Con đường ngắn nhất đến thành công trong Forex

Pan

Active Member
1,613
5,723
Nếu bạn đang tìm một con đường tắt trong thị trường Forex thì bạn sẽ không bao giờ tìm ra đâu. Forex có thể nhanh hơn và thú vị hơn chứng khoán nhưng không có một con đường tắt nào ở đây hết.

Kiếm tiền bằng cách giao dịch Forex không phải chỉ bằng một cái click chuột là bạn có thể giàu lên được và như tôi đã nói là không có đường tắt nào ở đây cả. Hãy ngưng tìm kiếm và thực hiện những điều sau đây.

Hãy đối diện với bản thân

Khi bạn tập thể hình thì bạn cũng biết là sẽ không có một loại sản phẩm nào có thể giúp bạn đô con hơn chỉ trong vài tuần tập luyện được. Nhưng tâm lý của con người rất kì lạ, dù biết một điều nào đó rồi nhưng khi nghe quảng cáo một loại sữa giúp tăng cơ chỉ trong vài tuần thì thể nào cũng có người mua ngay. Cũng giống như giao dịch Forex, dù bạn biết là không có con đường tắt nào nhưng trong thâm tâm bạn vẫn muốn tìm kiếm nó, bởi vì khi nói đến tiền thì ai cũng muốn có một cách nhanh chóng cả.

Bạn có thể “tắt’ cùng với con đường đó luôn đấy. Điều bạn cần làm là đối diện với bản thân và tự nói với mình là: “Tôi sẽ không làm giàu một cách nhanh chóng, cứ từ từ”. Việc này có lẽ sẽ không giúp gì nhiều đâu, nhưng nó sẽ củng cố niềm tin của bạn và giúp bạn đứng vững hơn khi đối diện với những tư tưởng tiêu cực.

Đừng cố gắng tìm đường tắt

Càng tìm kiếm con đường đó, thì bạn sẽ càng đi lạc vào mê cung thôi. Tin mình đi, mỗi trader thành công đều có những con đường riêng của họ, những con đường đó đều rất dài và đầy chông gai. Sau đây là những điều cần được cân nhắc và những câu hỏi bạn cần đặt ra khi thực hiện những điều đó. Lấy bút và sổ tay ghi lại để lưu ý nhé.
  • Kiến thức: làm sao để bạn có đủ kiến thức cần thiết, bạn sẽ bỏ ra bao nhiêu thời gian để có kiến thức và sau khi có kiến thức thì bạn sẽ cần bao nhiêu thời gian để đầu tư vào thị trường này?
  • Tài khoản demo: bạn có định back-test khi bạn giao dịch bằng tài khoản demo hay không hay là chỉ giao dịch đơn thuần thôi? Bạn nên nhớ là back-test cũng có khuyết điểm của nó và bạn sẽ giao dịch với tài khoản demo trong bao lâu?
  • Tài khoản thật: bạn sẽ làm cách nào để quản lý vốn? Bạn sẽ gắn liền với hệ thống giao dịch của bạn bao lâu cho đến khi bạn chỉnh sửa nó hay thậm chí tìm một hệ thống giao dịch khác? Bạn có đủ bình tĩnh để điều khiển cảm xúc của mình trước những lần giao dịch hay không?
  • Những thứ khác: lệnh trailing stop, mục tiêu của tháng hoặc năm, đọc sách về giao dịch, …
Hãy cân nhắc kĩ lưỡng những điều mình nêu bên trên. Để tạo dựng một sự nghiệp lâu dài thì bạn không cần thành công ở những bước đầu hoặc thậm chí bạn có thể thay đổi kế hoạch của mình nếu bạn thấy cần thiết cho sự thành công của mình. Happy trading :D!

Nguồn: ForexCrunch

Xem thêm:

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Chỉnh sửa lần cuối:
đường nhanh nhất tới thành công là
đi Lũy Bán Bích quẹo vào

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,494 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 334 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 849 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 252 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 388 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 130 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,751 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên