[Kathy Lien] Họp FOMC, dự đoán giao dịch với USD thế nào?

Jasmine Tran

Editor
Trial mod
839
4,978
Tuần này là thời điểm quan trọng đối với đồng Đô la Mỹ vì Cục Dự trữ Liên bang dự kiến tăng lãi suất lần thứ hai trong năm nay. Bloomberg báo cáo rằng chỉ số FED Fund Futures cho thấy có tới 94,8% cơ hội tăng lãi suất và các nhà hoạch định chính sách của Mỹ đã không làm gì để chúng ta nghi ngờ về những kỳ vọng đó. Đô la Mỹ, sau khi bắt đầu tuần dưới áp lực nặng nề, thì đã phục hồi mạnh mẽ vào cuối ngày thứ sáu, đặc biệt là so với đồng Yên Nhật. Việc giao dịch trong những ngày tới sẽ phụ thuộc vào việc liệu Fed có đưa tín hiệu về tính nhất quán và chắc chắn của họ không. Vừa rồi, chúng tôi cho rằng đồng đô la sẽ gặp khó khăn do dữ liệu yếu, PPI, CPI, báo cáo doanh thu bán lẻ (tất cả trước khi FOMC) sẽ làm tăng mối quan tâm về hiệu quả hoạt động của nền kinh tế Mỹ. Xét rằng giá hàng hóa đã giảm, giá gas giảm, niềm tin người tiêu dùng thấp hơn và tăng trưởng thu nhập, lạm phát và chi tiêu trong tháng 4 , vì thế, cũng nên giảm theo. Nói cách khác, chúng tôi cho rằng số liệu trước FOMC có thể làm ảnh hưởng đến đồng USD.

Tuy nhiên, đồng USD có thể phục hồi sau đợt tăng lãi suất của FED vì không có lý do gì để tin rằng FED sẽ không tiến hành tăng lãi suất lần nữa trong năm nay (cả tháng 6 và tháng 12). Nền kinh tế Mỹ đang phục hồi, tỷ lệ thất nghiệp đang giảm và tháng 12 là một thời gian dài kể từ bây giờ. Mặc dù chưa có bất kỳ tiến bộ nào về cắt giảm thuế và chi tiêu ngân sách, nhưng vẫn quá sớm để FED quyết định thay đổi xu hướng thắt chặt của mình. Ít nhất họ sẽ muốn xem nền kinh tế hoạt động như thế nào trong vài tháng tới. Họ có thể đợi cho đến tháng 9 để bỏ kế hoạch tăng lãi suất vào cuối năm. Vì lý do này và thực tế là Fed là ngân hàng trung ương duy nhất tăng lãi suất, chúng tôi cho rằng đồng đô la sẽ gặp khó khăn trước FOMC nhưng sẽ tăng giá trở lại hậu FOMC. Ngân hàng Nhật Bản cũng có một cuộc họp về chính sách tiền tệ và họ được kỳ vọng sẽ nâng cao triển vọng kinh tế của mình nhưng điều đó có thể bị chặn lại do sự sụt giảm trong dự báo lạm phát của họ.

Nguồn: Bkassetmanagement

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
bạn cho mình xin cái link theo dõi fed fund future nhé, ở trên TraderViet có một bài viết ma mình ko tìm lại ko thấy

Bài đó đây nha bạn, bạn vào xem hướng dẫn để theo dõi fed fund futures nhe
Công cụ giúp dự báo khả năng điều chỉnh lãi suất của FED cho anh em Trader
em thichs xem cái chỉ số này theo cổ điển cơ, có một bài viết về cách sử dụng fed fund future ở TraderViet mà em tìm lại ko thấy bác ạ, à mà bác gioit tiếng anh tìm hộ em một cái link được ko ạ? em cảm ơn bác nha!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,484 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 320 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 838 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 241 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 385 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 126 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,749 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên