[Hàng độc] Đánh dấu khung thời gian

HungerTrader

Active Member
865
2,382
Hello các bạn,

Tôi mới làm 1 cái indi dùng để đánh dấu nến trên các khung thời gian.

VD trên khung D1 các bạn kẻ 1 đường dọc (Vertical Line) hoặc ô chữ nhật, chỉ 1 thôi nhé, ở 1 cây nến nào đó. Sau đó các bạn chuyển sang TF khác nhỏ hơn như H1, M30,...thì indicator này nó sẽ giúp dịch chart tới ngay chỗ cái đường dọc/ô chữ nhật mà các bạn đánh dấu. Các bạn khỏi mất công scroll tìm .

Ind này giúp các bạn backtest các system phối hợp nhiều TF với nhau.

Đính kèm

• Ind_ChartMarker.ex4
    6.4 KB · Xem: 143

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
Chỉnh sửa lần cuối:
Thay thế line bằng rectangle được không bạn ơi.Mình thấy khung chữ nhật sẽ chính xác và dễ nhìn hơn.Cám ơn bạn chia sẽ một công cụ hỗ trợ tuyệt vời!

Hello các bạn,Tôi mới làm 1 cái indi dùng để đánh dấu nến trên các khung thời gian.Ind này giúp các bạn backtest các system phối hợp nhiều TF với nhau.
cám ơn bác chia sẻ indi hay !
E đang có 1 mục đang vướng ko biết cách giải quyết nhờ bác xem nếu có cách chỉ giúp e với:
-nội dung thao tác: để đánh dấu nến=1 key nào đó và tìm lại nó được. lúc bắt đầu có tín hiệu vào lệnh ví dụ tín hiệu buy=1 thì đánh dấu nến 1
- sau khi có tín hiệu buy=1, lấy giá trị Openn1 của nến 1 làm key để nhớ nến đó. cho thời gian delay 3 nến kế tiếp, để chờ 1 nến tăng xác nhận thì vào lệnh buy.
- tiếp tục dùng for so sánh giá trị Open mới== Openn1 nến cũ nếu vẫn còn thấy nến cũ thì để tín hiệu, nếu không còn thấy tức là đã quá thời gian delay 3 nến và hủy tín hiệu về buy =0

cách e làm đang lỗi: lấy giá trị Open của nến 1 :
double Openn1=NormalizeDouble(iOpen(Symbol(),0,1),5)
giá trị open thực của nến này là 1.83187, mặc dù đã đặt normalize như trên nhưng MT4 vẫn tự làm tròn thành ra 1.8318 ( mất 1 số)
vì thế nên khi so giá trị Open mới luôn không = Openn1 vì số bị làm tròn nên sai.
=>vậy có cách nào để bắt double Openn1 phải luôn lấy đúng 5 số sau dấu phẩy không a?
=>hoặc cách lấy ra 1 key nào khác ngoài giá trị open, để nhớ nến này không a?
Cám ơn bác đã đọc bài

Chắc là code sai rồi, post cái đoạn code đó lên đây tôi sửa cho.

cám ơn bác chia sẻ indi hay !
E đang có 1 mục đang vướng ko biết cách giải quyết nhờ bác xem nếu có cách chỉ giúp e với:
-nội dung thao tác: để đánh dấu nến=1 key nào đó và tìm lại nó được. lúc bắt đầu có tín hiệu vào lệnh ví dụ tín hiệu buy=1 thì đánh dấu nến 1
- sau khi có tín hiệu buy=1, lấy giá trị Openn1 của nến 1 làm key để nhớ nến đó. cho thời gian delay 3 nến kế tiếp, để chờ 1 nến tăng xác nhận thì vào lệnh buy.
- tiếp tục dùng for so sánh giá trị Open mới== Openn1 nến cũ nếu vẫn còn thấy nến cũ thì để tín hiệu, nếu không còn thấy tức là đã quá thời gian delay 3 nến và hủy tín hiệu về buy =0

cách e làm đang lỗi: lấy giá trị Open của nến 1 :
double Openn1=NormalizeDouble(iOpen(Symbol(),0,1),5)
giá trị open thực của nến này là 1.83187, mặc dù đã đặt normalize như trên nhưng MT4 vẫn tự làm tròn thành ra 1.8318 ( mất 1 số)
vì thế nên khi so giá trị Open mới luôn không = Openn1 vì số bị làm tròn nên sai.
=>vậy có cách nào để bắt double Openn1 phải luôn lấy đúng 5 số sau dấu phẩy không a?
=>hoặc cách lấy ra 1 key nào khác ngoài giá trị open, để nhớ nến này không a?
Cám ơn bác đã đọc bài

Chắc là code sai rồi, post cái đoạn code đó lên đây tôi sửa cho.
Hello bác, hay quá nhờ bác xem giúp code đính kèm ở cuối bài viết diễn giải ý của code e dang viết là:
- Nếu trend =1 thì gán giá trị open vào biến để làm key tìm lại nến (tạm gọi là nến K bắt đầu có tín hiệu buy):
- for để kiểm tra xem có thấy nến K không, mục đích để delay tín hiệu buy trong 1 khoảng thời gian đặt trước (delay 4 nến từ 1,2,3 sẽ tìm thấy nến K với giá trị Open đã nhớ. Đến nến thứ 4 sẽ không thấy nến K và cho reset tín hiệu buy về =0)
- e xem ở Alert thì thấy giá trị Open bị làm tròn
Cám ơn bác

Đính kèm

• SCAL.mq4
    5.9 KB · Xem: 5
Xem qua thì thấy ngay lỗi ở dòng lệnh 10
gbcaOpenn1=NormalizeDouble(iOpen(Symbol(),0,1),4);
thay 4 bằng 5 nhé.
Bạn tự code hay lấy từ đâu vậy ? Xuống dòng hoặc cách ra cho dễ đọc.

Xem qua thì thấy ngay lỗi ở dòng lệnh 10
gbcaOpenn1=NormalizeDouble(iOpen(Symbol(),0,1),4);
thay 4 bằng 5 nhé.
Bạn tự code hay lấy từ đâu vậy ? Xuống dòng hoặc cách ra cho dễ đọc.
Tự code đó bác. thử rồi ko được vì e đặt bằng 5 nhưng nó vẫn tự làm tròn về 4 số, do đó mới thử đặt =4 để giống nhau đó bác, trên code thì e đang viết nhầm thực ra 5 mới là giống nhau quên ko sửa
bác xem giúp để 5 ở cả 2 chỗ và dịch ex4 rồi chạy sẽ thấy ALert nó để tròn số còn 4 và mất 1 số cuối. file e sửa rồi đính ở cuối để bác xem

Đính kèm

• SCAL.mq4
    6.1 KB · Xem: 6
Tự hiện ra 4 số là do nó tự định dạng vậy thôi, chứ số của đầy đủ là 5.
Muốn định dạng để hiển thị 5 số thì chỉ dùng code này

Alert("DELAY TREND Buy:",gbcaBuyTrend," gbcaopen1:",DoubleToString(gbcaopen1,5)," gbcaOpen1buy:",DoubleToString(gbcaOpen1buy,5)," DemDelay:",gbcaDemDelayTrendBuy);

Tự hiện ra 4 số là do nó tự định dạng vậy thôi, chứ số của đầy đủ là 5.
Muốn định dạng để hiển thị 5 số thì chỉ dùng code này

Alert("DELAY TREND Buy:",gbcaBuyTrend," gbcaopen1:",DoubleToString(gbcaopen1,5)," gbcaOpen1buy:",DoubleToString(gbcaOpen1buy,5)," DemDelay:",gbcaDemDelayTrendBuy);
cám ơn bác, để e làm thử xem nó có đếm được ko. nếu đếm được kiểu này thì tiện lợi và chính xác + dùng tại khung thời gian nào cũng được, chỉ lấy số nến delay là ok. còn delay kiểu dùng Hour() thì nhiều lỗi do lịch ngày fix đến chục lỗi cũng ko hết được.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,124 Xem / 68 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 288 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,988 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 185 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 103 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 233 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên