GBPUSD - Nhận Định Mới Nhất

Khánh Trình

Active Member
1,350
8,618
Diễn đàn TraderViet phát triển khá lâu nhưng mình chưa thấy có một topic riêng để các anh em cùng nhau trao đổi, đưa ra quan điểm xu hướng về thị trường sắp tới. Chuyên mục con này mình mở ra để giải quyết vấn đề trên.

Rất mong các ACE, đại cao thủ cùng tham gia đóng góp ý kiến và đưa ra nhận định của mình để anh em trader cùng nhau tiến bộ và tất nhiên là... cùng nhau kiếm tiền :D. Topic này sẽ không có yêu cầu gì khác ngoài việc các thành viên trao đổi trên tinh thần tôn trọng lẫn nhau :cool:.

Hôm nay, mình sẽ mở màn trước với cặp GBPUSD, các topic của các cặp tiền khác sẽ được mở vào các buổi sau.

gbpusd 23.09.png

GBPUSD đã hình thành vùng sideway trên khung H4. Mình dự đoán giá sẽ retest vùng kháng cự xanh lam trước khi đi xuống tiếp.

Mọi người vào đóng góp ý kiến nhé! Anh em xài công cụ nào thì dùng công cụ đó để dự đoán, mỗi người một ý kiến sẽ giúp dự báo giá chính xác hơn.

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Tu nay cho den cuoi thang, cap GU se sideway tai vung 1.300-1.310. Boi trong thoi gian nay co rat it thong tin de ho tro nen kha nang tao ra mot xu huong moi la rat kho.

sideway gu.png

Bác xem lại, hình như vùng sideway là 1.309 - 1.294 thì đúng hơn, có gì đó sai sai... ở bên broker bác dùng thì phải. :confused:

Đầu tuần mở hàng GBPUSD nha các bác, trên chart daily hiện tại GBPUSD vẫn đang sideway trong vùng 33716-27960. Lực giá (bias) có vẻ nghiêng về bên bán nhiều hơn.

gbpusd 26.09 daily.png

Soi xuống khung H4, giá vẫn đang sideway trong vùng kháng cự - hỗ trợ cuối tuần trước. Trong thời gian gần, mình dự định giá sẽ test vùng hỗ trợ để bật lên cao hơn.

Nhưng nếu kết hợp với đồ thị ngày (hình bên trên), kịch bản an toàn hơn cho các trader chúng ta là nên đợi cho giá vươn cao và test vùng kháng cự để sell xuống.

gbpusd 26.09.png

Mọi người cho ý kiến nhé!

GU vẫn đang nằm trong vùng sideway từ đầu tuần đến nay. Việc của anh em chúng ta là chờ "mua thấp - bán cao" thôi (buy the dips, sell the rallies). Đợi khi nào giá đến vùng kháng cự thì bán, đến vùng hỗ trợ thì mua nếu có cơ hội.

gbpusd 28.09.png

Tuy nhiên, ngay từ vùng hỗ trợ, giá đã tạo một cây nến H4 bật ra khỏi vùng cản dưới (nến thứ 5 từ vị trí hiện tại). Vì vậy, theo mình, tuy giá đang sideway nhưng xu hướng giá (bias) vẫn đang nghiêng về bên mua. Hinh dưới sẽ là option gần nhất mình nghĩ giá sẽ test để đi tiếp.

gbpusd 28.09 option 1.png

Trước khi vào phiên Mỹ tối nay, giá có thể sẽ test đường line xám để mượn lực bật lên tiếp.

Nếu trường hợp trên vẫn chưa xảy ra, cơ hội vẫn còn cho anh em (hình dưới).

gbpusd 28.09 option 2.png

GU sẽ bung mạnh đến vùng kháng cự, và vì vẫn đang trong vùng sideway, mình khuyên anh em nên nghĩ hướng sell khi giá test vùng kháng cự nhiều hơn. Đừng kì vọng giá sẽ breakout, chết cả nút đấy!

Safe Trading!

Đợi chờ mà kiếm chút cháo mới là hạnh phúc bác à :(. Canh em này hoài mà chưa có cơ hội.

Tai bac ky wa. Minh thi an con nay tuan nay hoai. Tai minh an pip nho nen cu canh khoang 1.3000 sell. Vuot wa thi 1.3450. Bat wa de lenh 1 2 ngay loi lai. Hi hi

Bác @Go money có sell GU không? :D Chuyến này "thơm" đến tận năm sau ấy chứ không chỉ dừng lại tới tháng 1 năm 2017 đâu.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 308 Xem / 27 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,293 Xem / 84 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 275 Xem / 16 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên