Indicator Fibonacci tự động update - phiên bản mở rộng của mt4

Khánh Trình

Active Member
1,439
8,621
Tính mình hay thích đi tìm những indicator kiểu "mì ăn liền" như em này, tự động hoá tất tần tật mọi thứ để việc phân tích trở nên đơn giản hơn. Thế nên khi kiếm được em Fibo này mình thích ghê lắm. Hôm nay quyết định giới thiệu cho anh em diễn đàn ngay và luôn :)

Indicator Fibonacci sẽ giúp anh em khỏi mất thời gian kẻ Fibo từ đáy/đỉnh như khi dùng tool Fibo mặc định từ mt4.

Hình ảnh Indicator thực tế:

Trong trend giảm, Fibo sẽ tự động hiển thị màu đỏ với trend giảm và màu xanh với trend tăng.

auto fibonacci.png

Ưu điểm của indicator này ngoài việc hiển thị tự động ra còn có thêm chức năng hiển thị giá ngay tại các mức Fibo luôn.

Cách sử dụng:

Các bạn cần chắc chắn indicator sau khi tải về sẽ được lưu vào thư mục Ịndicators của mt4. Tham khảo cách làm tại bài viết hướng dẫn cài indicator từ ngoài vào mt4.

Sau khi tắt và khởi động lại mt4, bạn đơn giản chỉ cần kéo indicator vào chart mt4 là xong. Indicator sẽ tự động hiển thị và thay đổi khi trend thay đổi.

Một số indicator hữu ích khác:
Bài viết sau mình sẽ giới thiệu indicator Fibonacci mới có cho thông báo mỗi khi giá chạm đến. Các bạn nhớ theo dõi nhé.

Đính kèm

• Fibonacci auto.png
    Fibonacci auto.png
    17.7 KB · Xem: 7
  • XIT_FIBS.mq4
    3.7 KB · Xem: 1,740

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
Chỉnh sửa lần cuối:
cái nguyên lí xác định đỉnh đáy để kéo fibo của con này là sao nhỉ...:confused::confused:

cái nguyên lí xác định đỉnh đáy để kéo fibo của con này là sao nhỉ...:confused::confused:

Bạn hỏi rất hay?

Theo mình quan sát thì indicator này nó tính chung một đoạn đỉnh đáy cho phép duy nhất 1 đoạn hồi về (như hình USDCAD mình có ví dụ trong bài viết).

Cách chọn Fibo cũng khác nhau tuỳ người. Hiện tại indicator này mình gửi để anh em trên diễn đàn tham khảo, mình sẽ giới thiệu các Fibo update tự động khác để anh em test thử xem indi nào phù hợp với cách trade của mình nhất.

cái indicator này rất hay, mình tải về xài được nửa năm rồi, sắp đạt tới trình độ không lỗ trên tài khoản demo, may quá :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,039 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 331 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,356 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 110 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 141 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên