[Hệ thống giao dịch Forex] Chiến lược 10 pip sau khi mở cửa

ko biết có giống con EA trên ko nhưng con EA này em "mò" cả ngày trời mới viết đc ~.~! chủ yếu là "rào trước đón sau" những giờ ra News :p chắc chắn là còn vài điểm sai sai như chỗ Digits hình như em bỏ qua tại hk có hiểu ^^~!

Đính kèm

• 1.mq4
    6 KB · Xem: 19
cái này gần giống với phương pháp đặt cặp lệnh đối xứng hồi xưa mình xài, cũng đặt cặp sell buy cùng nhau, dùng lệnh OCO tự động đóng khi đi đúng 1 trong 2 xu hướng. Nhược điểm: nếu không lựa chọn khối lượng vào lệnh tốt, về cơ bản là hòa vốn (vì tỉ lệ thắng khoảng 70%, nhưng mỗi lệnh lời thì ít mà lệnh lỗ thì gấp vài lần 1 lệnh lời). Thứ 2 là cái này phải chọn sàn có spread cố định thì mới bền được, mà không nhiều sàn uy tín cho spread cố định.
Tiện thể có bác nào biết cách đặt lệnh OCO trên MT4 không? Hồi xưa mình dùng NetTradeX của sàn IFC Markets thì nó có mặc định luôn, giờ qua MT4 muốn thử đặt lệnh như thế mà khó quá
cho em hỏi sàn IFC Markets spead cố định hay spead co giãn vậy ? với cả sàn này ntn , nạp rút vốn lẫn lãi ra sao vậy ? thấy sàn này dùng GTM +2 (đa số các sàn hay dùng) nên em cũng muốn test thử xem sao để lựa sàn chơi real ... hôm 4/8 14:30 giờ của sàn IFC em để EA chạy BuyStop SellStop mà nó khớp lệnh trước 200 point =(( khó hiểu , ko biết có phải do trade theo tin nên nó nhảy nhanh quá lệnh khớp ko kịp hay là sao nữa ...

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình thì dùng pp này trước giờ ra tin , thấy ổn lắm , mọi người thử xem nhé, ăn ít thôi nhé , quản lý RR cho chặt

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 300 Xem / 14 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 711 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 169 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,230 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên