[ICmarkets] Gap giá EU! Có anh em nào dính chưởng như mình không?

Cua'sdaddy

Active Member
153
85
Chào mọi người!

Tình hình là em đang rất "bức xúc". Thời điểm em viết bài này là 4:30 sáng. Chả là em có lệnh sell EU từ tuần trước, nhưng có stoploss đàng hoàng rồi. Nhưng vẫn thấp thỏm lo lắng vì tình hình bầu cử tổng thống Pháp có thể ảnh hưởng mạnh đến Euro. Trong đầu đã nghi nghi, nhỡ đâu sáng mai gap giá đi lên mà sàn nó không đóng lệnh ở stoploss cho mình thì vỡ mồm. Thế nào mà nó thành sự thật luôn các bác ạ :(

Em có đính kèm hình ảnh để các bác tiện tham khảo đây.

Như trong hình thì em đặt stoploss ở 1.07561 nhưng khi gap giá, sàn nó lại không đóng lệnh ở đó cho em mà đóng ở 1.09141 thành ra làm thua lỗ của em hơn 100$.

Cay ở chỗ là trước giờ em vẫn rất tin tưởng thằng ICmarkets, mà giờ bị quả này thấy mất niềm tin quá!

Em có một người bạn Việt kiều bên Mỹ, nói rằng kể cả có chơi với sàn "uy tín" (chữ uy tín em để trong ngoặc kép vì giờ chả biết như thế nào là uy tín nữa các bác ạ?!) thì rồi sẽ có lúc sàn lấy tiền của mình. Lúc đầu mình trade nhỏ thì sàn nó làm ăn rất đàng hoàng nhưng sau đó khi trade to to lên một tí thì sàn nó sẽ tìm cách lấy của mình. Em bảo nó: "Sao mày không thử qua ICmarkets đi?" thì nó bảo: "mày cứ tự kiểm chứng rồi sẽ thấy". Giờ thì em thấy lời nó nói đúng quá các bác ạ.

Em post thớt này lên đây, có bác nào cũng để tiền của mình ở ICmarkets thì các bác chia sẻ cùng em, các bác có bị như thế không? Các bác trade ở sàn khác có bị như thế không?

Thanks mọi người đã đọc!

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Trượt stoploss thế này mà đang treo lệnh 1 lot thì có phải bay luôn 2000 đô rồi không? :(

Chuyện này là bình thường mà, 100% sàn nào cũng vậy. Nên người ra luôn khuyến cáo hết sức cẩn thận khi tin khủng và đặt lệnh qua đêm.
Đặt trường hợp ngược lại nếu bạn đặt lệnh buy có thể bạn sẽ có lời ở giá cao hơn giá bạn đặt tp đấy.

chuyện đấy là bt san nào cũng vây thôi họ thế nen phải stop bằng tk bạn ợ

Quả lừa ngoạn mục đúng như cảnh bạo eu lên đến dây là quay đầu thôi.

sàn nào cũng bị dính thôi bạn ạ. nhiều hay ít thì còn hên xui, tự chơi tự kiểm chứng thôi. người ta chơi lớn có cách quản lý mấy vụ này chặt, và đó cũng là kinh nghiệm xương máu

Chuyện này là bình thường mà, 100% sàn nào cũng vậy. Nên người ra luôn khuyến cáo hết sức cẩn thận khi tin khủng và đặt lệnh qua đêm.
Đặt trường hợp ngược lại nếu bạn đặt lệnh buy có thể bạn sẽ có lời ở giá cao hơn giá bạn đặt tp đấy.
Haiz...thế mà các sàn cứ thi nhau quảng cáo "no slippage". Em đang email cho sàn rồi. Nó nói là nếu lỗi thuộc về nó thì nó sẽ đền bù! Nhưng không biết có thỏa đáng không?!
PS: mà bác đang giao dịch ở sàn nào vậy? có bị như e không?

ban là người mới tham gia thi trường này đây là bài học ,thôi đừng ấm ức không lại thua thêm đấy ,bình tĩnh học hỏi xem lại quy trình khớp leemh của sàn

Haiz...thế mà các sàn cứ thi nhau quảng cáo "no slippage". Em đang email cho sàn rồi. Nó nói là nếu lỗi thuộc về nó thì nó sẽ đền bù! Nhưng không biết có thỏa đáng không?!
PS: mà bác đang giao dịch ở sàn nào vậy? có bị như e không?
Mình cũng đang chơi ở sàn IC, cũng bị dính một lệnh kiểu như thế, trước đây mình chơi ở sàn fxPro cũng từng bị như thế, chơi ở sàn thinkforex cũng bị như thế.
Nhưng mình cũng đã từng được hit lệnh lời ở điểm cao hơn điểm đặt tp.
nên mình thấy đó là chuyện thường của nhà binh :D
Còn xin thưa với bạn trường hợp này bạn đừng mong chờ gì ở cái vụ đền bù thỏa đáng, sàn nó sẽ xác minh, và nó sẽ giải thích, chứng minh cho bạn thấy là lỗi không thuộc nó trong trường hợp này.
không tin bạn cứ chờ mà xem !

Mình thì ngược lại, có lệnh buy qua đêm eurgrb tp @ 0.84077, nó đóng ở 0.84945. Nói chung có gap thì hên xui thôi nếu đúng hướng thì ăn nhiều, còn ngược hướng thì chịu.

Treo lệnh qua đêm thì ko tránh được đâu
Tốt nhất trước hôm treo thì buy-sell 2 đầu cho an toàn. Nếu có biến sẽ ko bị lỗ mấy , và nếu may mắn còn ăn được 2 đầu :D:D:D

điều này là bình thường khi có gap mà bác, khi giá cao hơn thì stoploss được thực thi, lúc đó nó thực thi giá thị trường, giá nào khớp giá đó, em cũng dính lệnh loss vàng sáng nay, tốt nhất là ko giữ lệnh qua tuần

Làm gì có giá ở 1.07561 mà dính sl bạn ơi. Mình thấy như vậy là đúng rồi. Nếu không như vậy sàn nó sập cũng chết

điều này là bình thường khi có gap mà bác, khi giá cao hơn thì stoploss được thực thi, lúc đó nó thực thi giá thị trường, giá nào khớp giá đó, em cũng dính lệnh loss vàng sáng nay, tốt nhất là ko giữ lệnh qua tuần
khớp lệnh market nhé các tình yêu.

có giá nào khớp giá đó, chứ không phải giá các tình yêu đặt SL hay TP gì cả đâu
Làm gì có giá ở 1.07561 mà dính sl bạn ơi. Mình thấy như vậy là đúng rồi. Nếu không như vậy sàn nó sập cũng chết
Mình cũng đang chơi ở sàn IC, cũng bị dính một lệnh kiểu như thế, trước đây mình chơi ở sàn fxPro cũng từng bị như thế, chơi ở sàn thinkforex cũng bị như thế.
Nhưng mình cũng đã từng được hit lệnh lời ở điểm cao hơn điểm đặt tp.
nên mình thấy đó là chuyện thường của nhà binh :D
Còn xin thưa với bạn trường hợp này bạn đừng mong chờ gì ở cái vụ đền bù thỏa đáng, sàn nó sẽ xác minh, và nó sẽ giải thích, chứng minh cho bạn thấy là lỗi không thuộc nó trong trường hợp này.
không tin bạn cứ chờ mà xem !

Cảm ơn các bác đã giải thích! Coi như lại một bài học với học phí hơi chát :(

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 989 Xem / 63 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 261 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,971 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 153 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 94 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 231 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên