Cùng show trade để học hỏi lẫn nhau

Góp vui anh em một kèo win đêm qua, UCAD RR 1:5.
Giao dịch theo xu hướng.

1. Risk percentage: 3%
2. Entry: H1 Sóng lên, hồi về vùng điều chỉnh.
Vào M5, MBFX Timing (Một loại chỉ báo dao động tương tự RSI or Stochastic) cho tin hiệu quá bán. -> Xuất chiêu.
3. TP: Vùng Supply H1, gần BBD1.

View attachment 5548
Hình như cái MBFX Timing này nó chưa về đến vùng dưới quá bán mà? Nó quẹo lên ở giữa thì phải

Hình như cái MBFX Timing này nó chưa về đến vùng dưới quá bán mà? Nó quẹo lên ở giữa thì phải

MBFX M15 chuyển sang màu vàng, thì M5 chính là cực điểm anh @Duonghuy.
Ở đây, PP em dùng là trigger dựa trên M5 để kéo tỉ lệ RR lên.

MBFX M15 chuyển sang màu vàng, thì M5 chính là cực điểm anh @Duonghuy.
Ở đây, PP em dùng là trigger dựa trên M5 để kéo tỉ lệ RR lên.

View attachment 5550
Hồi cách đây 2-3 năm a cũng gặp 1 bạn sử dụng cái MBFX Timing này, hình như nó còn có tên gọi là KWAN gì đó thì phải. Sau bạn đi Úc mất rồi nên không biết trình độ đã đến đâu

Hồi cách đây 2-3 năm a cũng gặp 1 bạn sử dụng cái MBFX Timing này, hình như nó còn có tên gọi là KWAN gì đó thì phải. Sau bạn đi Úc mất rồi nên không biết trình độ đã đến đâu

MBFX này anh em trader có thể tìm trên mạng có. Em lum về code lại thêm phần Alert để khi chuyển màu nó báo dùng tiện hơn Stochatic và RSI vì nó có phần Timing màu vàng. Dùng để trade Follow trend hơi bị chuẩn. :)

MBFX này anh em trader có thể tìm trên mạng có. Em lum về code lại thêm phần Alert để khi chuyển màu nó báo dùng tiện hơn Stochatic và RSI vì nó có phần Timing màu vàng. Dùng để trade Follow trend hơi bị chuẩn. :)

Điểm chốt lời của bạn đẹp quá, bạn dùng tín hiệu nào để đặt điểm chốt lời? Tiện thể bạn mở topic review cho anh em indicator MBFX này luôn nha :D.

Điểm chốt lời của bạn đẹp quá, bạn dùng tín hiệu nào để đặt điểm chốt lời? Tiện thể bạn mở topic review cho anh em indicator MBFX này luôn nha :D.

:) Hello bạn, rất vui được đàm đạo học hỏi.

Vì sao TP ở vùng đó.
1. Vùng này chính là vùng điều chỉnh trước đó, khi sóng bay ra mà chưa test lại lần nào. Trong hình, mình đặt TP (line trắng) ngay đầu cây nến bung ra phá đáy thuộc vùng điều chỉnh.

2. Đường line TP màu trắng mình đặt trước khi chạm vào BBD1 một khúc để TP chạm trước khi chạm band.

Newbie với Cây ba chia Andrews + Fibo chéo + Thuyết chu kỳ( Hành động trong quá khứ và phản ứng trong tương lai thông qua trend trung tâm)
USDJPY
Ẻm không phá nổi đường fibo thứ 2 từ trên đếm xuống và lại sắp chạm đường phản ứng 1 nên e nghi sắp có biến lớn ở đường phản ứng 1 thế là lên TraderViet đọc bài :))) thấy có bài dịch phân tích của a Huy bảo chỉ có thể tăng đến 112 chứ khó mà về lại 110. Cộng thêm tình hình hiện tại của thị trường thì bản thân em thấy khả năng tăng mạnh ở đường phản ứng 1 là rất cao nên e quyết định: Buy at 111.034. TP @112.001, SP @110.464. Mọi người cho em xin cao kiến để học tập ạ :oops:

Gửi 500 anh em kèo GU hôm nay.

Chúc các anh em thành công!

~An Soros,

Đính kèm

• GBPUSDH1 2511.png
    GBPUSDH1 2511.png
    40.5 KB · Xem: 5
Để làm nên 1 trade, mình có 3 phân tích:

1. Xu hướng: GU đang tăng => Buy

2. Cản: Cản ngay tại vùng mình entry

3. SL, TP: SL ngay tại điểm mà nếu có giá đó thì mình sẽ sai, và TP tại đúng đỉnh gần nhất.

Thank you!

~An Soros,

Kèo hôm nay.
Lệnh gốc: RR 1:2.
Lệnh nhồi: RR:1:1
UJ H1 hồi về vùng điều chỉnh ra mô hình đảo chiều Pinbar. MBFX quá bán.
M5 break trendline hình thành sóng lên.-> Buy.
TP: trước khi chạm cản H1 - Line màu trắng.

Đính kèm

73 KB · Xem: 5
    77.9 KB · Xem: 4
    77.9 KB · Xem: 4
Chỉnh sửa lần cuối:
Mình xin phép mở hàng làm mẫu nhé.

Dưới đây là cái trade của mình trên con GBPUSD

View attachment 3810

Nhận định tại thời điểm đó:

Giá đi ngang sideway => có khả năng breakout lên trên => mình đặt Buy Stop => khớp. Tuy nhiên việc đi quá nhanh với 2 nến tăng mạnh nên mình đợi nến 2 xong mình close lệnh vì là trade scalp

Vào lệnh GBPUSD @1.2196, chốt 1.2213, dừng lỗ dưới đáy nến đã breakout => +17 pips đủ ăn sáng.

Anh em có thể đăng theo mẫu bài này nhé.
Alo bác ơi em nhìn Maps GU M1 của bác thấy hình như có cai toll vẽ lịch sử lên maps. Bác có thể cho em xin bộ lòng MQ4 của nó đc ko.Em cũng có 1 bộ vỏ ex4 của max pro nhưng ko thích họ gắn mác maxpro. he he

Alo bác ơi em nhìn Maps GU M1 của bác thấy hình như có cai toll vẽ lịch sử lên maps. Bác có thể cho em xin bộ lòng MQ4 của nó đc ko.Em cũng có 1 bộ vỏ ex4 của max pro nhưng ko thích họ gắn mác maxpro. he he
Đâu có vẽ lịch sử gì đâu bác. Bác qua history của tài khoản, trò chuột vào lệnh đã chốt rồi kéo nó thả vào biểu đồ thì nó ra thôi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 286 Xem / 13 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 692 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 166 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,227 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên