[ICmarkets] Gap giá EU! Có anh em nào dính chưởng như mình không?

đợt trước mình tưởng lời mấy trăm đô ai dè từ lệnh sell nó chuyển thành lệnh buy mấy bác ạ,
Cái này mới kinh khủng nè? có khi nào bác nhớ nhầm? chưa bao giờ nghe nói lệnh đang sell tự dưng thành buy được. Hoặc là bác nghĩ vậy, bấm tay nhầm nút

Bác Dương Huy đã phân tích độ nguy hiểm từ cuối tuần trước rồi mà còn treo lệnh thì liều mạng rồi.
Cá nhân tôi thông thường cuối tuần mà có lãi là đóng lệnh luôn cho khỏe. Còn có tin tức như vụ bầu cử này thì lời lỗ gì cũng thoát hết.
Quan trong la biet Xu huong tuan sau chac la no xuong hoac len nen moi de lenh qua tuan, ai de toan dinh lu dan

Chào mọi người!

Tình hình là em đang rất "bức xúc". Thời điểm em viết bài này là 4:30 sáng. Chả là em có lệnh sell EU từ tuần trước, nhưng có stoploss đàng hoàng rồi. Nhưng vẫn thấp thỏm lo lắng vì tình hình bầu cử tổng thống Pháp có thể ảnh hưởng mạnh đến Euro. Trong đầu đã nghi nghi, nhỡ đâu sáng mai gap giá đi lên mà sàn nó không đóng lệnh ở stoploss cho mình thì vỡ mồm. Thế nào mà nó thành sự thật luôn các bác ạ :(

Em có đính kèm hình ảnh để các bác tiện tham khảo đây.

Như trong hình thì em đặt stoploss ở 1.07561 nhưng khi gap giá, sàn nó lại không đóng lệnh ở đó cho em mà đóng ở 1.09141 thành ra làm thua lỗ của em hơn 100$.

Cay ở chỗ là trước giờ em vẫn rất tin tưởng thằng ICmarkets, mà giờ bị quả này thấy mất niềm tin quá!

Em có một người bạn Việt kiều bên Mỹ, nói rằng kể cả có chơi với sàn "uy tín" (chữ uy tín em để trong ngoặc kép vì giờ chả biết như thế nào là uy tín nữa các bác ạ?!) thì rồi sẽ có lúc sàn lấy tiền của mình. Lúc đầu mình trade nhỏ thì sàn nó làm ăn rất đàng hoàng nhưng sau đó khi trade to to lên một tí thì sàn nó sẽ tìm cách lấy của mình. Em bảo nó: "Sao mày không thử qua ICmarkets đi?" thì nó bảo: "mày cứ tự kiểm chứng rồi sẽ thấy". Giờ thì em thấy lời nó nói đúng quá các bác ạ.

Em post thớt này lên đây, có bác nào cũng để tiền của mình ở ICmarkets thì các bác chia sẻ cùng em, các bác có bị như thế không? Các bác trade ở sàn khác có bị như thế không?

Thanks mọi người đã đọc!

Bác hold lênh qua đêm như thế thì hit stoploss thế là đúng rồi còn gì nưaz bác, sàn nào mà nó chẳng thế. 100% các sàn nếu bác hold lệnh qua tuần mà dính tin khủng thì đều bị hit stoploss như thế bất kể lệnh của bác đang là đúng hướng sai hướng với Gap.

ua sao bac kg choi san fxpro nua vay? san nay co van de gi kg tot nho bac chia se voi, e dang dinh mo tk o san nay ne, thanks bac nhieu!

Vì thấy mấy sàn kia ngon hơn nên chuyển : spread thấp hơn, giãn ít hơn, vào lệnh nhạy hơn, đơn giản vậy thôi.
khách hàng là Thượng đế mà, nên được quyền chọn lựa theo ý mình.
:):)

ua sao bac kg choi san fxpro nua vay? san nay co van de gi kg tot nho bac chia se voi, e dang dinh mo tk o san nay ne, thanks bac nhieu!
Có lần ông bạn bị thằng FxPro nó lock tài khoản, đăng nhập vào Web thì thấy nó báo lock, bao nhiêu tiền mình nạp vào mà nó muốn lock thì lock mà ko cảnh báo, email, gọi điện thoại gì thì ai dám chơi. Tốn bao nhiêu công để lấy số điện thoại và bấm nút gọi để nói chuyện với khách hàng của mình mà thằng Fxpro làm như vậy thì ai dám để tiền vào....

Mình vẫn chưa hiểu cách treo đón gap thế nào.
Ví du nếu mình treo buy 1.1000, gap nó nhảy lên 1.2000 thì broker nó sẽ cho mình khớp giá nào? Giá 1.1000 đâu có ai sell ở đó để mình khớp

Khi bác treo lệnh vào cuối tuần thì đầu tuần có gáp nếu là lệnh buy và gáp hướng giá tăng thì bác lãi hơn cả điểm tp(phần lệch này nhỏ thôi, có khi lệch theo hướng xấu). Nếu trường hợp không có người sell buy thì bác yên chí là sàn hay ngân hàng... sẽ khớp vs bác!:rolleyes:

Nó nói là do con EA của bác đó làm treo server nó :)) Một con EA làm treo server thì cả triệu khách hàng của nó thì sao hà hà. Nói chung là lý do ko thoả đáng. Mình nói đến đây bạn tự hiểu và sự lựa chọn broker là của bạn. Mình chỉ lưu ý bạn như vậy thôi. Thân chào.

Nó nói là do con EA của bác đó làm treo server nó :)) Một con EA làm treo server thì cả triệu khách hàng của nó thì sao hà hà. Nói chung là lý do ko thoả đáng. Mình nói đến đây bạn tự hiểu và sự lựa chọn broker là của bạn. Mình chỉ lưu ý bạn như vậy thôi. Thân chào.

Hì, cũng khó nói lắm...có khi con EA đó độc đáo khác thường,
bạn không thấy nửa tỷ con nòng nọc lao vào chiến đấu mà chỉ có 1 con vào được trứng thôi thì sao ?
:D:D

Đó là random walk của market, Đặt trường hợp bạn buy EU va TP 1.08015 mà sàn TP mức 1.0909 thì chả dại mà trả tiền dư cho sàn. Trời cho or Trò chơi

mới chỉ gap nhỏ thôi,hãy học hết rủi do trên thị trường. tài khoản cỡ 1000$ chỉ với lệnh 0.03 sẽ bay sau 1 gap . nhỏ chỉ có scalping trong ngày và trong phiên âu mỹ thanh khoản tốt ko có tin mạnh nhé . hoăc 1 may mắn đến với bạn sau 1 giắc ngủ và bạn trở thành tỷ phú với gap

nếu mình ko hiểu sai thì sàn nó chỉ cho hạn mức SL trong trường hợp Gap là khoảng bao nhiêu pip thôi, quá mức đó thì sẽ tính là giá mở cửa sau Gap

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 207 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 982 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,252 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 314 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,314 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 336 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên