GBP/NOK---[SHORT]

GBP/NOK---[SHORT]

GBP/NOK---[SHORT]

fuyloon2018

Active Member
165
175

Khung hình chữ nhật màu xanh là điểm mà giá tiềm năng có thể đạt đến
còn mũi tên màu xanh là dự đoán bước tiếp theo còn màu đỏ là dự đoán một bước đi khác có thể xẩy ra

Mình theo trường phái phân tích kỹ thuật là 9 nên không quan tâm mấy đến thông tin cơ bản gì cả vì đơn giản là giá thích chạy như thế nào thì chạy nó không quan tâm mấy đến tin tức nghĩa là có lúc giá chạy đúng tin nhưng có lúc cũng sai [ như vụ ông trump lên làm tổng thống ấy ].

Phần trăm giá rớt là rất lớn vì mình chỉ đăng hình chung chung thôi vì nếu có người quan tâm thì tự tìm điểm mà tự mình cho là an toàn nhất mà vào thôi.

ps: dù gì đây cũng là phân tích kỹ thuật thôi mọi người chú ý nhak.

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
View attachment 7563
Khung hình chữ nhật màu xanh là điểm mà giá tiềm năng có thể đạt đến
còn mũi tên màu xanh là dự đoán bước tiếp theo còn màu đỏ là dự đoán một bước đi khác có thể xẩy ra

Mình theo trường phái phân tích kỹ thuật là 9 nên không quan tâm mấy đến thông tin cơ bản gì cả vì đơn giản là giá thích chạy như thế nào thì chạy nó không quan tâm mấy đến tin tức nghĩa là có lúc giá chạy đúng tin nhưng có lúc cũng sai [ như vụ ông trump lên làm tổng thống ấy ].

Phần trăm giá rớt là rất lớn vì mình chỉ đăng hình chung chung thôi vì nếu có người quan tâm thì tự tìm điểm mà tự mình cho là an toàn nhất mà vào thôi.

ps: dù gì đây cũng là phân tích kỹ thuật thôi mọi người chú ý nhak.

Bạn phân tích nên giải thích thêm lý do vì sao bạn chọn xác định hướng giá như vậy cho anh em cùng hiểu.

Nếu là mình, mình sẽ thiên về hướng số 2 (đường màu đỏ). Vì đây là lần đầu giá quay lại test vùng cản bạn vẽ.

Bạn phân tích nên giải thích thêm lý do vì sao bạn chọn xác định hướng giá như vậy cho anh em cùng hiểu.

Nếu là mình, mình sẽ thiên về hướng số 2 (đường màu đỏ). Vì đây là lần đầu giá quay lại test vùng cản bạn vẽ.​

lý do mình thiên vết rớt nhiều hơn là tăng là vì rủi ro của màu xanh thấp hơn màu đỏ, màu đỏ có thể sẽ xẩy ra nhưng mà giá tăng sẽ không nhanh mình sẽ phát hiện ra điều đó và thoát hệnh được

còn khi giá đã giảm nó có khả năng sẽ giảm rất nhanh mình khó mà phát hiện ra kịp được

còn lý do mình ghỉ là tăng chậm giảm nhanh là do dấu hiệu đảo chiều ở vùng giá tăng chậm.

ps: những thứ mình đưa ra chỉ nhằm mục đích cũng cho giả thuyết của mình thôi nha.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,067 Xem / 66 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 277 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,983 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 173 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 100 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 233 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên