Kịch bản của một số cặp tiền.

Mai Văn Hải

Active Member
313
521
Dưới đây là nhận định của mình về xu hướng một số cặp tiền, các bạn tham khảo.

Đính kèm

50.5 KB · Xem: 1
    50.5 KB · Xem: 0

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Xin hỏi bác dựa vào đâu mà có kịch bản như vậy?. Đừng nói là dựa vào dây trung bình màu tím lung linh kia nhé :D

Bác hiểu sai ý em rồi. Bác có 1 kịch bản, em củng có 1 kịch bản và những ai còn trade forex cũng sẽ có một kịch bản riêng cho mình. Nhưng bác đưa ra mà không lý giải thì kịch bản của bác sẽ không ai quan tâm vì không có cơ sỡ.
Bác nghiêm túc quá :). Thực ra những cặp này bác nhìn lên khung W1 thì thấy rõ hơn, em giao dịch theo Price action, ý tưởng của em là phá vỡ thì có xác nhận tại những vùng cản và hỗ trợ quan trọng, hoặc sideway thì có tín hiệu đảo chiều tại đỉnh hoặc đáy. Mấy cái đường MA kia, em vẽ chỉ là yếu tố tham khảo thôi bác.

Mình thích view của bạn, có thể giải thích cụ thể hơn không bạn
Cái này dựa theo cấu trúc thị trường thôi bác à. Thị trường có xu hướng thì sẽ có những điểm hồi để tiếp tục theo xu hướng cũ. Thị trường không xu hướng thì xem xét các điểm đảo chiều ở đỉnh và đáy.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 397 Xem / 33 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 600 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 315 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên