Daily Trading Diary of Mr.True

Mr.True

Active Member
62
56
Hi các bạn Trader.
Hôm nay mình Mr.True xin tạo chủ đề nhật ký giao dịch hàng ngày.
Rất mong sự ủng hộ từ các bạn Trader để lãnh vực trading ngày càng hoàn thiện.
Thanks!

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
23/2/2017
Eu được hỗ trợ tốt tại mốc 1.049.
Thực hiện:
Buy tại vùng 1.052 - 1.055
Tp tại vùng 1.062 - 1.065
Sl tại 1.049

Bác @Mr.True nên ghi ra lý do phân tích nữa thì tuyệt. Anh em sẽ vừa xem bác trade vừa trao đổi với bác luôn. Chứ đưa cái hình lên không thì anh em không biết được lý do bác vào lệnh và cách thức bác trade đâu.

Bác @Mr.True nên ghi ra lý do phân tích nữa thì tuyệt. Anh em sẽ vừa xem bác trade vừa trao đổi với bác luôn. Chứ đưa cái hình lên không thì anh em không biết được lý do bác vào lệnh và cách thức bác trade đâu.
Thanks bạn đã góp ý nhé. Để mình thêm thông tin cho các lần sau!

24/2/2017
Gold đang trong trend tăng...
Thực hiện:
Buy lại giá từ 1258 về lại 1243 tp 1284
Hoặc sell khi có giá vùng 1284 -1295 tp 1220

Chỉnh sửa lần cuối:
27/02/2017
UJ đang trong xu hướng giảm. Tuy nhiên khả năng hồi lại vẫn có thể xảy ra ở vùng 112.5 - 111.7.
Nếu theo xu hướng giảm chính ta sẽ đánh Breakout qua vùng 111.7.
Thực hiện:
Sell 112.2
SL 112.4
TP 111.0

Kết quả lệnh sell UJ hôm qua dính SL.
Bài học: đánh Breakout vùng break cũng dễ bị sl, vì thế cài sl ngắn ( tỷ lệ 1:3 ), tuy nhiên nếu giá break mạnh thì TP chắc sẽ khá.

Kết quả lệnh sell UJ hôm qua dính SL.
Bài học: đánh Breakout vùng break cũng dễ bị sl, vì thế cài sl ngắn ( tỷ lệ 1:3 ), tuy nhiên nếu giá break mạnh thì TP chắc sẽ khá.
UJ hôm qua bác SL tầm 25 pips và giá đã đi được ít nhất là 25 pips trước khi quay đầu. Tức là bác đã có một cái reward là 1 cho cái risk. Vậy sao không dời dừng lỗ về BE hoặc chốt 1 phần lệnh? Chứ để giá quay đầu lại chạm SL rất là tiếc.

UJ hôm qua bác SL tầm 25 pips và giá đã đi được ít nhất là 25 pips trước khi quay đầu. Tức là bác đã có một cái reward là 1 cho cái risk. Vậy sao không dời dừng lỗ về BE hoặc chốt 1 phần lệnh? Chứ để giá quay đầu lại chạm SL rất là tiếc.

Nếu bài số 9 ra sớm thì đỡ cho bạn ấy quá rồi!
http://traderviet.org/threads/series-hanh-vi-tai-chinh-bai-9-tu-tin-qua-muc.3070/
:):)

Thanks bác đã chỉ điểm, thật ra em có dời sl sát Entry Point rồi nên dính sl không đáng kể, cơ bản em muốn theo lệnh để có tp tốt hơn.
Hân hạnh được bác chỉ điểm thêm cho những lệnh tới.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,568 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 215 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 438 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,129 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 323 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 120 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 195 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên