EA = ATM?

EA = ATM?

EA = ATM?

Anchorite

Active Member
900
951
Chào các bác,

EA là để tài muôn thủa mà trader đã đang và sẽ nói rất rất nhiều về lĩnh vực này. Liệu EA có thể là một cái máy ATM không?

Câu trả lời phụ thuộc vào chính các bác (người "lái" EA).

Hôm nay, em sẽ giới thiệu với các bác một con EA. Con này đã được gần 10 tuổi rồi và nó đã nhận được sự ưu ái "quá mức cần thiết" của trader trên khắp thế giới.

NÓ ĐÂY
: https://www.forexfactory.com/showthread.php?t=109589

Em copy nguyên văn lời giới thiệu về con EA này: "EA set up the 3 buy stop orders and the 3 sell stop orders away in equal increments from a middle starting point. Then when price triggers the level, the EA place pending orders on the rest of the levels but the one is at. If it is at a buy level, the EA place pending orders only above that buy level is at with the initial lot size and in the 3 sell levels with double lot size. If the price is at a sell level, the EA place pending orders only below the sell level is at with the initial lot size and in the 3 buy levels with any double lot size."

Theo em thì đây là một con EA hoàn hảo nhất mà em được biết trong hàng trăm EA trên các diễn đàn FX.

Điểm mạnh: 100% có profits khi trade với trend.
Điểm yếu: 100% cháy TK khi trade sidway.

Để nó có thể thành cái ATM hay không là phụ thuộc vào trình của các bác.

Cảnh báo:
Con EA này chỉ để các bác nghiên cứu lúc "nông nhàn" thôi chứ đừng trade real nhé. Nó sẽ đốt TK các bác một ngày "đẹp trời" nào đó đấy!

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
em cũng có 1 con dạng này, mà đang test trade tin thử.
Nói chung nó có lợi nhuận theo trend, bị sideway là chết.

Đánh tin với vàng chắc OK, vì vàng có thể chạy mạnh.

Cái chính là EA có đủ thông minh hay không ? Các EA hiện tại chỉ là các công cụ chỉ đâu đánh đấy.

Với 1k các bạn mong muốn EA mang về profit bao nhiêu/tháng và DD muốn chịu đựng là bao nhiêu..!!!?

Điểm mạnh: 100% có profits khi trade với trend.
Điểm yếu: 100% cháy TK khi trade sidway.

Để nó có thể thành cái ATM hay không là phụ thuộc vào trình của các bác.

Cảnh báo:
Con EA này chỉ để các bác nghiên cứu lúc "nông nhàn" thôi chứ đừng trade real nhé. Nó sẽ đốt TK các bác một ngày "đẹp trời" nào đó đấy!

Em hỏi ngu tí. Như bác bảo trade với sideway thì đảm bảo chết, với trend thì OK. Vậy có thể kết hợp với các phương pháp xác định xu thế (tối qua em mới đọc trong Mục Hệ thống giao dịch - bài về Impulse xác định trend của thị trường) để chỉ trade khi có trend rõ ràng đc k ạ?

Em hỏi ngu tí. Như bác bảo trade với sideway thì đảm bảo chết, với trend thì OK. Vậy có thể kết hợp với các phương pháp xác định xu thế (tối qua em mới đọc trong Mục Hệ thống giao dịch - bài về Impulse xác định trend của thị trường) để chỉ trade khi có trend rõ ràng đc k ạ?
Tất nhiên là được, khi bạn thấy rõ là trend, thì thả ra, Nếu sai thi đi khoảng bao nhiêu pips do mình quy đinh nó sẽ làm 1 lệnh ngược lại gấp 3 lần lệnh trước đó. Do vậy chỉ cần đi 1 khoảng sẽ có lời và cắt hết BUY SELL.

Trường hợp xúi quẩy nhất là dính sideway ngay tại chỗ mình xác định trend, tuỳ theo balance của tài khoản mà nó nhồi Buy Sell liên tục. Cứ lệnh sau gấp đôi lệnh trước.

Thường để tránh trường hợp này thì mình nên đo xem sideway trong khoảng nào thì tránh ra( đặt Pip nhồi cao hoặc thấp hơn vùng sideway 1 khoảng nào đó).

Dùng đánh vàng cũng khá OK.

Đây là ý tưởng của hệ thống này:

https://www.forexfactory.com/attachment.php/1057341?attachmentid=1057341&d=1350055718

Tất nhiên là được, khi bạn thấy rõ là trend, thì thả ra, Nếu sai thi đi khoảng bao nhiêu pips do mình quy đinh nó sẽ làm 1 lệnh ngược lại gấp 3 lần lệnh trước đó. Do vậy chỉ cần đi 1 khoảng sẽ có lời và cắt hết BUY SELL.

Trường hợp xúi quẩy nhất là dính sideway ngay tại chỗ mình xác định trend, tuỳ theo balance của tài khoản mà nó nhồi Buy Sell liên tục. Cứ lệnh sau gấp đôi lệnh trước.

Thường để tránh trường hợp này thì mình nên đo xem sideway trong khoảng nào thì tránh ra( đặt Pip nhồi cao hoặc thấp hơn vùng sideway 1 khoảng nào đó).

Dùng đánh vàng cũng khá OK.

Đây là ý tưởng của hệ thống này:

https://www.forexfactory.com/attachment.php/1057341?attachmentid=1057341&d=1350055718
bác @TonyDuong có con EA dựa trên ý tưởng trên ko ạ
nếu có thì cho em xin với, cảm ơn bác :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,485 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,555 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 366 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 340 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên