[Khẩn cấp] Vợ em đòi bỏ nhà đi nếu em còn trade Forex các bác à!

Daydreamer

Active Member
29
57
Chuyện là vầy các bác, em biết đến Forex cũng được khoảng 9 10 tháng rồi và cũng đã giao dịch demo 3 tháng mấy nên một ngày đẹp trời em quyết định trade live. Công việc thường ngày của em thu nhập cũng khá thôi vừa đủ để nuôi vợ, mua sữa cho con và để dành được một khoản nhỏ. Đặc biệt là chi tiêu hàng tháng thì vợ em giữ hết, và vợ em cũng rất kỹ càng khi xuất tiền ra. Như vậy nó mới ngặt.

Như em đã nói thì em quyết định trade live, chính xác là vào tháng 11 năm ngoái và lúc đó em chưa tìm hiểu kỹ lắm và chưa biết đến tài khoản cent nên em tạo một tài khoản và nạp 100$ vào. Số tiền đó là quỹ đen của em, em để dành từ lúc trade demo và 100$ đó sau 1 tháng là bay sạch. Em vẫn tiếp tục muốn trade live tiếp bởi vì em biết là lúc đầu giao dịch ai cũng thua lỗ cả, không riêng gì em, có công mài sắt có ngày nên kim và em nói vợ đưa tiền cho em để "đi chơi với bạn trên thành phố" (em ở Đồng Tháp) bởi vì em biết em mà nói lấy tiền để trade Forex thì chắc chắn vợ em không cho. Vợ đưa em tiền còn nói thêm một câu "Xài cho tiết kiệm đó nghen", em ừ ừ rồi qua nhà thằng bạn ngủ vài hôm rồi quay về nhà.

Vậy là em nạp tiếp tục 100$ nữa vào tài khoản, lần này em không bị cháy tài khoản mà tài khoản chỉ còn có gần 30$ thôi trong vòng 3 tháng, bởi vì em vừa trade demo vừa trade live, cháy chủ yếu là do bị sóng dập thôi (không biết là do em xui hay ai cũng bị ta?). Gần đây em quyết định nạp tiền vào tài khoản tiếp và lần này em lấy tiền chu cấp hàng tháng cho mẹ (giờ vẫn cảm thấy có lỗi), và nạp được khoảng 60$. Cho đến hiện tại thì tài khoản em còn 50$. Một ngày đẹp trời, à mới hôm kia thôi, thì vợ em nói chuyện với mẹ sao đó rồi biết được em chưa đưa tiền cho mẹ rồi hỏi tội em. Em phân trần đủ kiểu và giải thích rất nhiều nhưng vợ em nói một câu xanh rờn là "Em thấy cái này không khác gì cờ bạc cả. Em mà thấy trade triếc gì đó hay nạp tiền vào này nọ thì em ôm con về nhà má em ở. Tiền bạc làm một tháng không bao nhiêu mà cứ đổ vào đó ôm mộng kiếm tiền làm giàu, thực tế đi."

Nghe xong em cứng họng luôn các bác, em vẫn muốn tiếp tục trade Forex nhưng mà vợ em lại như vậy, em phải làm sao đây mọi người?

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Chỉnh sửa lần cuối:
Mình chưa có vợ nên không giúp gì được bác rồi, để đưa ra ngoài trang chủ cho mọi người giúp đỡ vậy, biến căng quá.

Chuyện là vầy các bác, em biết đến Forex cũng được khoảng 9 10 tháng rồi và cũng đã giao dịch demo 3 tháng mấy nên một ngày đẹp trời em quyết định trade live. Công việc thường ngày của em thu nhập cũng khá thôi vừa đủ để nuôi vợ, mua sữa cho con và để dành được một khoản nhỏ. Đặc biệt là chi tiêu hàng tháng thì vợ em giữ hết, và vợ em cũng rất kỹ càng khi xuất tiền ra. Như vậy nó mới ngặt.

Như em đã nói thì em quyết định trade live, chính xác là vào tháng 11 năm ngoái và lúc đó em chưa tìm hiểu kỹ lắm và chưa biết đến tài khoản cent nên em tạo một tài khoản và nạp 100$ vào. Số tiền đó là quỹ đen của em, em để dành từ lúc trade demo và 100$ đó sau 1 tháng là bay sạch. Em vẫn tiếp tục muốn trade live tiếp bởi vì em biết là lúc đầu giao dịch ai cũng thua lỗ cả, không riêng gì em, có công mài sắt có ngày nên kim và em nói vợ đưa tiền cho em để "đi chơi với bạn trên thành phố" (em ở Đồng Tháp) bởi vì em biết em mà nói lấy tiền để trade Forex thì chắc chắn vợ em không cho. Vợ đưa em tiền còn nói thêm một câu "Xài cho tiết kiệm đó nghen", em ừ ừ rồi qua nhà thằng bạn ngủ vài hôm rồi quay về nhà.

Vậy là em nạp tiếp tục 100$ nữa vào tài khoản, lần này em không bị cháy tài khoản mà tài khoản chỉ còn có gần 30$ thôi trong vòng 3 tháng, bởi vì em vừa trade demo vừa trade live, cháy chủ yếu là do bị sóng dập thôi (không biết là do em xui hay ai cũng bị ta?). Gần đây em quyết định nạp tiền vào tài khoản tiếp và lần này em lấy tiền chu cấp hàng tháng cho mẹ (giờ vẫn cảm thấy có lỗi), và nạp được khoảng 60$. Cho đến hiện tại thì tài khoản em còn 50$. Một ngày đẹp trời, à mới hôm kia thôi, thì vợ em nói chuyện với mẹ sao đó rồi biết được em chưa đưa tiền cho mẹ rồi hỏi tội em. Em phân trần đủ kiểu và giải thích rất nhiều nhưng vợ em nói một câu xanh rờn là "Em thấy cái này không khác gì cờ bạc cả. Em mà thấy trade triếc gì đó hay nạp tiền vào này nọ thì em ôm con về nhà má em ở. Tiền bạc làm một tháng không bao nhiêu mà cứ đổ vào đó ôm mộng kiếm tiền làm giàu, thực tế đi."

Nghe xong em cứng họng luôn các bác, em phải làm sao đây?
bài này làm anh nhớ đến ( xưng anh luôn, do em tự hạ làm em :D ) câu chuyện của Bill Williams kể thì phải ( cũng không chắc nữa vì đọc đâu đấy lâu rồi, cha này vừa là trader vừa là nhà tâm lý học, cha viết cả indi về La Coste , nhầm Cá sấu....) cha này kể có trader kia cũng trade đâu 20 niên rồi, pro nhé, và trade ở nhà, còn vợ thì có cv riêng và kiếm cũng không phải tệ; vấn đề là mỗi lần đi làm về vợ trader này luôn hỏi khi đi làm về: " thế nào, hôm nay đã thua bao nhiêu " xiền" của chúng mình rồi?" Cái này nó cứ lặp đi lặp lại và trader pro này điên lắm và hỏi ý kiến Bill; Bill trả lời, có 3 luwajh trọn: 1)... Okay, anh tạm kể đến đây, nếu quan tâm anh kể tiếp và cho like nữa thì kể, còn không tự tìm sách đọc ;)

Bây giờ chuyển sang tk cent đi, luyện đến khi nào tk đi ngang hoặc có lợi nhuận thì chuyển sang mini lại để bắt đầu đánh lãi suất kép.
Chỉ cần bỏ 1 bữa nhậu là đủ tạo tk cent đánh cả tháng rồi

Bây giờ chuyển sang tk cent đi, luyện đến khi nào tk đi ngang hoặc có lợi nhuận thì chuyển sang mini lại để bắt đầu đánh lãi suất kép.
Chỉ cần bỏ 1 bữa nhậu là đủ tạo tk cent đánh cả tháng rồi

"Đàn ông nghe vợ thì sang
Đàn ông cãi vợ tan hoang cửa nhà
Đàn ông không biết thờ "bà"
Cuộc đời lận đận kể là vất đi
Đàn ông sợ vợ ai khi?
Vợ mình mình sợ ngán gì thế gian
Đàn ông khí phách ngang tàng
Nghe lời vợ...dạy là hàng.... trượng phu

...."
bạn tham khảo tài liệu "mật" trên đây rồi tự quyết định nhé!
sợ quái gì đứa nào ! :D:D

Nói chuyện về trade liên quan đến vợ. Tôi kể chuyện của bản thân:
- Năm 2012, tôi có tầm 70tr (tiền kiếm riêng trước khi cưới vợ). Khi biết đến fx, cũng như các trader khác, tôi ôm mộng làm giàu, nạp ngay 500$, trong 2 tuần sau tôi đã đúp tài khoản lên 1000$. Vợ tôi lúc đó rất hứng thú. Thế rồi trong tuần sau nữa thì cháy sạch cả lãi gốc. Tôi bèn nói với vợ lấy thêm 500$ nữa đánh và hứa là nếu thua thì nghỉ luôn. Sau đó tôi cũng lên gần 1000$ và thua sạch lại, đúng kịch bản cũ. Tôi thực hiện lời hứa, nghỉ chơi đến khi nào có điều kiện thì chơi lại. Cơ bản là thời điểm đó thu nhập tôi chỉ đủ tiêu.
- Cuối 2016, tôi chơi lại. Tôi cũng nói với vợ là bắt đầu chơi lại, vợ tôi cảnh báo là chơi nhưng ko được thua. Tôi bảo 6 tháng sau mới tính, bây giờ chơi 1 triệu thôi (50$), có thua cũng coi như học phí. Vợ tôi cũng xuê xoa cho qua. May mắn là từ bữa đó đến giờ tk có lúc xuống còn 24% nhưng sau lên lại đủ tiền. Sau đó tôi nạp tiếp 50$ và hiện tại lợi nhuận được thêm 50$. Vợ tôi lại hứng thú lại với món này và ủng hộ tôi chơi hehe. Tuy nhiên vẫn ko cho nạp nhiều, cho nên tôi sẽ đánh với lãi suất kép (ko rút tiền lãi ra mà để đó và tăng số tiền SL lên).
Kết luận: chơi trong khả năng chi tiêu của mình thôi, đừng để ảnh hưởng đến vợ con, gia đình bạn nhé. Số tiền 20 triệu tôi thua năm 2011, phải cày cả năm vào thời điểm đó mới bù lại được.

"Đàn ông nghe vợ thì sang
Đàn ông cãi vợ tan hoang cửa nhà
Đàn ông không biết thờ "bà"
Cuộc đời lận đận kể là vất đi
Đàn ông sợ vợ ai khi?
Vợ mình mình sợ ngán gì thế gian
Đàn ông khí phách ngang tàng
Nghe lời vợ...dạy là hàng.... trượng phu

...."
bạn tham khảo tài liệu "mật" trên đây rồi tự quyết định nhé!
sợ quái gì đứa nào ! :D:D
Happy wife, happy life :D

Mình nhớ nhất 1 ngày đó là thứ 5 từ mấy trăm USd mình lỗ gần hết tiền trong tài khoản, hình như còn có 38$ thì phải. Sáng uống café với anh bạn hơn mình 20 tuổi, nói với ông nếu thua lần này nữa chắc mình bất tài that, nghỉ Forex 1 thời gian bao giờ có vốn lại rồi chơi. Tối đó nhịn ăn luôn bữa tối chơi đến đúng 2h sáng từ 38$ mình lời lên được 800$ (đợt sự kiện Brexit) rồi đi ngủ. Sáng hôm sau trong vòng một tiếng mình làm từ 800$ lên 1500$ (tại đặt lệnh lớn thì nó mau lên tiền). Trong long mừng thầm rồi lại tự phụ, sang thứ 2 tuần sau hí hửng đặt lệnh tiếp và mất trắng 1500$ chỉ trong nửa ngày. và đến giờ là đã lỗ gần 10000$. haha. Nếu tính luôn số tiền nạp + Kiếm được thì nó hơn 10.000K

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình nhớ nhất 1 ngày đó là thứ 5 từ mấy trăm USd mình lỗ gần hết tiền trong tài khoản, hình như còn có 38$ thì phải. Sáng uống café với anh bạn hơn mình 20 tuổi, nói với ông nếu thua lần này nữa chắc mình bất tài that, nghỉ Forex 1 thời gian bao giờ có vốn lại rồi chơi. Tối đó nhịn ăn luôn bữa tối chơi đến đúng 2h sáng từ 38$ mình lời lên được 800$ (đợt sự kiện Brexit) rồi đi ngủ. Sáng hôm sau trong vòng một tiếng mình làm từ 800$ lên 1500$ (tại đặt lệnh lớn thì nó mau lên tiền). Trong long mừng thầm rồi lại tự phụ, sang thứ 2 tuần sau hí hửng đặt lệnh tiếp và mất trắng 1500$ chỉ trong nửa ngày. và đến giờ là đã lỗ gần 10000$. haha. Nếu tính luôn số tiền nạp + Kiếm được thì nó hơn 10.000K
Nghe giống chuyện kể của người từ LagVegas trở về.
:D:D

Nghe xong em cứng họng luôn các bác, em vẫn muốn tiếp tục trade Forex nhưng mà vợ em lại như vậy, em phải làm sao đây mọi người?

Nghe bác kể thấy thấp thoáng tôi trong đó, nhưng tôi không có được người vợ như bác, vợ tôi cũng đòi bỏ đi vì tôi trade forex nhưng bỏ đi thật bác ạ.! mà không vì tôi thua, vì tôi thắng bác ạ! tôi thắng được "chút tiền lẻ". thế là ngày đẹp trời tôi nhận cuộc gọi từ malaysia một giọng nói thánh thót vang lên đại loại muốn nói là không còn ý định quay về việt nam.đương nhiên vợ tôi không quên mang theo mớ tiền lẻ mà tôi thắng được. chỉ có nợ do huy động vốn là không mang theo thôi! vợ bác thế kia thì cứ đả thông tư tưởng là uki rồi!
Có điều nếu bác trade cả năm rồi mà vẫn thua thì nên xem lại nhá!:rolleyes:

Tôi nghĩ trong hoàn cảnh hiện tại thì bạn nên dùng tiền lương cho chi tiêu gia đình,mỗi tháng tích lũy lại 1 ít, trade tk cent đến khi có profit ổn định tầm 6 tháng, DD không quá lớn, quan trọng nhất là trade theo 1 nguyên tắc nhất định, luôn có SL và quản lí vốn rõ ràng, thắng thua không còn quá phấn khích hay căng thẳng thì tới đó hãy tiếp tục mini acc.Vợ vẫn trên hết bác à.

Về ngay với vợ sẽ không có gì hối tiếc bạn nhé. Khi nào dư dả quay lại forex vẫn chưa muộn, vẫn còn đó và phải hiểu trade forex theo kiểu đầu tư chứ không phải cờ bạc. Còn vẫn nghĩ nó là cờ bạc thì nghỉ ngay đi kẻo muộn. Chúc bạn vui vẻ bên gia đình.

bài này làm anh nhớ đến ( xưng anh luôn, do em tự hạ làm em :D ) câu chuyện của Bill Williams kể thì phải ( cũng không chắc nữa vì đọc đâu đấy lâu rồi, cha này vừa là trader vừa là nhà tâm lý học, cha viết cả indi về La Coste , nhầm Cá sấu....) cha này kể có trader kia cũng trade đâu 20 niên rồi, pro nhé, và trade ở nhà, còn vợ thì có cv riêng và kiếm cũng không phải tệ; vấn đề là mỗi lần đi làm về vợ trader này luôn hỏi khi đi làm về: " thế nào, hôm nay đã thua bao nhiêu " xiền" của chúng mình rồi?" Cái này nó cứ lặp đi lặp lại và trader pro này điên lắm và hỏi ý kiến Bill; Bill trả lời, có 3 luwajh trọn: 1)... Okay, anh tạm kể đến đây, nếu quan tâm anh kể tiếp và cho like nữa thì kể, còn không tự tìm sách đọc ;)
wow, được nhiều bạn like quá. thank you! Nhưng chủ thớt like thì tớ kể cho chủ thớt nghe tiếp hehehhe

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,494 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 334 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 849 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 252 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 388 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 130 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,751 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên