Kiếm tiền từ thị trường forex không chỉ có trading

PepePips

Active Member
582
5,330
Thị trường forex là một thế giới với rất nhiều cơ hội kinh doanh cho mọi người. Hàng tỷ đô la được giao dịch trên thị trường mỗi ngày, vì vậy thị trường này thu hút rất nhiều người tham gia với giấc mơ thành công kiếm hàng triệu đô. Nhưng bạn không cần phải trở thành một trader để có thể kiếm tiền từ thị trường. Thay vào đấy, bạn cần chuẩn bị nhiều kỹ năng kinh doanh.

Hiện nay, theo quan sát của cá nhân mình phát hiện có khoảng 5 lĩnh vực kinh doanh liên quan đến thị trường forex gồm:
  1. Trader chuyên nghiệp.
  2. Thầy dạy trading.
  3. Dịch vụ bán tín hiệu.
  4. Các loại phần mềm forex (có hoặc không liên quan đến EA).
  5. Hỗ trợ các công ty broker (IB v.v...)
Tất cả năm loại hình kinh doanh này đều có thể phát triển bởi một cá nhân và lớn mạnh theo thời gian. Một số cần rất ít vốn để khởi đầu trong khi một số khác phải đòi hỏi vốn khá là lớn. Anh em xem qua mỗi lĩnh vực mình giới thiệu xem có cái nào phù hợp không nhé:

Kiếm tiền từ việc trở thành trader chuyên nghiệp

Anh em nào mà đến thị trường chẳng phải trải qua công việc trading. Với hứa hẹn mức lợi nhuận từ thị trường, thu nhập bị động và tự do tài chính, anh em nào chẳng mơ về việc mình trở thành một trader chuyên nghiệp nào đó. Nhưng cơ hội để trở thành một trader thành công không hề dễ. Anh em phải học hỏi nhiều năm trời, chưa kể cháy biết bao nhiêu cái tài khoản mà cũng chưa chắc học được đủ kỹ năng để tự mình làm giàu.

Nhưng khó không có nghĩa là không có ai kiếm ra tiền từ nghề trade. Một số người có khả năng kiếm lợi nhuận 100% 1 tháng hoặc hơn (các anh em lên facebook xem thì biết). Nếu đủ giỏi, bạn không chỉ kiếm được tiền từ trade mà có thể bạn còn được các nhà đầu tư và các nhà quản lý quỹ săn đón.

kiem-tien-tu-thi-truong-forex-khong-chi-co-trading-traderviet.png
Đây là tài khoản của một trader thành công (nguồn ea-coder.com)

Công việc quản lý quỹ kiếm được hàng triệu đô la mỗi năm và là công việc đáng mơ ước với nhiều trader. Nhưng để có thể trở thành một fund manager, anh em cần phải chuẩn bị cho mình kiến thức và kỹ năng nên lựa chọn khóa học trở thành yếu tố quan trọng hàng đầu. Nếu anh em chưa biết bắt đầu từ đâu có thể xem qua các website dưới đây:
  • Forexpeacearmy.com: website này chuyên cảnh báo các broker lừa đảo. Trang web còn có phần giới thiệu và review các khóa học tính phí.
  • Babypips.com: tổng hợp các kiến thức cơ bản cho trader. Diễn đàn TraderViet cũng đã dịch lại một số bài, các bạn xem tại đây.

Kiếm tiền từ việc dạy trading

Nếu bạn trade tốt và trade có lợi nhuận với hệ thống giao dịch của bạn, không lý do gì bạn không thể dạy hệ thống của bạn cho người khác và kiếm được lợi nhuận từ đó. Các trader luôn muốn tìm hiểu để có thêm kiến thức và hệ thống có lợi nhuận. Nếu bạn có một hệ thống như vậy, và bạn có thể dạy cho người khác, thì bạn không chỉ đang kiếm tiền từ thị trường, bạn còn giúp người khác kiếm tiền và có một thu nhập bị động từ công việc đó.

kiem-tien-tu-thi-truong-forex-khong-chi-co-trading-traderviet-1.jpg

Trở thành một thầy dạy trade hay huấn luyện viên trading còn giúp bạn hiểu thêm về hệ thống mà bạn đang sử dụng. Đáng tiếc là công việc dạy trade bị biến tướng quá nhiều, nhiều thầy dạy trade không có khả năng kiếm lợi nhuận đã đem hệ thống của mình đi rao bán trên mạng với giá cắt cổ. Tốt nhất, anh em nên xem review để biết khóa học hay thầy dạy trade nào tốt.

Kiếm tiền từ viết bán tín hiệu giao dịch

Bạn có thể kiếm tiền từ việc cho thuê tín hiệu giao dịch. Công việc này cũng yêu cầu bạn phải giao dịch có lợi nhuận trước. Bạn phải chứng minh bạn đã thành công khi trade, tài khoản phải kiếm ra tiền về lâu dài...

kiem-tien-tu-thi-truong-forex-khong-chi-co-trading-traderviet-2.png

Các chợ tín hiệu forex lớn hiện nay có thể kể đến mql5, myfxbook, zulutrade...

Kiếm tiền từ việc xây dựng phần mềm hỗ trợ trader

kiem-tien-tu-thi-truong-forex-khong-chi-co-trading-traderviet-2.jpg

Nếu bạn là một coder thì quá tốt. Đây là loại công việc mà bạn không cần đến các kỹ năng như các công việc ở trên vừa nêu.

Các loại phần mềm mà coder có thể hỗ trợ cho trader như: các indicator theo yêu cầu, các phần mềm hỗ trợ trading. Các coder có thể kiếm được rất nhiều tiền vì bạn có thể bán sản phẩm của mình cho rất nhiều đối tượng và đây cũng là một thị trường rất lớn.

Một số sản phẩm thành công có thể kể đến như forextester - phần mềm giúp trader backtest, phần mềm trading journal - giúp trader viết nhật ký giao dịch...

Kiếm tiền từ việc trở thành IB cho broker

Nếu không có lựa chọn nào ở trên phù hợp với nhu cầu của bạn, bạn có thể thử xây dựng một công ty môi giới. Điều này cần anh em phải đầu tư một số tiền lớn. Ngoài ra bạn cần phải thuê nhân viên, thuê mặt bằng... nếu bạn muốn trở thành một IB lớn. Đây là cách làm phức tạp nhất để kiếm tiền trong Forex.

Ngoài ra còn có một số cách khác để kiếm tiền từ thị trường forex như trở thành chuyên gia phân tích thị trường ( phân tích kỹ thuật hay phân tích cơ bản), phóng viên tin tức về thị trường (bloomberg, businessinsider hay forexlive...)

Nguồn ea-coder.com

Đính kèm

• kiem-tien-tu-thi-truong-forex-khong-chi-co-trading-traderviet-1.jpg
    kiem-tien-tu-thi-truong-forex-khong-chi-co-trading-traderviet-1.jpg
    148.6 KB · Xem: 3
  • kiem-tien-tu-thi-truong-forex-khong-chi-co-trading-traderviet-2.jpg
    kiem-tien-tu-thi-truong-forex-khong-chi-co-trading-traderviet-2.jpg
    167.2 KB · Xem: 3

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Chỉnh sửa lần cuối:
Chủ thớt cho mình hỏi,muốn bán tín hiệu trên mql5 thì cần làm những gì. cảm ơn ạ

Ở Việt Nam, trader chuyên nghiệp thì danh bất lộ tướng, còn thầy dạy trading thì bảo mình là trader chuyên nghiệp. Đến chừng nào forex được hợp thức hóa ở Việt Nam thì may ra mấy cái trên áp dụng được.

Các sếp trên này có biết ở Đà Nẵng có công ty nào của ngành ko?Muốn trade thuê mà ở Đà Nẵng không có cái công ty nào tuyển cả. :D

Chủ thớt cho mình hỏi,muốn bán tín hiệu trên mql5 thì cần làm những gì. cảm ơn ạ

quan trọng là kỹ năng trade của bạn đã ok chưa? nếu chắc chắn rồi 100% thì mình hướng dẫn ,mà chưa thì luyện thêm ,đã trade chưa tốt thì ko nên dk làm gì , chỉ làm mất time và đặc biệt là mất uy tín ngay từ ban đầu >> mình là trader lâu năm nên mình khuyên vậy, đã tham gia chợ tín hiệu thì phải mang uy tín đến với khách hàng sẽ có lợi ích cho mình về sau

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• The Blade trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 70,265 Xem / 38 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,621 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 247 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 447 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,136 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 343 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 199 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên