Khả năng cao là hôm qua bọn Big Boy đã chơi anh em Trader chúng ta

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,613
153,992
Từ tối qua đến nay có 2 bài viết trên TraderViet mà nếu chúng ta xâu chuỗi lại thì thấy có khả năng bọn Big Boy đang "làm giá" thị trường vàng.

Đầu tiên là tin này Big Boy bí ẩn nào đó đã ra sức đập vàng 2 ngày liên tục trước phiên chốt giá London

Sau đó là tin này [SPDR Gold Trust ngày 20/04] Đại bác đã nổ

Cụ thể tình hình là:

Theo bài viết đầu tiên thì trong 2 ngày liên tục là hôm kia và hôm qua, có Big Boy nào đó đã ra sức đẩy giá vàng xuống. Hai lần đều vào trước giờ fix giá phiên London. Hôm kia Big Boy bán ra 25.000 hợp đồng futures, còn hôm qua thì bán ra với khối lượng tương đương 3 tỷ USD. Tất nhiên mục tiêu là để đè giá xuống.

Lúc Big Boy bán ra hôm qua thì đúng là giá vàng lao dốc khoảng 10 usd/oz

Thấy giá lao xuống thì nhiều trader đánh theo xu hướng đã nhào theo bán.

Cho đến sáng nay thì có tin SPDR mua vào đến gần 12 tấn vàng. Khối lượng này là lớn nhất kể từ đầu năm 2017.

Vậy anh em đã thấy bức tranh toàn cảnh khi xâu chuỗi lại 2 tin này chưa?

Bán trước tạo xu hướng, sau đó mua vào cực khủng với giá thấp. Trò này nghe quen với các Big Boy làm giá. Đó là tạo xu hướng sai, bẫy trader nhỏ lẻ vào nhầm hướng, mua vào giá rẻ.

Nếu đúng là vậy thì đoạn tiếp theo chúng ta sẽ thấy giá được đẩy lên trở lại

Bài này viết suy diễn...hên xui nhé. Anh em cứ chém thoải mái

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
vừa bấm nút sell , U nó chạy lên đỉnh luôn vãi thật , cơm áo gạo tiền ....

Vâng tin hay không tùy thị trường ...mà thị trường thì có thật....nhưng iem thì khi ví tiền có hạn thì luôn theo thị trường....iem ko sợ SL or TP iem chỉ sợ mình ko theo và theo dõi thui các bác ah....ví tiền ko ai muốn mất ...Yêu thì phải giữ các bác ạ.....

cũng vì vàng mà cách đây vài ngày em ra đi mấy chục tr các bác ạ,cháy luôn tk buồn chả muốn trade tiếp

Đang muốn nâng cấp con xe đạp thống nhất. Lên con dream Thái. Mà bọn Big boy nó thịt mất của em. Giờ ko có xe dream, cũng chẳng có xe đạp. Em đi xe của bộ vậy.

sao các bác sell nhiều thế, mình ủng hộ xu hướng tăng và đang núp lùm chờ đánh demo thôi, vì 2 bữa nay nó cứ sình chờ bung chưa dám vào lệnh

sáng thứ hai lên mạnh tạo đỉnh tại 13xx rồi xuống từ đây đến hết năm

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 322 Xem / 8 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 223 Xem / 27 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 83 Xem / 1 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 67 Xem / 2 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,373 Xem / 85 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 260 Xem / 13 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên