giao dịch theo tỉ lệ thắng thua với ichimoku cloud

thatsnotit

Active Member
46
78
cần có :
- chart 1H - tất cả các cặp major và minor của USD
- ichimoku cloud - default setting.
- Đã 2 lần bị hit SL (có signal nhưng sẽ bị thua nếu giao dịch thật) trước khi xuất hiện signal buy/sell tiếp theo. (nói đơn giản là thấy thua 2 lần thì qua lần thứ 3 mới bắt đầu giao dịch)

Buy :
- Chart trước đó có close bên dưới cloud, và sau đó có close trên cloud (bắt đầu giao dịch khi close trên cloud xuất hiện - không giao dịch cho các close tiếp theo cùng chiều)
Sell :
- tương tự nhưng ngược lại

TP/SL : 400/200 pips (40/20 pips - 4digits broker)

Lưu ý
Trong một pair chỉ được có 1 giao dịch, không giữ 2 giao dịch trái nhau 1 lần.
Double lots nếu thua
Lots trở về 0.01 nếu thắng
Cần 200$ deposit và đòn bẩy 1:500

ý tưởng : giá thường sẽ test S/R line, và khi test thường sẽ giao động quanh một mức nào đó, đợi đến khi nó giao động xong thì nó sẽ đi thẳng theo một hướng (sau tầm khoảng 2 lần thua), lúc đó bắt đầu giao dịch thì tỉ lệ thắng cao hơn (vì nó đã kết thúc thời kì sideway) và bắt đầu theo trend.

Mình thử test bằng tay thì năm nay lời được 110% tài khoảng chỉ với 1 cặp EurUsd.
vì có hơn 100 giao dịch trong năm vừa rồi (1h chart) nên mình vẫn chưa test các cặp khác, ai muốn giúp đỡ một chút có thể giúp mình test bằng tay (hoặc viết EA đơn giản để nó chạy) cũng được, welcome mọi người post kết quả test lên chủ đề này để mình tổng hợp lại và hoàn thiện phương pháp.

Minh họa

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Chỉnh sửa lần cuối:
một vài real trade tuần này đã áp dụng phương pháp trên. May mắn là cả 3 giao dịch lần đầu tiên này đều win hết :D

có mỗi cái là điểm vào lệnh hơi bị chậm, thật ra cái này là tại mình ngủ buổi tối về sáng, sáng ra mở ra thì thấy nó chạy mất một đoạn rồi thì mới vào lệnh (hầu như là vẫn cùng một giá) nên mọi người cứ theo rule ở trên để giao dịch nhé

tuần này chỉ có 2 pair đáp ứng điều kiện giao dịch là EurUsd và UsdJpy
EurUsd vừa mới thua lần đầu (-2$) tiếp tục giao dịch lần 2 với double lots :D
còn UsdJpY vẫn chưa giao dịch, chỉ đợi nó cắt xuống mây thì ngay lập tức vào lệnh đầu tiên

Thực ra bạn sử dụng đám mây làm cản, sau khi giá phá mây test lại confirm xu hướng thì nhảy vào thì hay hơn.

Thực ra bạn sử dụng đám mây làm cản, sau khi giá phá mây test lại confirm xu hướng thì nhảy vào thì hay hơn.
bạn nói rõ hơn một chút được không, mình còn mù mờ cái này lắm :D
test lại là sao ? khi nào thì biết là nó confirm ?

bạn nói rõ hơn một chút được không, mình còn mù mờ cái này lắm :D
test lại là sao ? khi nào thì biết là nó confirm ?
Test là nó cố ngoi lên hoặc xuống 1 mức nào đó. Confirm là khi thấy nến cho thấy xu hướng tăng giảm đã rõ.

Test là nó cố ngoi lên hoặc xuống 1 mức nào đó. Confirm là khi thấy nến cho thấy xu hướng tăng giảm đã rõ.
bạn chỉ cho mình luôn được không ? ví dụ cho mình 2 cái ví dụ về confirm bar.
vì mình mới coi có nhiều cái giống bạn nói, nhưng nó sau đó lại đi ngược lại (sau khi đi được một đoạn nhỏ)

bạn chỉ cho mình luôn được không ? ví dụ cho mình 2 cái ví dụ về confirm bar.
vì mình mới coi có nhiều cái giống bạn nói, nhưng nó sau đó lại đi ngược lại (sau khi đi được một đoạn nhỏ)
Chỉ cho cậu chiêu này nhé, dù rằng t ko dùng ichimoku gì hết.
Sử dụng mây làm cản đi nghen, sau đó chú ý giá vùng thoát ra mây đó và dùng price action để xem khả năng trụ cản hay không?
Gửi lại cậu cái ảnh nhé, sl cậu xa quá, chú ý mấy chỗ t vẽ điểm entry và sl

tuần này chỉ có 2 pair đáp ứng điều kiện giao dịch là EurUsd và UsdJpy
EurUsd vừa mới thua lần đầu (-2$) tiếp tục giao dịch lần 2 với double lots :D
còn UsdJpY vẫn chưa giao dịch, chỉ đợi nó cắt xuống mây thì ngay lập tức vào lệnh đầu tiên
View attachment 4265
View attachment 4266
Nếu mỗi lần gấp đôi lot size mà vẫn thua thì thớt có gấp đôi tiếp không? Mình hỏi vậy vì khi giá sideway,khả năng thua liên tiếp là rất cao, dễ dẫn đến nản và không tin tưởng vào hệ thống.
Hôm nào thử làm con EA theo ý tưởng của thớt xem sao. :D

Chiến lược của chủ thớt hiệu quả quá, nếu mà áp dụng cho thêm vài cặp nữa thì quá ngon. Chúc mừng bác đã tìm cho mình được một hệ thống giao dịch hiệu quả.
thật ra mình muốn áp dụng nó với tất cả các cặp có USD :D
Nếu mỗi lần gấp đôi lot size mà vẫn thua thì thớt có gấp đôi tiếp không? Mình hỏi vậy vì khi giá sideway,khả năng thua liên tiếp là rất cao, dễ dẫn đến nản và không tin tưởng vào hệ thống.
Hôm nào thử làm con EA theo ý tưởng của thớt xem sao.
có, cứ double tiếp đến khi nào thắng thì thôi, khi nó side way phần lớn trường hợp nó sẽ side ở khoảng giữa cloud hoặc side không quá được 20pip SL, mà nếu nó vẫn nằm trong 20 pip SL hoặc cloud thì tất nhiên sẽ không có giao dịch nào mới được thêm vào (sẽ tự động loại bỏ được một loạt giao dịch không cần thiết nữa)

Chỉ cho cậu chiêu này nhé, dù rằng t ko dùng ichimoku gì hết.
Sử dụng mây làm cản đi nghen, sau đó chú ý giá vùng thoát ra mây đó và dùng price action để xem khả năng trụ cản hay không?
Gửi lại cậu cái ảnh nhé, sl cậu xa quá, chú ý mấy chỗ t vẽ điểm entry và sl
View attachment 4377
ý bạn là đợi nó đi vào trong mây, sau đó đi ngược ra lại. rồi sau đó nhìn xem có inside/outside bar hay không (hoặc pin bar), có break thì mới giao dịch, và SL thì ở lowest/highest của inside/outside bar partern ?

ý bạn là đợi nó đi vào trong mây, sau đó đi ngược ra lại. rồi sau đó nhìn xem có inside/outside bar hay không (hoặc pin bar), có break thì mới giao dịch, và SL thì ở lowest/highest của inside/outside bar partern ?
Doi confirm break ko roi hang trade

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 324 Xem / 16 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 729 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 174 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,235 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên