Indicator Tính Tổng Số Lot Của Từng Cặp Tiền

taiforex

Active Member
81
99
Xin chào AE coder đặc biệt bác Khánh Trình chuyên hỗ trợ indi
Tình hình là mình hay vào lệnh khối lượng nhỏ mà lại vào nhiều lệnh nên muốn có indi nào nó tính tổng số lot của từng cặp mình đang giao dịch ( nếu ko để ý thì dễ sung quá vào nhiều sẽ rủi ro cao ) > indi này sẽ thống kê tổng số lot của từng cặp mình đang mở lệnh vào thị trường lên mt4 đó mọi người.
AE nào đang xài hoặc biết indi nào có chức năng tương tự thì vui lòng chia sẽ giúp mình với nhé. Cám ơn các bạn hiền trước !

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể
Risk percent bác có thể chịu đựng khi các lệnh đó lỗ hết là bao nhiêu? Bác có thể xem margin level để biết tình trạng tài khoản của mình, không cần dùng indicator chi cho phức tạp đâu.

Risk percent bác có thể chịu đựng khi các lệnh đó lỗ hết là bao nhiêu? Bác có thể xem margin level để biết tình trạng tài khoản của mình, không cần dùng indicator chi cho phức tạp đâu.
Mình đang dùng indi tính tổng số pip đang lời lổ của từng cặp nên cần 1 indi tính tổng số lot > vì mình căn cứ vào 2 indi này để xem mức dừng lổ ở đâu là chấp nhận được + xem có thể vào thêm lệnh hay là đã đủ lệnh rồi ( vì mình hay nhồi lệnh nhỏ nên có indi thì tính toán sẽ nhanh hơn ) > ý của mình là như vậy.

Mình tìm được indi tương đương với nhu cầu của mình rồi nhé mọi người > bao gồm nhiều thông số rất hay :
Tổng số lot của từng cặp
Tỷ lệ % âm dương so với equity
Số pip đang lời lỗ
Số tiền đang lời lỗ
Mình thấy có 2 đến 3 indi như thế này nhưng vì cuối tuần chưa test > AE nào có nhu cầu thì vào trang forexfactory này download về sử dụng nhé.

Mình tìm được indi tương đương với nhu cầu của mình rồi nhé mọi người > bao gồm nhiều thông số rất hay :
Tổng số lot của từng cặp
Tỷ lệ % âm dương so với equity
Số pip đang lời lỗ
Số tiền đang lời lỗ
Mình thấy có 2 đến 3 indi như thế này nhưng vì cuối tuần chưa test > AE nào có nhu cầu thì vào trang forexfactory này download về sử dụng nhé.

Để hôm nào làm cái review cho anh em diễn đàn. Cảm ơn bạn.

Xin chào AE coder đặc biệt bác Khánh Trình chuyên hỗ trợ indi
Tình hình là mình hay vào lệnh khối lượng nhỏ mà lại vào nhiều lệnh nên muốn có indi nào nó tính tổng số lot của từng cặp mình đang giao dịch ( nếu ko để ý thì dễ sung quá vào nhiều sẽ rủi ro cao ) > indi này sẽ thống kê tổng số lot của từng cặp mình đang mở lệnh vào thị trường lên mt4 đó mọi người.
AE nào đang xài hoặc biết indi nào có chức năng tương tự thì vui lòng chia sẽ giúp mình với nhé. Cám ơn các bạn hiền trước !
không cần tính tổng số lots, mà hỏi coder nào đấy làm cho bạn EA bán tự động. Cách tính thì theo margin( ký quỹ), DD ( rủi ro tối đa%) và margin used/trade ( ký quỹ tối đa cho mỗi lệnh).

Ví dụ tk 1K, với đòn bẩy 1:400, thì thế này chẳng hạn:
1) đặt margin % = 30%, có nghĩa là tổng ký quỹ cho tất cả các dạng lệnh bạn vào sẽ bị giới hạn ở mức 30% là cao nhất, mở thêm cũng không được; 30% này có thể tính ở balance, hay equity đều được.
2) DD ( Drawdown) thì giới hạn là tổng tk nếu (-) XYZ % thì toàn bộ các lệnh sẽ tự động đóng lại hết.
3) Margin used/trade: nếu đặt 2% chẳng hạn, thì với tk 1K, đòn bẩy 1:400 cho cặp UJ chẳng hạn nó sẽ đòi bạn là 250 USD/lot, bạn có 1K*0.02= 20USD, có nghĩa là bạn có thể đánh được 0.08 lots.

**** Theo đấy bạn khi mở lệnh qua EA bán tự động này, số lots nó được ấn định theo % của equity và đến giới hạn tối đa của ký quỹ tổng ( Margin, có mở nữa nó cũng không mở)

Cách đấy là một cách đơn giản nhất nó tự tính cho bạn khi bạn giao dịch có kế hoạch trước.
Thân mến!

Ở mt4 bạn có thể dùng lot_profit để hiện tổng lệnh sell và buy cho mỗi cặp. Còn mt5 thì chưa thấy ai chia sẻ. Nếu ai có cho mình xin với nhé

Đính kèm

• lot_profit.rar
    10.1 KB · Xem: 0

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 584 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 131 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,221 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 488 Xem / 38 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên