Lời khuyên của 1 facebooker cho người mới. Không thể thắng trong forex

thực ra khi kinh doanh là vậỵ, do fx người chơi lao vào nhiều rồi thua rồi "khóc"; thêm nữa trò fx nó hay có dạng cộng đồng để lôi kéo nên sự việc nó trở nên kịch tính hơn. Làm việc gì cũng thế nếu không có hiểu biết, kinh nghiệm, dẫn đến mất mát thua lỗ là điều đương nhiên. Nếu bạn cứ thử làm một thống kê cũng sẽ thấy, bao nhiêu người kinh doanh thất bại? Bao nhiêu DN thành lập rồi dừng hoạt động? Còn người đi làm công ăn lương mà là dân VP dân kỹ thuật, bao nhiêu người bị thôi việc vì tụt hậu, và rồi phải chuyển nghề? Cuộc sống nhìn chung là thế, luôn cần học hỏi, nỗ lực trau dồi kinh nghiệm và biết quản lý bản thân. Một doanh nhân thành công, hay một trader thành công nói lên phần hồn của họ đã trở nên chín chắn( maturity), vì họ biết họ phải làm gì. Do vậy số đông thua lỗ là chuyện dĩ nhiên và không phải là chuyện lạ; trong số đông đẩy sẽ có người cố gắng và rồi vượt qua được sau này.
Theo kinh nghiệm của mình, mình chưa thấy trader thành công nào đi chê bai hay đánh giá những traders đang bị gọi là thất bại! Không ai trong số họ làm vậy cả, vì những người đấy họ biết là mỗi một cá nhân có nét đặc thù riêng, và chỉ cá nhân đấy mới tìm ra cho chính bản thân họ một phương pháp phù hợp với cá tính riêng của họ thôi, do vậy dù bạn có là một trader thành công mấy đi nữa, bạn cũng không bao giờ làm cho một người khác thành được như bạn, vì có thể họ sẽ còn hơn bạn, hoặc họ chẳng bao giờ học được và làm được những thứ như bạn làm. Vậy những người chưa thành công được trên thị trường này hay cái gì đi nữa thì cứ nhớ câu nói của Edison là: " tôi chưa bao giờ thất bại, tôi chỉ có phát hiện ra được cả trăm phương pháp nếu làm theo cách đấy sẽ không thành công thôi" ;)
thank!!!!

Đã là ngành đầu tư, thì nó chỉ bao gồm tri thức, cả quá trình nghiên cứu, cả 1 hệ thống hỗ trợ theo. Làm 10 năm hay 20 năm mà ko chịu thay đổi thì cũng vẫn thất bại. Đọc sách mà để giàu được thì đã ko nhiều người thất bại, ngó nghiêng xung quanh mà thay đổi được thì đã ko nhiều người dậm chân tại chỗ. Tất cả phải là sự thay đổi tổng thể. Nó là quá trình biến đổi từ những cái tưởng chừng như xa lạ thành của mình. Vậy thôi, cơ bản hay kĩ thuật thì phải biến nó thành của mình, phải tự đánh giá bằng con mắt thực tế. Không nên quá ảo tưởng hay tự giới hạn bản thân trong ngành này. Thắng hay thua do cách tiếp cận vấn đề của mình. Bất kể bài toán nào cũng có lời giải!
Nếu như nghĩ lô đề, thì nghiệp của bạn là lô đề
Nếu nghĩ copy right thì cả đời của bạn, sự nghiệp của bạn cũng chỉ copy right!
có người nói với tôi vậy, nghe hơi đắng, nhưng đó là sự thực. Có lẽ đích đến là sự tối giản!

Đầu tư FX mà không giàu nhanh thì làm việc khác tốt hơn.$10k mà mong lãi 7tr 8tr 1 tháng thì làm làm gì cho mệt ? MMO rất nhiều cơ hội khác tốt hơn nhiều, :D
Một khi tìm được PP tốt thì bạn tấp vào tối đa đi :D
Các thành phần 10 năm 8 năm kinh nghiệm FX mà ko thắng được thì chỉ là chém gió hoặc tư chất có hạn.

Tìm giường hàn băng của cô cô, dương quá mà tu luyện 5 ngày là xong. Cần chi 5 năm. :p

Mấy bạn thấy nói những lời tiêu cực nên bỏ luôn đi. Vì cũng như đánh trận, chưa đánh đã bảo thua thì đánh cái gì. Vào lệnh bừa phứa, sl thì không đặt, chơi kiểu cầu may. Cháy là do sàn này nọ. Thôi nghỉ đi mấy bạn, làm việc khác có ích hơn.

Đầu tư FX mà không giàu nhanh thì làm việc khác tốt hơn.$10k mà mong lãi 7tr 8tr 1 tháng thì làm làm gì cho mệt ? MMO rất nhiều cơ hội khác tốt hơn nhiều, :D
Một khi tìm được PP tốt thì bạn tấp vào tối đa đi :D
Các thành phần 10 năm 8 năm kinh nghiệm FX mà ko thắng được thì chỉ là chém gió hoặc tư chất có hạn.
Bác này hay quá. Cho tôi cái bằng chứng 2 năm lãi trung bình 5 - 10%/ tháng tôi huy động anh em theo bác học nghề. Hay bác kiếm được rồi lên núi ở ko muốn truyền nghề

thắng được thì cũng có số ít và cuộc chơi không dành cho đám đông nên nhớ là không dành cho đám đông, bởi muốn thắng bạn phải là người số ít , đánh phải có chiêu đúng tư duy không thuộc đám đông kia thì mới ăn đc ít của đám đông bỏ cuộc , Chậm mà nhanh nhanh mà chậm, đám đông thường là người thích nhanh :3 ✋ tôi ngược lại chậm mà nhanh đó mới là tư duy tách khỏi đám đông, nhưng nếu người có kinh nghiệm, chỉ kinh nghiệm win cho đám đông thì cuộc chơi sẽ khó khăn hơn và nó đc gọi là thị trường già nua khi đám đông quá khôn , nên việc người có kinh nghiệm truyền thụ kiến thức hiểu rõ điều này:D có duyên thì gặp, ko nên chỉ bậy bạ tránh thị trường khó khăn, tốt nhất để đám đông khờ khờ có cái mà kiếm cơm , thiện tai thiện tai, hơi ác nhưng bản chất là thế :(

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,019 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 328 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,347 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 223 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 136 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên