[Hoàn trả đủ + Lì xì 800 trăm] Trade theo dòng tiền

Bác ít nhiều phải cho cái hình, có phân tích. Và gõ Tiếng Việt có dấu như mọi người thì mình còn trả lời.

em thì rất lười viết và post bài, chỉ thích đọc thôi, hehe.Vì em thấy cách BIBO tiếp cận thị trường khác nên em thích BIBO và đọc bài của BiBO thường nhật trong diễn đàn nầy.
Còn đây là cách em nhìn thị trường. Theo hình e post thì dòng tiền đang chạy khỏi đồng USD.

Đính kèm

371.5 KB · Xem: 4
Cái nữa e thích BIBO vì thấy BIBO đang có kế hoạch vì cộng đồng diễn đàn nầy,nên e kết BIBO. Một kinh nghiệm cá nhân mà e quan sát được trên thị trường nầy là trader nào đã có thể sống được với nghề nầy thường họ rất, rất, rất là khiêm nhường vì họ đã được học từ thị trường nầy với nhiều mồ hôi và nước mắt.
Cũng giống như một học trò mới học võ thì rất thích thể hiện khi có điều kiện, còn ông thầy dạy võ thì hầu như chẳng bào giờ thể hiện ra bên ngoài rằng ông ấy là võ sư vì ông biết nếu phải dụng đến võ học thì chẵng ai được lợi gì. Vài lời cùng BIBO.

Update: Chính thức đóng cửa. Không nhận thêm.

Sau này mình sẽ update tình hình tiến độ của mấy bác trong nhóm vào journal của mình.

Bác có nhận thành viên Hà Nội ko? Cho mình xếp gạch lớp sau nhé.

Bác có nhận thành viên Hà Nội ko? Cho mình xếp gạch lớp sau nhé.

Không thêm nữa bác à. Cũng không có nhóm sau đâu. Nhóm này mình le lưỡi rồi. :confused:

Bác @Duonghuy đóng thread này dùm em nhé. Em sẽ cập nhật qua journal của mình.

phân tích dòng tiền với thuật toán mà dùng JFD broker demo là dòng suối rồi. Thị trường fx có hai nơi, giao ngay và hợp đồng kỳ hạn. Muốn hiểu được dòng tiền (cashflow) bí ngô phải tìm hiểu thêm ở COT, giữa dòng tiền của quỹ, của các cty(commercial) và của nhà đầu cơ lẻ, cũng như các quy chế của hợp đồng kỳ hạn ai được giao dịch ở đâu. Quỹ và retail trader giao dịch theo đà tăng, có nghĩa lên mua, xuống bán, cty nó giao dịch thì lại ngược lại, là thị trường càng xuống nó càng mua, càng lên nó càng bán, vì nó không quan tâm đến pips như mình, mà nó hedge cho các sản phẩm nó tiêu thụ và sản xuất..sơ sơ vậy thôi.
Lưu ý hộ: mình không để ý đến phương pháp của ai giao dịch thế nào, nhưng thấy ai thiếu cái gì, mình thấy và hứng sẽ góp ý thêm thông tin mà tìm hiểu thêm cho đủ.
Minh

@SouthLight COT thì để trade lâu dài mới có lời. Mình thỉnh thoảng nó dùng để lên kế hoạch cho đầu tuần (kết quả hơi đỉnh).

Còn mình trade theo phương pháo này thì trade ngắn hạn trong ngày.
Mình trade live thì dùng dữ liệu live, ai mà dùng dữ liệu demo mà trade live. o_O

@SouthLight nên viết bài cho anh em hiểu thêm về COT đi :). (Chứ ai mà đi post ké trong thread của người khác :p)

"Theo bác Trường hợp nào mua an toàn?
a. USD/JPY tăng vì JPY suy yếu.
b. USD/JPY tăng vì USD mạnh lên.
c. Không Trade :D"

Đáp án của câu này là sao bác ơi?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 731 Xem / 37 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 275 Xem / 17 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 190 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 370 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,740 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,336 Xem / 58 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên