Có thể trở thành triệu phú chỉ bằng việc giao dịch ngoại hối không?

Pan

Active Member
1,613
5,723
Bạn bè hay hỏi mình là giao dịch Forex có dễ làm giàu và trở thành triệu phú đô la không. Thì câu trả lời tất nhiên là có thể rồi, trên thế giới có rất nhiều người trở thành triệu phú bằng việc giao dịch trong thị trường Forex. Nhưng để trở thành triệu phú trong Forex thì đó không phải là một điều đơn giản.

Vấn đề chính là bạn lên kế hoạch kinh doanh của mình như thế nào. Khi bạn bước vào Forex thì cũng có nghĩa là bạn đang kinh doanh rồi, không có kế hoạch tốt thì bạn sẽ sớm gục ngã thôi. Trước hết, bạn phải bắt đầu với một số tiền phù hợp với bạn nhưng một điều quan trọng hơn nữa là bạn cần phải có kiến thức chuyên sâu về cách thức hoạt động của thị trường Forex, nó liên quan đến thị trường tài chính như thế nào, broker nào dỏm hay xịn, và rất nhiều thứ khác mà mình không thể nói hết ở đây.

Tóm lại để trở thành một triệu phú chỉ bằng việc giao dịch Forex là một điều rất khó.

Dưới đây là một ví dụ về triệu phú trong thị trường Forex.

Bill Lipschutz

Ông đã từng giao dịch chứng khoán và sau đó chuyển sang giao dịch Forex. Bill đã kiếm được hơn 300 triệu USD chỉ bằng việc giao dịch Forex. Muốn biết thêm về ông thì mọi người chịu khó tìm google nhé.

Những tên tuổi lớn khác như là George Soros và Joe Lewis thì không được đề cập ở đây, tại sao? Bởi vì họ là tỷ phú rồi và điều làm họ trở nên giàu có phần lớn cũng không phải từ giao dịch Forex.

Bạn thường được nghe mọi người nói là chỉ có 5% các trader là có lợi nhuận trong giao dịch Forex nhưng con số thật sự có thể lên đến 10-15%. Và có thể chính bạn sẽ nằm trong số 10-15% đó thì sao, không ai nói trước được điều gì cả. Nhưng John D. Rockfeller từng nói: “Nếu mục tiêu của bạn là trở nên giàu có thì bạn sẽ không bao giờ đạt được nó.”. Vì vậy đừng đặt mục tiêu trở thành triệu phú Forex, mà hãy lập một kế hoạch giao dịch thật tốt và tìm hiểu về thị trường tài chính bởi vì nó sẽ giúp ích rất nhiều trên con đường giao dịch của bạn.

Happy trading!

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
John D. Rockfeller từng nói: “Nếu mục tiêu của bạn là trở nên giàu có thì bạn sẽ không bao giờ đạt được nó.”. Vì vậy đừng đặt mục tiêu trở thành triệu phú Forex, mà hãy lập một kế hoạch giao dịch thật tốt và tìm hiểu về thị trường tài chính bởi vì nó sẽ giúp ích rất nhiều trên con đường giao dịch của bạn.
mục tiêu của em là có được Ngọc Trinh thôi :oops:
chứ ko phải là giàu có :rolleyes:

Cao thủ thật, không biết đầu ông ấy nghĩ cái gì nhỉ .Ngồi vẽ vời vào chart như anh em ta không thể nào kiếm được nhiều như vậy được .Chắc ông này tự cung mịa nó rồi.

Cao thủ thật, không biết đầu ông ấy nghĩ cái gì nhỉ .Ngồi vẽ vời vào chart như anh em ta không thể nào kiếm được nhiều như vậy được .Chắc ông này tự cung mịa nó rồi.
Tính ra thì ông này là ổng là trùm luôn rồi đó bác.

Vốn của mình $100 , vậy kế hoạch sẽ là bao nhiêu % tháng thì được các huynh?
Nếu bạn mới trade thì chưa cần đặt mục tiêu là bao nhiêu % một tháng đâu, bởi vì sớm muộn gì cũng cháy tk thôi :D. Đùa chứ, mới trade thì chỉ cần đặt mục tiêu là lỗ càng ít càng tốt được rồi :).

Oh, tỉ lệ 3% mà không đạt được thì rõ ràng đáng nên xem xét có kênh đầu tư nào ngon lành cành đào hơn không. Em không hó hé ý kiến gì với các chuyên gia xem việc trade là hoạt động thường nhật và lâu đời cả đâu.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 600 Xem / 30 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 187 Xem / 17 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 127 Xem / 5 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên