Điều gì quan trọng khi giao dịch Binary Options?

ono

Junior Mod
1,953
7,367
Khi giao dịch Forex, một trong những điều đầu tiên bạn quan tâm chính là spread. Một tài khoản ECN sẽ có mức phí thấp, và tài khoản càng lớn bạn càng có mức ưu đãi tốt.

Trong Binary Options, bạn không cần để ý đến spread vì hơn 90% các sàn chỉ có một mức giá duy nhất khi giao dịch. Nhưng có một tham số tương tự như spread và ảnh hưởng trực tiếp đến thời điểm giao dịch cũng như chiến lược giao dịch của bạn, đó chính là tỷ lệ Payout.

payout ratio.png
Về lý thuyết, tỷ lệ Payout trong Binary Option thường nằm từ 40% đến 92%. Hầu hết các sàn có tỷ lệ Payout thay đổi tùy vào khả năng thanh khoản tại thời điểm giao dịch. Càng có nhiều người giao dịch, tỷ lệ Payout càng cao. Payout thường thấp nhất ở phiên Á và cao nhất ở phiên Mỹ.

Tỷ lệ Payout tác động không nhỏ đến việc quản lý vốn của bạn. Giả sử bạn vào lệnh với khối lượng đều nhau và bạn đang giao dịch một cặp có tỷ lệ payout 60%, nghĩa là bạn cần có tỷ lệ thắng thua là 10:6 để đạt mức hòa vốn. Nhưng nếu tỷ lệ payout là 80%, khi bạn thắng 10 lệnh, bạn chỉ cần thua ít hơn 8 lệnh là đã có lợi nhuận.

Bạn nên giao dịch khi tỷ lệ Payout ít nhất là 70%. Ở một số sàn, nếu tài khoản của bạn đủ lớn, bạn sẽ được ưu đãi hơn về tỷ lệ Payout. Một điều thú vị ở đây là nếu bạn thấy tỷ lệ Payout bỗng dưng thấp hơn mức bình thường (ví dụ như ở phiên Mỹ, tỷ lệ Payout của cặp EUR/USD những ngày trước là 90% mà hôm nay chỉ có 85%), đó là dấu hiệu của việc người chơi có lợi nhuận nhiều hơn trước và sàn phải hạ thấp tỷ lệ Payout để điều chỉnh "cán cân lợi nhuận".

Đa phần các sàn Binary Options cung cấp tỷ lệ Payout động (tương tự như Spread động - Variable Spread ở sàn Forex). Một số sàn cố định tỷ lệ Payout (giống như Fixed Spread ở sàn Forex), nghĩa là tỷ lệ Payout không thay đổi trong bất kỳ thời điểm hay hoàn cảnh nào. Bạn sẽ dễ dàng tính toán trước tỷ lệ thắng thua và đưa ra cách giao dịch phù hợp. Tùy vào sở thích cũng như chiến lược giao dịch, bạn có thể chọn sàn có tỷ lệ Payout động hay cố định.

Nếu thích thì like, nếu hay thì comment.

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Tcoption payout 81% liên tục, nhưng k biết sàn này ok k? Bác ono cho e y kiến phát
Ko biết ý bác là CTOption? Đây là sàn tại Vương quốc Anh nhưng chưa được cấp giấy phép nào của cơ quan quản lý tài chính. Xem review trên mạng thì cũng có một số người không hài lòng. Theo thang điểm 10 thì sàn này được 4 điểm.

Oh thế à. Thank bác nhé. Mà mình kiểm tra mục giấy phép ở đâu thế. Trang này e cháy 2 lần rồi đó.

Mình đang trade sàn này, nó là sàn Binary Options lớn nhất nước Úc, và có giấy phép ASIC do cơ quan quản lý tài chính Úc cấp.
Uk mình có đọc review về sàn này rồi, rất uy tín nên yên tâm, hổ thêm bác cho đủ thông tin thôi! Bác kiếm đc lời ko?

$50 nhé bác. Tài khoản mới đăng ký sẽ được bonus $50 không điều kiện. Bác chỉ cần nạp $50 và có thêm $50 để trade.
Mà thằng High low này tại sao thứ 6 tt vẫn giao dịch mà nó lại đóng cửa là thế nào nhỉ? Ko hiểu đc, bác có biết vì sao ko?

Ko, ý mình là ngày thứ 6 thị trường fx vẫn gd mà thằng High low nó lại đóng cửa đấy, bác gd bên sàn này mà ko biết vụ này à?
Bác vẫn chưa đọc bài viết trên rồi, nên em trích lại câu này vậy
"NYSE và NASDAQ và các phần mềm giao dịch cổ phiếu, options sẽ đóng cửa vào hôm nay"

Bác vẫn chưa đọc bài viết trên rồi, nên em trích lại câu này vậy
"NYSE và NASDAQ và các phần mềm giao dịch cổ phiếu, options sẽ đóng cửa vào hôm nay"
Thank bác, có nghĩa là chỉ nghỉ duy nhất t6 vừa rồi thôi đúng ko, còn từ tuần sau lại hoạt động bt lại? Nhưng sao sàn Binary.com vẫn cho gd bt nhỉ?

$50 nhé bác. Tài khoản mới đăng ký sẽ được bonus $50 không điều kiện. Bác chỉ cần nạp $50 và có thêm $50 để trade.
bác ôi-nâu cho e hỏi với, e đăng ký sàn hai-lâu mà bác đang chơi, không có tùy chọn tài khoản là ơ-rô à..và không nạp bằng skrill được sao.
Tiền cashback là tiền gì vậy bác..e thấy có dòng ghi " claim your 50$ cashback "...:rolleyes: có phải là lần đầu nạp là nó cho 50$ miễn phí không bác. e gửi các giấy tờ cần thiết, nhưng hôm nay chủ nhật chắc họ nghỉ, nên chưa xác minh được..
e không quan tâm nhiều vấn đề phân tích, có 1 chiêu chuyên dùng là được rồi, vấn đề e cần bác giúp e là nạp, rút :):):). luật ná nó thế nào ...

bác ôi-nâu cho e hỏi với, e đăng ký sàn hai-lâu mà bác đang chơi, không có tùy chọn tài khoản là ơ-rô à..và không nạp bằng skrill được sao.
Tiền cashback là tiền gì vậy bác..e thấy có dòng ghi " claim your 50$ cashback "...:rolleyes: có phải là lần đầu nạp là nó cho 50$ miễn phí không bác. e gửi các giấy tờ cần thiết, nhưng hôm nay chủ nhật chắc họ nghỉ, nên chưa xác minh được..
e không quan tâm nhiều vấn đề phân tích, có 1 chiêu chuyên dùng là được rồi, vấn đề e cần bác giúp e là nạp, rút :):):). luật ná nó thế nào ...
_ Hai-lâu có thể chọn tài khoản ơ-rô, nhưng chỉ có nạp bằng neteller, không có skrill.

_ Nạp ít nhất $50 là bác được nó tặng $50 miễn phí, không có điều kiện gì cả.

_ Giấy tờ xác minh bác đợi 1-2 ngày nữa nhé.

_ Rút về neteller ngay lập tức, tuy nhiên mất một khoản phí 1.5%.

_ Hai-lâu có thể chọn tài khoản ơ-rô, nhưng chỉ có nạp bằng neteller, không có skrill.

omg :eek: đúng là ô-lâu thật rồi.....
e vừa chọn account currency : USD($)
vậy làm thế quái nào bây giờ...mà neteller không biết ntn nhỉ...rút về vn phí đắt zã man, lại không cho rút Trump nữa...:(

Thằng hai lâu này nó dễ đấy, nhiều sàn nạp bằng đg gì rút bằng đường ấy! M nạp bằng visa mà rút bằng net vẫn đc

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 619 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,225 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên