GBPUSD - Nhận Định Mới Nhất

Bác ở trên hỏi gu lên điểm nào...tụt thì tụt nhưng sẽ có điều chỉnh tăng mà...nhưng hiện tại gu chưa test kháng cự dưới ở điểm nào mạnh mẽ sau tin nên chờ đã nhé k nên buy vội

Bác Khánh Trình cho e hỏi GU sell tp giá 1.264 đc ko ạ

Vấn đề ra quyết định giao dịch nằm ở bạn, bạn nên xem thử giá đi như thế có phù hợp với hệ thống giao dịch của mình không? Cụ thể bạn cứ post chart lên cho anh em cùng xem, đưa ra ý kiến về điểm vào, điểm TP, điểm SL ..v.v

gbpusd 4.10.png

Tình hình hiện tại, GBPUSD đã phá giá thấp nhất 31 năm nên giá có thể xuống sâu đến mức nào? Không ai có thể đoán nổi! :confused:

Mình đề nghị anh em bình tĩnh, đợi giá hồi về để có điểm vào lệnh tốt hơn. Nếu sell ngay bây giờ, anh em sẽ đặt Stop Loss ở đâu? Cần tính toán rủi ro kĩ lưỡng trước khi ra quyết định.

Mình sẽ cập nhật thị trường trong thời gian tới, rất mong anh em cùng tham gia đóng góp ý kiến!

bác khánh trình nội dung, không nên vội vàng sell bây giờ, cho nó hỏi về 1 khúc rồi lại sell

Sau vụ flash crash của GBPUSD trong tuần vừa rồi, mình tạm thời sẽ không đưa ra nhận định chính thức trong thời gian tới, tạm thời "rửa tay gác kiếm" đợi bão đi qua nha các bác!

gbpusd 10.10.png

Tuy nhiên, theo quan điểm của các trader hiện tại (trên forexfactory), họ vẫn kì vọng giá sẽ retest 1.24769 và tiếp tục sell ở vùng này. Các bạn trade ở khung thời gian thấp như M30, M15 thậm chí M15, M1 vẫn có thể tìm được cơ hội nếu giá rơi vào vùng này, nhưng cần nhớ quản lý rủi ro cho tốt và trade lot nhỏ trong thời điểm volatility cao (biên độ giá dao động cao) như bây giờ nhé.

tuần này GBPUSD giảm chăng ?

Cho dù có hình thành nến xanh tiếp theo thì đà giảm vẫn còn mạnh. Mình sẽ canh cho giá hồi về vùng supply như trên hình để sell xuống.

P/S: cảm ơn @thangnd.1211 đã đào mộ topic, cặp GU đợt vừa rồi bị ảnh hưởng bởi cú flashcrash sập 700 pips từ hồi 7.10 nên chả anh em nào mon men trade em này nữa.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 536 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 279 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 630 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,755 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 88 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên