[Dự án nhỏ] Signal vì TraderViet

BIBO

Active Member
734
892
Một cây làm chẳng nên non, 3 cây chụm lại nên hòn núi cao.

Giới thiệu
Bermuda dựa mối quan hệ bộ ba của 3 đồng tiền để tìm signal. Nó tìm sự thay đổi của dòng tiền khi mà tay to có mặt tại thị trường (làm cái gì đó) để xác định xu hướng.
Và nó có tính chuất tự hedge lé.

Ví dụ:
3 thằng AUD, JPY, USD

Khi AUD tăng và giảm
AUDJPY
AUDUSD

Khi JPY tăng và giảm
AUDJPY
USDJPY

Khi USD tăng và giảm
AUDUSD
USD
JPY

Tổng cộng có 12 cách trade.

Hedge lé: Mua AUDJPY, hedge lé Bán AUDUSD

Thị trường 2016:

Kết quả 2016: 10/01/2016 -> 16/11/2016
(Kết quả chưa phải là tốt nhất, vì bị hết ram khi chạy nên cho nó chạy ít tham số)
Không phải over-fitting

Lợi nhuận:
Trang 1

Trang 2:

Lỗ:
Trang 1

Trang 2:

Quan sát: Lợi nhuận > Lỗ.

Dự án này như thế nào:
Hiện tại là mình một thân 1 mình tự phát triển, nên tiến độ có giới hạn.
Còn nhiều ý tưởng muốn cải thiện thuật toán mà mình chưa thực hiện được, nên mình muốn mọi người chung tay giúp sức.

Điểm yếu của thuật toán là dựa vào chu kỳ, period, n điểm giá để tính toán, tìm mối quan hệ.
Ý tưởng cải thiện là khi có nhiều signal cùng hướng mới vào. Hay là dùng signal thua chờ signal thắng để vào.

Và vì dựa vào hedge lé để nên không dùng stoploss. Takeprofit nó cũng chờ có signal ngược nó mới thoát.

Nó cũng chẳng biết đỉnh hay đáy, nên chỗ này cũng có vấn đề đôi chút.

Mình muốn mọi người tham gia bằng cách chạy bằng tay hay quay tay đó :D, giao dịch trong môi trường giả lập và cho mình gợi ý và kết quả. Nó tự bắn signal, bác trade có thể trade theo hay trade ngược signal. Ví dụ trên đỉnh có thể đảo ngược.

Nếu 10 người chạy 30 phút/ngày với tốc độ giả lập cao, tuần có thể xong 3 cặp.
Tiềm năng có 90K pips/năm.

Và mình muốn góp lúa để thuê server cho nó chạy tự động, bắn signal khi hoàn thành.
Và nâng cấp máy để code nhanh hơn.
(Sẽ thảo luận trong nhóm skype)

Đổi lại mình viết phần mềm luyện tập giả lập, có thể có phiên bản cho android nếu yêu cầu.
Nhiều bác đi làm có thể chọt trên máy tính bảng hay sờ-mắt-phôn.

Và mình nghĩ chúng ta nên có 1 buổi offline nhỏ vào ngày 17-18 hoặc 24-25 để mình có thể giải thích hết cách hoạt động của thuật toán. Hi vọng bác @Duonghuy có thể chủ trì.

Để tránh mớm mồi cho scammer thì mình sẽ tạo nhóm skype, bác nào tham gia thì post ở đây, mình gửi link nhóm chat cho. Và sau đó gửi chương trình cho mấy bác chạy lác mắt chơi. :D

Không nhận bác nào tham gia từ ngày hôm nay hoặc có ít hơn 5 bài viết.

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Không hay không post làm gì. Mà bác có 2 post, nên không cho bác tham gia.

Vì do mình đơn độc với dự án này. Không kiểm tra lại hết kết quả được.
Nên nhờ mấy bác xem giúp bằng tay.
Mới biết quay video, nên tối mình post.

Một cây làm chẳng nên non, 3 cây chụm lại nên hòn núi cao.

Giới thiệu
Bermuda dựa mối quan hệ bộ ba của 3 đồng tiền để tìm signal. Nó tìm sự thay đổi của dòng tiền khi mà tay to có mặt tại thị trường (làm cái gì đó) để xác định xu hướng.
Và nó có tính chuất tự hedge lé.

Ví dụ:
3 thằng AUD, JPY, USD

Khi AUD tăng và giảm
AUDJPY
AUDUSD

Khi JPY tăng và giảm
AUDJPY
USDJPY

Khi USD tăng và giảm
AUDUSD
USD
JPY

Tổng cộng có 12 cách trade.

Hedge lé: Mua AUDJPY, hedge lé Bán AUDUSD

Thị trường 2016:
View attachment 6533

Kết quả 2016: 10/01/2016 -> 16/11/2016
(Kết quả chưa phải là tốt nhất, vì bị hết ram khi chạy nên cho nó chạy ít tham số)
Không phải over-fitting
View attachment 6534

Lợi nhuận:
Trang 1
View attachment 6535
Trang 2:
View attachment 6536

Lỗ:
Trang 1
View attachment 6537
Trang 2:
View attachment 6538

Quan sát: Lợi nhuận > Lỗ.

Dự án này như thế nào:
Hiện tại là mình một thân 1 mình tự phát triển, nên tiến độ có giới hạn.
Còn nhiều ý tưởng muốn cải thiện thuật toán mà mình chưa thực hiện được, nên mình muốn mọi người chung tay giúp sức.

Điểm yếu của thuật toán là dựa vào chu kỳ, period, n điểm giá để tính toán, tìm mối quan hệ.
Ý tưởng cải thiện là khi có nhiều signal cùng hướng mới vào. Hay là dùng signal thua chờ signal thắng để vào.

Và vì dựa vào hedge lé để nên không dùng stoploss. Takeprofit nó cũng chờ có signal ngược nó mới thoát.

Nó cũng chẳng biết đỉnh hay đáy, nên chỗ này cũng có vấn đề đôi chút.

Mình muốn mọi người tham gia bằng cách chạy bằng tay hay quay tay đó :D, giao dịch trong môi trường giả lập và cho mình gợi ý và kết quả. Nó tự bắn signal, bác trade có thể trade theo hay trade ngược signal. Ví dụ trên đỉnh có thể đảo ngược.

Nếu 10 người chạy 30 phút/ngày với tốc độ giả lập cao, tuần có thể xong 3 cặp.
Tiềm năng có 90K pips/năm.

Và mình muốn góp lúa để thuê server cho nó chạy tự động, bắn signal khi hoàn thành.
Và nâng cấp máy để code nhanh hơn.
(Sẽ thảo luận trong nhóm skype)

Đổi lại mình viết phần mềm luyện tập giả lập, có thể có phiên bản cho android nếu yêu cầu.
Nhiều bác đi làm có thể chọt trên máy tính bảng hay sờ-mắt-phôn.

Và mình nghĩ chúng ta nên có 1 buổi offline nhỏ vào ngày 17-18 hoặc 24-25 để mình có thể giải thích hết cách hoạt động của thuật toán. Hi vọng bác @Duonghuy có thể chủ trì.

Để tránh mớm mồi cho scammer thì mình sẽ tạo nhóm skype, bác nào tham gia thì post ở đây, mình gửi link nhóm chat cho. Và sau đó gửi chương trình cho mấy bác chạy lác mắt chơi. :D

Không nhận bác nào tham gia từ ngày hôm nay hoặc có ít hơn 5 bài viết.
Bác tự đăng cai thôi. Cái này dự án cá nhân của nhóm các bác nên các bác cứ đứng ra làm. Mình không tham gia nên không chủ trì hay trụ trì gì vụ này được

Ung hộ bác 1 tay, nghe tới hedge thì mặc định là khoái thôi, mak nghe tới đoạn 90K pips/năm thì tê người

Ung hộ bác 1 tay, nghe tới hedge thì mặc định là khoái thôi, mak nghe tới đoạn 90K pips/năm thì tê người

Trade nhiều là được thôi. Nhưng mà thua nhiều thì cũng tê dai luôn :D
Đó là lý do mình nhờ các bác giúp. Không thì mình chơi 1 mình cho sướng.
Mai mình post, nãy giờ nghịch code bị lỗi chỗ nào không tìm ra, chắc do tối buồn ngủ.

Code vẫn lỗi. Có làm video mà post cũng chẳng được gì, mình kiếm cách sửa rồi post. Mình có backup mà phiên bản cũ. :mad:
Mai lục làm lại.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,067 Xem / 65 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 277 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,983 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 173 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 100 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 233 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên