Học Forex miễn phí ở đâu và như thế nào là tốt nhất?

cảm ơn toàn thể a em admin, a em trong trader việt.
nhờ có anh em mà mình không học khóa nào nhưng nắm được hết kiến thức cơ bản và 1 chút nâng cao. ngoài ra còn định hướng cho mình nên đi theo trường phái nào

Cái này thì chắc rồi. Bọn nó có xài tiếng Việt đâu

Cái này mình hoàn toàn đồng ý. Tuy nhiên vấn nạn "chất lượng thầy" ở Việt Nam đang hoành hành quá. Lời khuyên là anh em tạm học từ đồng đội trước vậy
Bây giờ có trang 1 phút tư duy để thành công của trên Facebook dạy đủ thứ. Bất động san, forex không biết thực hư thế nao?

Bây giờ có trang 1 phút tư duy để thành công của trên Facebook dạy đủ thứ. Bất động san, forex không biết thực hư thế nao?
Bác ko thấy bọn nó bán khóa học online 400k à?
Còn khóa học offline nó inbox em giá 30 triệu đó.
Học khóa online dành cho người lười đọc sách thôi. Không giao dịch được đâu.
Còn bỏ 30 triệu ra học offline ko biết bác cảm thấy thế nào. Chứ với em thế là đắt rồi. 10 đến 20tr thì em học ngay.
Thêm nữa có nhiều hệ thống giao dịch đã được chứng minh là có lãi. Chỉ cần ta tuân thủ KỶ LUẬT. Hệ thống này đầy trên mạng.
Bọn nó dạy thì cũng chỉ là dạy lại hệ thống mà nó sử dụng. Việc khó là khi bác sử dụng. Bác tuân thủ đúng kỷ luật không mà thôi.

A
Còn bỏ 30 triệu ra học offline ko biết bác cảm thấy thế nào. Chứ với em thế là đắt rồi. 10 đến 20tr thì em học ngay.
Thêm nữa có nhiều hệ thống giao dịch đã được chứng minh là có lãi. Chỉ cần ta tuân thủ KỶ LUẬT. Hệ thống này đầy trên mạng.
Bọn nó dạy thì cũng chỉ là dạy lại hệ thống mà nó sử dụng. Việc khó là khi bác sử dụng. Bác tuân thủ đúng kỷ luật không mà thôi.
30 triệu nghe quen quen chắc lại bọn greencap dạy price action. Mà làm theo nó có lãi đi nữa thì rất lâu mới hoàn vốn. Tài liệu thì coppy traderviet.org thì phải. Lãng phí

"Cao thủ"Trader thực thụ sẽ không kiếm tiền bằng việc thu tiền học; ACE nhớ đừng học mất tiền ngu, học xong thua trận là lần ngu thứ 2; trong khi đó "lãi suất kép" đang chờ phía trước.
Dương Huy nói quá chuẩn

Tôi xin nêu một số địa chỉ:
- learntotraderthemarket.com
Của Nial Fuller, trang trade theo Price Action.
- luckscount.com
Trang chứa các phương pháp trade miễn phí. Đặc biệt phương pháp BB trình bày chi tiết.
- tài liệu: Stupid trader play safe
Của jimmy wong forex trader, ai đã cháy tài khoản thì sẽ thấy mình ở đây.
- millionaire forex trader secrect
Của greg secker, rất hay cho forex trader.

E mới biết đến fx, cũng đang tìm hiểu, ae cho e hỏi: wweltrade san này có uy tín k AK? E thấy san này cho nộp rút bằng bảo kim nên thấy tien.

Không cần bỏ ra 1.000 USD, 500 USD hoặc thậm chí 100 USD nào cả, có khá nhiều nguồn kiến thức, thông tin để anh em có thể học Forex miễn phí qua qua hình thức học online rất hiệu quả. Mình xin giới thiệu với anh em một số nguồn như sau

Học Forex online từ các trang có mục lớp học

Học Forex từ trang web tiếng Việt

Nếu anh em đã đến TraderViet thì xem như anh em đã "khai quật" được 1 "mỏ" kiến thức Forex tiềm năng nhất hiện nay tại Việt Nam. Anh em "lính mới" Forex nên nhảy ngay vào phần LỚP HỌC FOREX để tận hưởng các lớp học cơ bản từ A đến Z , lớp học price action, lớp học pin bar, lớp học ichimoku, lớp học mô hình nến nhật, lớp học mô hình giá, lớp học giao dịch theo xu hướng.... Một số "giảng viên" bên ngoài đang mở các khóa học đầu tư Forex với số tiền lên tới vài trăm USD mà lượng kiến thức có thể cũng chỉ có như vậy thôi.

Chưa kể là TraderViet đang lên kế hoạch làm thêm một số dạng bài học Forex khác nữa cho anh em tha hồ mà học tập

Học Forex từ trang web quốc tế

Babypips: Trang web dùng bằng tiếng Anh và được nhiều Trader bắt đầu tham gia thị trường ưa thích. Tuy nhiên, ở Việt Nam thì anh em không cần đọc Babypips nữa vì phần lớp học Forex cơ bản của TraderViet được lược dịch từ đây ra. Lớp học của Babypips ở đây Learn Forex Trading at the School of Pipsology

Forexpeacearmy : diễn đàn này quen thuộc với anh em Trader lâu năm khi cần phải kiểm tra thông tin của một sàn Forex nào đó, xem có vấn đề xấu gì hay không. Trong Forexpeacearmy còn có cả phần lớp học khá hay bằng tiếng Anh mà anh em có thể theo dõi, ở đây nè Complete Trading Education- Forex Military School

Học Forex miễn phí qua các buổi Offline

Các buổi sinh hoạt cộng đồng của TraderViet, hay còn gọi là Offline, là cơ hội quý giá để các anh em cùng nghề ngồi lại với nhau bên ly cafe để trao đổi về mọi thứ, từ kiến thức đến kinh nghiệm. Việc trao đổi đó sẽ giúp anh em nâng cao kiến thức lên rất nhiều. Anh em cứ mạnh dạn hỏi, sẽ có anh em khác biết và trả lời. Học thầy không tày học bạn mà anh em.

TraderViet thì thỉnh thoảng lại Offline. Ngày 18/03 vừa rồi có hơn 70 anh em tham dự. Tháng 4 tới cũng chuẩn bị có lịch Offline nữa đó nhé anh em.

Học Forex online qua video clip youtube

Nếu đọc mà chưa "phê" hoặc chưa mường tượng ra được nhiều thứ thì anh em có thể tìm video clip để xem. Một trong những kênh như vậy là thông qua Youtube. Trên Youtube có nhiều kênh cả tiếng Anh lẫn Việt sẽ hướng dẫn anh em học đầu tư Forex mà cũng...không tốn tiền. Nhiều video clip làm rất công phu đó anh em
  • Video clip forex tiếng việt cơ bản : [Video] Nhập môn thị trường tài chính trong 60 phút
  • Video clip tiếng Anh cho forex : anh em vào youtube.com và search bất kỳ từ khóa nào mình muốn để tìm nội dung yêu thích. Ví dụ mình hay search "price action" hoặc "trade with ichimoku"... là tha hồ xem.

Học Forex miễn phí qua sách in hoặc Ebook tiếng Việt và tiếng Anh

Trước khi bỏ tiền vào để tham gia 1 khóa đào tạo Forex nào đó thì anh em nên cầm vài quyển sách lên mà đọc. Có nhiều anh em sau khi đi học về thì đã chán nản và nói là cái mà thầy X cô Y giảng viên Forex vừa dạy trong khóa 500 USD kia nó giống hệt quyển sách trị giá 100.000 VND (chưa tới 5 USD) đang bán ở ngoài. Vì vậy, mình thành thật khuyên anh em nên đọc sách trước khi nhảy vào học kẻo uổng tiền

Nguồn sách chất lượng về Forex thì TraderViet đã giới thiệu 1 số, anh em có thể đọc lại bài viết
Hoặc anh em vào mục Sách - Tài liệu của TraderViet để tìm thêm nhé. Bao la luôn

Nhìn chung, học tập những kiến thức về thị trường tài chính nói chung và Forex nói riêng là nhu cầu của rất nhiều anh em. Bài viết này nhằm giúp anh em nắm được nên học forex ở đâu, như thế nào để có thể vừa tiết kiệm mà lại hiệu quả. Nếu có chỗ nào học mà không hiểu, anh em cứ trích dẫn rồi đăng lên TraderViet, mình nghĩ không sớm thì muộn sẽ có 500 anh em khác đến giúp câu trả lời.

Anh em nào còn kênh học Forex miễn phí, bổ ích, hiệu quả nữa thì góp ý với các anh em lính mới đi nhé. Chúng ta cùng giúp đỡ các anh em mới đỡ mất tiền bạc vào những nơi đào tạo kém chất lượng cũng là cách chúng ta tri ân cùng cộng đồng Trader chân chính tại Việt Nam đó anh em

Happy and safe trading !!!
E moi bat dau.hoc o dau cac bac

Tôi xin nêu một số địa chỉ:
- learntotraderthemarket.com
Của Nial Fuller, trang trade theo Price Action.
- luckscount.com
Trang chứa các phương pháp trade miễn phí. Đặc biệt phương pháp BB trình bày chi tiết.
- tài liệu: Stupid trader play safe
Của jimmy wong forex trader, ai đã cháy tài khoản thì sẽ thấy mình ở đây.
- millionaire forex trader secrect
Của greg secker, rất hay cho forex trader.
Bọn nó lâu lâu viết 1 bài phân tích + kiến thức abc các kiểu. Muốn học thì trả phí hàng tháng.
Hay là bác nhặt mỗi thằng 1 tý. Thằng a cái mũ, b cái quần, lên TraderViet kiếm dép tổ ong, rồi tay gậy tay bị đi tunghoành thiên hạ được đấy. :eek:

mình biết một trang chia sẻ nhiều thông tin hữu ích và rất hay cho ae trader forex: nhatkyforex.com
chủ site chắc cũng là cao thủ trade ở VN mình và viết rất hay, ae mới đọc đc trang này sẽ nhanh tiến bộ.
Bài viết của chủ nhân web này rất hay,ở Việt Nam chắc có một không hai.Danh tính của cao thủ này là điều bí ẩn hihi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 619 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,225 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên