[Hình vui trading] Câu chuyện Trading của một Trader bị FOMC và Yellen táng vỡ mặt

[Hình vui trading] Câu chuyện Trading của một Trader bị FOMC và Yellen táng vỡ mặt

captainfx

Editor
Trial mod
2,022
13,193
Các bác nào cứ ngoan cố là Fed tăng lãi suất => đô la tăng thì coi như chung cảnh ngộ với bác dưới đây

Nguồn : hình sưu tầm từ internet
Các bác nào dính chưởng như trên xin vào đặt gạch điểm danh.

Hãy khai đi khai đi đừng ngại ngùng

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Bác phải nói là theo lý thuyết suông thì tăng lãi suất làm USD_INDEX sẽ tăng mạnh và Vàng sẽ giảm mạnh, ai dè thực tế bị cú ngược 180 độ ....

còn mình thì bi chạm vài cái SL lúc down trend, và đã dự đoán đc FOMC thế nào nên TP 1 cú ngon ăn bù lại những lần hit SL trước đó và đây la hình ảnh của mình. hôm nay 16/3 chưa kịp nhồi Buy tiếp nên mất cơ hội
MetaTrader 4 Terminal.png

Có ai biết sao nó tăng vậy không ? Theo phát biểu lúc 1h là đại khái giống như là tăng cho thỏa mãn kỳ vọng, chứ sẽ tiếp tục hỗ trợ kinh tế dài hạn, giống như là tự nói là kt Mỹ chưa ổn định lắm... E chỉ biết vậy

Có ai biết sao nó tăng vậy không ? Theo phát biểu lúc 1h là đại khái giống như là tăng cho thỏa mãn kỳ vọng, chứ sẽ tiếp tục hỗ trợ kinh tế dài hạn, giống như là tự nói là kt Mỹ chưa ổn định lắm... E chỉ biết vậy
Đã có bài phân tích lý do trên TraderViet lúc 6g sáng nay.

Công phu này khi nào mở lớp training đây bác?
thì như lần comment trc trên bài của bạn nào đấy về NF, mình thấy là ai cũng thổi phòng về việc tăng lãi suất chính vì vậy ai cũng mua USD, nhưng thức tế đời đâu như là mơ... bóng căng thì sẽ dễ bị xẹp, vì vậy mình canh 1 điểm đẹp kết hợp nhận định bản thân nên mới đưa ra quyết định đó.
còn chuyện mở lớp gì đó thì cho mình xin... mình không có khả năng, cháy biết bao TK demo+real rồi..
túm lại là mình vẫn đang học tập từ các bậc đàn anh đàn chị :D

qua take profit dc 1 con EJ 140pips, đá sl con EU 50 pips nhưng thấy tình thế ko ổn nên đã hedge 1 lệnh con EU để giảm thiệt hại dc có hơn 20pips
nhưng mà gà què chạy lệnh 0.01 nên cuối cùng chỉ đủ tiền cafe sáng :)

Qua 2 sự kiện : Non farm và FOMC vừa rùi e thấy 1 điều: Trước khi ra tin, mà mọi người đang bàn tán xôn xao về 1 sự kiện chắc chắn nào đó thì cứ căn ngược lại mà oánh.
P/s: bị thịt 96$. hix

• Like
Reactions: thi
Qua 2 sự kiện : Non farm và FOMC vừa rùi e thấy 1 điều: Trước khi ra tin, mà mọi người đang bàn tán xôn xao về 1 sự kiện chắc chắn nào đó thì cứ căn ngược lại mà oánh.
cũng tùy lúc nữa bạn ơi, nếu không rơi vào tình trạng quá mua, hoặc quá bán (mua theo lời đồn, bán theo tin tức) thì NF và FOMC phản ánh đúng thực trạng của nền kinh tế

Buy the rumor, sell the fact. Thế giới đã rút ra điều này lâu rồi mà

• Like
Reactions: thi
Tin lãi xuất đến 1 anh chăn rau cũng đoán ra được thì kì vọng 1 sự làm giá :D

Tin lãi xuất đến 1 anh chăn rau cũng đoán ra được thì kì vọng 1 sự làm giá :D
Nói như vậy thì bạn có thể dự đoán 9 xác được luôn á.... thế thì bác bá đạo rồi... hôm nào có tin lãi suất , tư vấn cho tui vài chiến lược nhé...

giải thích hợp lý là phải như này:qua mấy kỳ ls không tăng và đến lần này thì nó tăng thật...chính vì sự dồn nén và kỳ vọng quá nhiều này làm 90% trader và các quỹ đổ dồn vào buy U khi có tin LS tăng...đây là cơ hội ngon ăn cho những gã khổng lồ giới tài chính,thị trường cứ buy U còn mấy anh to cùng nhau sell U vì các anh ấy biết ko ai to hơn đc các anh ấy...đây là lúc thanh khoản cao hơn mọi kỳ form khác các anh ấy bị hãm lâu quá rồi nên hôm nay mới phụt ra cú mạnh như vậy....các bác cho ý kiến nha

giải thích hợp lý là phải như này:qua mấy kỳ ls không tăng và đến lần này thì nó tăng thật...chính vì sự dồn nén và kỳ vọng quá nhiều này làm 90% trader và các quỹ đổ dồn vào buy U khi có tin LS tăng...đây là cơ hội ngon ăn cho những gã khổng lồ giới tài chính,thị trường cứ buy U còn mấy anh to cùng nhau sell U vì các anh ấy biết ko ai to hơn đc các anh ấy...đây là lúc thanh khoản cao hơn mọi kỳ form khác các anh ấy bị hãm lâu quá rồi nên hôm nay mới phụt ra cú mạnh như vậy....các bác cho ý kiến nha
em mà to em cũng làm vậy...sau vụ này sẽ xuất hiện nhiều huyền thoại

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 853 Xem / 54 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 9 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên