Journal - Trade theo hệ thống m5 Jankone: phân kỳ RSI + Pin bar

Các bạn cho hỏi file PinBar nén gồm hai file ex4 và mq4 cài đặt như thế nào và để làm gì. Có phải để tự động tìm PB đẹp trên khắp hệ thống không hay mình phải tự canh tìm PB thủ công?
Cảm ơn các bạn nhiều!

Các bạn cho hỏi file PinBar nén gồm hai file ex4 và mq4 cài đặt như thế nào và để làm gì. Có phải để tự động tìm PB đẹp trên khắp hệ thống không hay mình phải tự canh tìm PB thủ công?
Cảm ơn các bạn nhiều!
Cách cài đặt thì bạn tìm bài Cách cải đặt indicator vào Metatrader 4 trên diễn đàn nhé (dùng ô TÌM KIẾM ở trên)

Indicator này giúp tự tìm và vẽ mũi tên chỉ Pin Bar cho bạn. Trade hay không sẽ tự do bạn quyết định

Cái này là xuống tạm thời rồi đi lên hay đã kết thúc đi lên từ dấu hiệu PB rồi nhỉ

Bác Duonghuy cho em hỏi thêm là khi mình cài xong công cụ Pinbar rồi, mỗi khi xuất hiện Pb là có báo hiệu bằng một cái chuông ghi lại thời điểm xuất hiện PB. Song khi em xem song, tắt cảnh báo có hình cái chuông đó đi rồi thì không biết tìm lại nó ở đâu nữa để xem lại.
Có cách nào lôi nó ra không hay phải đợi lại đến khi có PB thì nó mới xuất hiện ra
Hi, e hơi gà, bác thông cảm, cảm ơn bác nhiều!

Bác Duonghuy cho em hỏi thêm là khi mình cài xong công cụ Pinbar rồi, mỗi khi xuất hiện Pb là có báo hiệu bằng một cái chuông ghi lại thời điểm xuất hiện PB. Song khi em xem song, tắt cảnh báo có hình cái chuông đó đi rồi thì không biết tìm lại nó ở đâu nữa để xem lại.
Có cách nào lôi nó ra không hay phải đợi lại đến khi có PB thì nó mới xuất hiện ra
Hi, e hơi gà, bác thông cảm, cảm ơn bác nhiều!
Hi em, cái Indi Pin bar này là loại indi repain, có nghĩa là nó sẽ vẽ lại khi mình chuyển đổi khung thời gian. Nên chỉ cần đổi khung thời gian nó sẽ vẽ lại vào báo lại.

Chúc em trade vui vẻ và thành công.

Cảm ơn các bạn nhiều!
Cái Indi này tự động tìm Pin bar thôi, nó sẽ nhận diện cây nến Pin bar và giống Pin bar về hình dáng. Tuy nhiên nó không nhận diện và phân biệt được cây PB nào là đẹp hay không đẹp.

Đẹp hay không là tuỳ mỗi người. Giống như cái máy phân biệt giới tính, nó rà lên rà xuống biết chổ cần phân biệt ra đâu là nữ, còn người nữ đó đẹp hay không thì là câu chuyện khác nhé ;)

Nếu bạn trade theo pp này thì xem kỹ lại cách chọn PB đẹp là như thế nào nhé, đó là điều quan trọng nhất của phương pháp này.

Chúc bạn trade vui vẻ và thành công.

Cái này là xuống tạm thời rồi đi lên hay đã kết thúc đi lên từ dấu hiệu PB rồi nhỉ
View attachment 10570
Không biết bạn trade theo phương pháp nào, chứ theo như pp này thì tín hiệu cũng ok thôi, có Pin đẹp có phân kỳ. Tuy nhiên chổ này 2 dây MA không đẹp lắm và tt đang sw.

Mà nếu trade thì vào lệnh ngay sau khi kết thúc cây Pin thì cũng đc 1:2, hi vọng bạn chốt lời lệnh này.

Chúc bạn trade vui vẻ và thành công

Hi anh em
mình thấy 1 mô hình của EJ khá chuẩn men:
Phân kỳ, pin bar, giá đóng cây pin dưới MA21, giá cũng đã gần hồi về MA 21 được 1 lần.
Với mô hình đẹp thế này thì anh em vào lệnh chắc nịch. thế mà giá vẫn đi lên.
Vậy anh em mổ xẻ xem mình nêu vấn đề thế có đc ko, nếu đc thì lý do gì giá đi lên

Hi anh em
Phân kỳ, pin bar, giá đóng cây pin dưới MA21, giá cũng đã gần hồi về MA 21 được 1 lần.
Vậy anh em mổ xẻ xem mình nêu vấn đề thế có đc ko, nếu đc thì lý do gì giá đi lên
View attachment 10633
Đây là trade thuận trend, tuy nhiên theo anh thì cây Pin này không đẹp, thân quá lớn và giá không đóng dưới dây EMA21, mà cây Pin này nếu là cây đỏ thì đẹp hơn. Ngoài ra RSI chưa vào vùng 70.

Mà theo như anh thấy thì cây Pin này là do tin tạo ra, em để ý các cặp xxxJ đều có 1 cây tương tự như vậy, và đa số nó không đúng cho tín hiệu kỹ thuật.

Chúc em trade vui vẻ và thành công.

Hi anh em
View attachment 10633

Cây Pin bar thuận trend như kiểu này nè @Sơn Tường MTP. Cây pin cắt dây EMA21 và đóng dưới dây.

có tín hiệu hơi hơi đẹp, Pin, Phân kỳ, giá đóng dưới dây MA21, pin nến xanh (nếu là nến đỏ thì đẹp nữa).
mình bị lỡ đò, đi vệ sinh nghe chuông báo, rửa ráy nhanh nhất có thể, chạy ra thì nến đã đi được 9-10 pips rồi

Chỉnh sửa lần cuối:
Indicator này giúp tự tìm và vẽ mũi tên chỉ Pin Bar cho bạn. Trade hay không sẽ tự do bạn quyết định
lâu lắm mới thấy a cả qua chơi,...
Tổng kết tuần này ko vào đc 1 lệnh nào cả anh em ạ.
rình mãi thì toàn tín hiệu chưa đủ hoặc nhiễu.
lúc tín hiệu đẹp thì lỡ đò.
thôi em đi ra vườn cắt bó rau muống ăn cho cả tuần đây

lâu lắm mới thấy a cả qua chơi,...
Tổng kết tuần này ko vào đc 1 lệnh nào cả anh em ạ.
rình mãi thì toàn tín hiệu chưa đủ hoặc nhiễu.
lúc tín hiệu đẹp thì lỡ đò.
thôi em đi ra vườn cắt bó rau muống ăn cho cả tuần đây
Comment chào chú xong thì tôi cũng phải chạy ra úp tạm bát mỳ cầm hơi đây.

có tín hiệu hơi hơi đẹp, Pin, Phân kỳ, giá đóng dưới dây MA21, pin nến xanh (nếu là nến đỏ thì đẹp nữa).
mình bị lỡ đò, đi vệ sinh nghe chuông báo, rửa ráy nhanh nhất có thể, chạy ra thì nến đã đi được 9-10 pips rồi
View attachment 10656

Mình đang tìm hiểu việc biến thể pp này sang thuần khung H1.
Chơi m5 thậm chí m15 tốc độ quá; nhiều khi có tín hiệu đẹp mà lỡ đò vì lí do lãng xẹt hoặc dành thời gian phân tích tín hiệu thật kĩ càng xong thấy ok rồi thì... đã đi xong 3 cây nến!!!

Mình đang tìm hiểu việc biến thể pp này sang thuần khung H1.
Chơi m5 thậm chí m15 tốc độ quá; nhiều khi có tín hiệu đẹp mà lỡ đò vì lí do lãng xẹt hoặc dành thời gian phân tích tín hiệu thật kĩ càng xong thấy ok rồi thì... đã đi xong 3 cây nến!!!
chào mừng bạn đến với anh em đang theo PP này.
mới đầu phân tích có thể hơi lâu nhưng sau này khi chuông báo pin bạn chỉ cần liếc qua là sẽ thấy tín hiệu đẹp hay ko. tổng cả thời gian phân tích kỹ càng khoảng 30-40 s thôi bạn. nếu có lỡ thì do là mình chạy ra vào không để ý thôi.hoặc gặp phải cây nến đi quá nhanh (do tin).
PP này (hoặc các PP khác) thì đương nhiên cũng có cái ưu và nhược của nó.làm thế nào tăng cường ưu và giảm nhược điểm thôi bạn ạ
PP này hợp với M5, M15, M30. còn về khung H1 thì mình cũng chưa biết thế nào.
cái này phải hỏi đại ca Quí - tui nè mới giải đáp cho bạn đc

Các chú cứ toàn than với thở và ăn thanh uống bạc thế, ít ra cũng giả bộ nói chạy ra ăn gì cho sang chảnh chút, để anh em thấy có động lực mà chiến đấu chứ :D
he he, e rút kinh nghiệm ạ, nên sáng nay vừa ra ngoài ăn bát phở rồi, ko ngày nào cũng ăn cơm sáng ở nhà a Quí lại kêu ko có động lực:D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 724 Xem / 32 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 118 Xem / 1 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 220 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 452 Xem / 24 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 186 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên