theo phương ngang.

Khánh Trình thích bài này.
  3. Duonghuy

Duonghuy

Đễ ẹc. Bác kê đứng cái màn hình lên là xong

jlcuong thích bài này.
  4. dieu

dieu

Bác kiếm giúp em cái indicator như này mà hiện trên là open - high, dưới là open - low dc ko ạ,

5. thangco

thangco

Nó mà hiện theo phương ngang tuy không vẹo cổ thì cũng toét mắt, số và nến chèm bẹp với nhau, khỏi đọc được luôn!

6. Khánh Trình

Khánh Trình

Mấy bác thích dạng indicator kiểu này thì qua dùng con Big Candle indicator tiện hơn, rà chuột tới đâu nó hiện số pip tới đó. Xem số pip chủ yếu chỉ để so sánh thôi chứ số pip chính xác cũng ít trader nào quan trọng.

thangco thích bài này.
  7. thangnd.1211

thangnd.1211

indicator hay, cảm ơn anh đã chia sẻ :p