Mọi người cùng vào trao đổi CFD DAX (GER30)

Tối nay Trump vs Cliton đấu võ mồm trực tiếp, nếu Clinton lép vế khả năng Dowjones đi nặng cùng vs dollar. DAX bữa nay ko tương quan vs Dowjones, cũng thờ ơ vs dữ liệu German IFO nữa. Không kì vọng gì lắm cho phát biểu của Draghi tối nay.

Mình trong lớp không cập nhật được nhiều. Chuyển sang short 10433 tp 10400-10350

Mình trong lớp không cập nhật được nhiều. Chuyển sang short 10433 tp 10400-10350
Deutsche bank nó banh xác rồi, giảm gần 43% cả tuần, chắc thằng Deutsche bank nó kéo chứ ko thằng nào kéo, giờ chỉ có ưu tiên short thôi. Dự là Lehman Brothers thứ 2, mình cũng đang short, đi 2 lệnh buy, giờ quay qua short, mới gỡ lại xong vốn. Quá nản đầu tuần.

Deutsche bank nó banh xác rồi, giảm gần 43% cả tuần, chắc thằng Deutsche bank nó kéo chứ ko thằng nào kéo, giờ chỉ có ưu tiên short thôi. Dự là Lehman Brothers thứ 2, mình cũng đang short, đi 2 lệnh buy, giờ quay qua short, mới gỡ lại xong vốn. Quá nản đầu tuần.
Mình thấy điểm bác cần khắc phục là sự kiên nhẫn. Đôi khi mình cần liều đôi khi cần kiềm chế và phải LUÔN đặt stop loss. Vì chỉ cần 1 lần thua là đi hết

Mình thấy điểm bác cần khắc phục là sự kiên nhẫn. Đôi khi mình cần liều đôi khi cần kiềm chế và phải LUÔN đặt stop loss. Vì chỉ cần 1 lần thua là đi hết
Bác nói đúng, mình thiếu kiên nhẫn, nhiều khi thấy nó tăng, thì đuổi lệnh, nhiều khi lại sợ ko dám đuổi lệnh.

Bác nói đúng, mình thiếu kiên nhẫn, nhiều khi thấy nó tăng, thì đuổi lệnh, nhiều khi lại sợ ko dám đuổi lệnh.
Đấy là điều mình cũng gặp phải lúc mới trade dax. Nhận ra thua vì điều đó nên cố sửa. giá vọt không phải lúc để mua hay bán. Bác có tin là 95% nó sẽ tụt trở lại không? Vì tâm lý lo rằng giá sẽ vượt quá xa sợ mất cơ hội thì có vuột mất cũng chỉ vào 5% kia thôi. Mà mỗi ngày dax di chuyển như vậy không thiếu, vì thế nên sao phải liều

Đấy là điều mình cũng gặp phải lúc mới trade dax. Nhận ra thua vì điều đó nên cố sửa. giá vọt không phải lúc để mua hay bán. Bác có tin là 95% nó sẽ tụt trở lại không? Vì tâm lý lo rằng giá sẽ vượt quá xa sợ mất cơ hội thì có vuột mất cũng chỉ vào 5% kia thôi. Mà mỗi ngày dax di chuyển như vậy không thiếu, vì thế nên sao phải liều
Uh, mình nhất định cố sửa vụ này, đúng như bác nó là giá sẽ tụt trở lại cho mình mua, nhưng tâm lý đôi lúc khó nói, thấy nó vọt mạnh lên nên mất kiên nhẫn.

bác steven ôm lệnh long tnao rồi? Bác đánh tâm lý y hệt em:)))
Mình take profit sáng nay rồi bạn. Đang hold lệnh sell ở 10450 đến giờ. Bác có vẻ vui sướng hi vọng người khác thua lỗ nhể =)). Nãy giờ nhân 3 tài khoản, bù lại khoản lỗ hôm qua rồi bác.

Chỉnh sửa lần cuối:
Deutsche bank đang giảm tan nát thì giữ lệnh Long thế nào đc, ưu tiên Sell thôi.

những ngày như thế này mình không động tĩnh. Một bên hilary có lợi giúp cổ phiếu tăng, một bên deutsche bank kéo. Tốt nhất chờ

Deutsche bank quay đầu bật lên, xem ra DAX chạm hỗ trợ mạnh 10250 đánh xuyên không nổi, hít mất SL của mình :(. Mà thôi, dù sao cũng có lãi.

DAX bị ảnh hưởng bởi data tích cực từ Mỹ, Deutsche bank cũng bật tăng mạnh lại. Nghỉ trade bữa nay, đủ lợi nhuận rồi.

Hôm nay mở phiên có vẻ hơi lình xình. DAX kì vọng bật lên 10450 rồi quay đầu giảm tiếp xuống 10170.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,926 Xem / 15 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 360 Xem / 23 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 94 Xem / 3 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 878 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,238 Xem / 57 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 369 Xem / 7 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên