Help - Nhờ anh em xác minh tính chất của Questra Vietnam

Chào mọi người! Mình xin chia sẽ ý kiến của mình nha! Đầu tư gì cũng có rủi ro nhất định, lợi nhuận cao thì rủi ro càng cao.Quan trọng là bản thân mình thôi,có chấp nhận được rủi ro đó hay không,có quyết đoán hay không. Còn về Questra thì mình xin chia sẽ,mình đang tham gia đầu tư, tiền thì mình rút về đều đặn hàng tuần,ko vấn đề gì.

http://phunuonline.com.vn/mua-sam/gui-tien-huong-sieu-lai-tro-bip-cua-doanh-nghiep-da-cap-95497/

"Đại diện Thương vụ Việt Nam tại Tây Ban Nha cũng đưa ra cảnh báo: nhà đầu tư trong nước cần hết sức thận trọng với quỹ đầu tư có tên Questra Holdings này. “Ngoài ra, chúng tôi cho rằng hình thức đầu tư có lãi suất cao đến 4-7%/tuần theo hình thức đa cấp tài chính trực tuyến mà họ đề xuất là không đáng tin cậy. Hiện nay, tại Tây Ban Nha cũng đang có khá nhiều công ty “ma” được lập ra để lừa đảo” - ông Thương khuyến cáo."

mình đọc từ đầu đến cuối 4r này và thấy là Questra toàn là mùi thính, em thì nghèo không có tiền nên nghe cũng ham lắm nhưng thôi giữ cho chặc trong túi trước đã.
Nói chứ em cũng nghèo. Bỏ 7.3tr mà mỗi tháng thu về 1tr nè, có sao đâu bác. quan trọng là thành kiến và độ tin tưởng của mình thôi hà.
Đa số thì mọi người thích an toàn, không dám mạo hiểm nên thấy kênh đầu tư mới mà lãi suất cao quá đâm ra sợ, chứ có bỏ vào rồi mới thấy hay. Nói về nghèo thì em nghèo hơn nhiều nha bác.
Không nên quá dựa dẫm vào 1 nguồn thu nhập cố định, hãy đầu tư tạo ra nhiều nguồn thu nhập khác nhau

Đa số thì mọi người thích an toàn, không dám mạo hiểm nên thấy kênh đầu tư mới mà lãi suất cao quá đâm ra sợ, chứ có bỏ vào rồi mới thấy hay. Nói về nghèo thì em nghèo hơn nhiều nha bác.
Vấn đề ở đây là anh em không ngại mạo hiểm, mà là nó KHÔNG HỢP PHÁP thôi bác.
Lúc nó lừa xong thì biết kêu ai

em có link này, mời anh xem nha. nhiêu đó đã là hợp pháp chưa ạ, nếu chưa thì anh cho em biết chỗ nào chưa hợp pháp, để em tiềm hiểu thêm ạ. https://vietincome.com/lich-su-hinh-thanh-va-phat-trien-cua-questra-holdings/
đây là link sưu tầm nhé anh
Trong link này tôi thấy vài vấn đề
1. Trang tin này là trang tin không chính thống, tức là không phải của 1 kênh truyền thông uy tín trên thế giới.
2. Questra đăng ký ở British Virgin Island, là một quốc gia nhỏ và hay có nạn rửa tiền, lừa đảo tài chính. Tại sao không đăng ký ở các quốc gia lớn tại Âu, Mỹ?
3. Bài nói Questra có đầu tư vào Facebook, Tesla...nhưng tôi không thấy trích dẫn nguồn ở đâu và tôi không tìm được thông tin này trên các kênh tiếng anh chính thống như Bloomberg, CNN hay CNBC, Reuters..
Thân

1. Trang tin này là trang tin không chính thống, tức là không phải của 1 kênh truyền thông uy tín trên thế giới.
2. Questra đăng ký ở British Virgin Island, là một quốc gia nhỏ và hay có nạn rửa tiền, lừa đảo tài chính. Tại sao không đăng ký ở các quốc gia lớn tại Âu, Mỹ?
3. Bài nói Questra có đầu tư vào Facebook, Tesla...nhưng tôi không thấy trích dẫn nguồn ở đâu và tôi không tìm được thông tin này trên các kênh tiếng anh chính thống như Bloomberg, CNN hay CNBC, Reuters..
Thân
Chuẩn rồi bác, nói chung cứ phải là trưng cái giấy phép ra. Mà có giấy phép cũng chắc gì như vụ Iron đó :))

Thân
Vậy thôi em thua, hk dám nói nữa đâu. có thông tin gì thì em chia sẽ coi chơi hà

dân chơi forex thì phải có suy nghĩ không tính được rủi ro thì không tham gia chứ. Nó ôm tiền chạy lúc nào mình đâu có biết được

Bác cũng thừa tiền thật. Hoặc là bác quá rảnh thì tham gia chứ em ko đủ điều kiện để chơi loại hình này rồi. Các hội thảo mặc vest, rồi cho người ta đi nước ngoài này. Mấy công ty đa cấp trong nước tổ chức đầy dẫy. Tiền đi du lịch nước ngoài, người ta tự bỏ. Chứ công ty chẳng hỗ trợ đồng nào.
Bác @HeroCat phân tích hay quá. 1 triệu like cho bác.
Các hội nghị lớn của Questra tổ chức 100% ndt không trả phí.
tháng 10 sẻ có clip các ndt có vé mời tham gia du thuyền ở caribe :D
Tháng 10 này không có như cty nói thì ý kiến các bác đúng
Tháng 10 này có thì em không biết nói sao :V

dân chơi forex thì phải có suy nghĩ không tính được rủi ro thì không tham gia chứ. Nó ôm tiền chạy lúc nào mình đâu có biết được
Thằng nào mà đã có ý định ôm tiền chạy thì dù trước đó có uy tín 100% hay lãi xuất hợp lý thì cũng chết cả :D vấn đề là người tham gia đã kiếm dc bao nhiu từ cty :D. đừng kêu Ponzy là theo kiểu lừa đảo. VN có khối cty theo truyền thống nó còn ôn chạy dc.
VN mình có ấn tượng xấu với loại hình ponzy rồi nhờ anh THIÊN NGỌC MINH UY :D
Kể cả gởi tiền ngân hàng cũng éo biết nó luộc khi nào chứ nói đầu tư :D, các bác gởi tiền ngân hàng có biết nó làm gì vs số tiền các bác không ?
có biết hàng tháng nó kiếm ra bao nhiêu tiền, đầu tư ntn không ?
tất cả đều mông lung cả.
Đầu tư thì chấp nhận 100% có rủi ro. còn đứng núi này trong núi nọ thì mãi mãi trường tồn nhé :))
Questra chỉ cần tồn tại đến 2020 thôi thì khối thằng ở VN giàu phất lên.
còn những ng nghi ngờ thì vẫn mãi là nghi ngờ dù sau Questra nó ra thêm những loại hình mới lãi xuất cao :D

Ông bà ta có câu " Có gan thì mới làm giàu "

Mình có nhiều bạn làm công ăn lương, khuyên họ tìm hiểu thử Forex và chứng khoáng họ lại bảo nào là : chính phủ ko bão trợ, nhiều người lường gạt, và nhiều người cháy tài khoảng, nạp tiền vô tài khoảng rồi mất luôn...vv. Họ có quá nhiều lý do để không thử sức của mình, thà làm công ăn lương. Nỗi sợ của họ quá lớn đến nổi không dám tìm hiểu và thử cái mới, chỉ thấy nhiều người thất bại về Forex và chứng khoáng thị họ đóng sập cánh cưa của mình lại.
Trong quyển sách Trading In The Zone có một ví dụ rất hay rằng : Có một đứa bé 3 tuổi đến gần 1 con chó và bị nó cào, nó ngừ và sủa nên đứa bé quá sợ và không bao giờ dám đến gần chó nữa. Niềm tin của nó lúc này là tất cả loài chó đều nguy hiểm và không thể đến gần được.
Một hôm, đứa bé ra công viên cùng bố mẹ và nó gặp một vài đứa bé cùng chang lứa đang đùa giởn vô tư với những con chó, nào là rượt đuổi cùng nhau, nào là ôm nhau chụp ảnh... Đứa bé đột nhiên tự hỏi tại sao có thể như vậy ? Vì loài chó rất nguy hiểm cơ mà ?
Niềm tin của đứa bé lúc này đã thay đôi và loài chó không còn nguy hiểm như nó nghĩ nữa.
Hai câu chuyện trên cho ta bài học rằng, Forex và chứng khoáng không phải nguy hiểm như họ nghĩ, sự thật có nhiều người kiếm dc tiền.

Tặng các bác quyển Trading In The Zone ( Mark Douglas) bản tiếng Việt.
Hay đó bác :D những người ngoài họ cũng giống như cậu bé, ngồi ở ghế và nghi ngờ và đặc câu hỏi tại sao tại sao ?
Forex, questra hay các cty khác đều như vậy cả. Thằng nào rồi cũng có ngày xập đổ. Quan trọng là nó đi được bao xa. Khoảng thời gian đó NDT kiếm được gì từ cty ?
10 người chơi chứng khoáng thì ít nhất cũng có 1ng thất bại.
Trên đời chẵng có gì thập toàn thập mĩ cả

Chào mọi người! Mình xin chia sẽ ý kiến của mình nha! Đầu tư gì cũng có rủi ro nhất định, lợi nhuận cao thì rủi ro càng cao.Quan trọng là bản thân mình thôi,có chấp nhận được rủi ro đó hay không,có quyết đoán hay không. Còn về Questra thì mình xin chia sẽ,mình đang tham gia đầu tư, tiền thì mình rút về đều đặn hàng tuần,ko vấn đề gì.
Vấn đề ở đây là họ không có niềm tin và không chấp nhận thật bại :D
Tránh vỏ dưa rồi cũng gặp vỏ dừa :D trảnh chổ này thì xập ở chổ khác :))
Đời chạy đâu cho khỏi nắng :))

Thằng nào mà đã có ý định ôm tiền chạy thì dù trước đó có uy tín 100% hay lãi xuất hợp lý thì cũng chết cả :D vấn đề là người tham gia đã kiếm dc bao nhiu từ cty :D. đừng kêu Ponzy là theo kiểu lừa đảo. VN có khối cty theo truyền thống nó còn ôn chạy dc.
VN mình có ấn tượng xấu với loại hình ponzy rồi nhờ anh THIÊN NGỌC MINH UY :D
Kể cả gởi tiền ngân hàng cũng éo biết nó luộc khi nào chứ nói đầu tư :D, các bác gởi tiền ngân hàng có biết nó làm gì vs số tiền các bác không ?
có biết hàng tháng nó kiếm ra bao nhiêu tiền, đầu tư ntn không ?
tất cả đều mông lung cả.
Đầu tư thì chấp nhận 100% có rủi ro. còn đứng núi này trong núi nọ thì mãi mãi trường tồn nhé :))
Questra chỉ cần tồn tại đến 2020 thôi thì khối thằng ở VN giàu phất lên.
còn những ng nghi ngờ thì vẫn mãi là nghi ngờ dù sau Questra nó ra thêm những loại hình mới lãi xuất cao :D

Ông bà ta có câu " Có gan thì mới làm giàu "
Chỉ là thế này bác ạ. 15% 1 tháng thì trong diễn đàn mình nghĩ nhiều anh em trader trong này tự làm được có khi còn hơn nữa với điều kiện là không phải 100% số vốn của họ, xác suất mất tiền là có nhưng không phải là lớn. Tự nhiên giao tiền cho thằng khác mà không biết rủi ro là như thế nào? Nếu theo lãi suất kép thì sau 5 tháng sẽ x2 tài khoản nhưng cái chính là không tính được bao giờ nó sẽ ôm tiền chạy. Vì sao mình biết là nó ôm tiền chạy? Vì trong kinh tế đầu tư không có cụm từ "cam kết lãi" mà lại còn lãi đến 15%?? Its too good to be true and there is no free lunch. Còn cái gan làm giàu bác nhắc đến ấy hả, cũng phải chờ đúng cơ hội và thời điểm tất tay, và cũng luôn luôn phải tính đường lui sau cùng, chứ làm như bác nói thì xin lỗi bác mình nghĩ là ngu chứ gan cái mẹ gì :D

Chỉ là thế này bác ạ. 15% 1 tháng thì trong diễn đàn mình nghĩ nhiều anh em trader trong này tự làm được có khi còn hơn nữa với điều kiện là không phải 100% số vốn của họ, xác suất mất tiền là có nhưng không phải là lớn. Tự nhiên giao tiền cho thằng khác mà không biết rủi ro là như thế nào? Nếu theo lãi suất kép thì sau 5 tháng sẽ x2 tài khoản nhưng cái chính là không tính được bao giờ nó sẽ ôm tiền chạy. Vì sao mình biết là nó ôm tiền chạy? Vì trong kinh tế đầu tư không có cụm từ "cam kết lãi" mà lại còn lãi đến 15%?? Its too good to be true and there is no free lunch. Còn cái gan làm giàu bác nhắc đến ấy hả, cũng phải chờ đúng cơ hội và thời điểm tất tay, và cũng luôn luôn phải tính đường lui sau cùng, chứ làm như bác nói thì xin lỗi bác mình nghĩ là ngu chứ gan cái mẹ gì :D
zậy là bác tính ăn chứ ko ỉa rồi. bạn chưa thu lại vốn bạn đã tính tái đầu tư lấy lãi xuất kép thì chết là do bạn quá tham :)) ng ta thì ăn tràn họng còn bác thì vẫn ôm mộng tk x2 3 4 :D

Và cũng nhờ Questra mà từ tay trắng giờ có 70 con Eth mỗi ngày đẻ ra 0.4-0.5eth đây :)) không biết nên cảm ơn Questra không :D
Đã chơi là phải chơi hết mình, những phải lành mạnh :D còn chơi ngu thì chết thôi trách ai :D

Và cũng nhờ Questra mà từ tay trắng giờ có 70 con Eth mỗi ngày đẻ ra 0.4-0.5eth đây :)) không biết nên cảm ơn Questra không :D
Đã chơi là phải chơi hết mình, những phải lành mạnh :D còn chơi ngu thì chết thôi trách ai :D
Căng và rất là thẳng, anh em đấu khẩu cương quyết gê

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 364 Xem / 23 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,442 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,074 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 280 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 116 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 154 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên