Mọi người cùng vào trao đổi CFD DAX (GER30)

Dạo này mọi người không trade DE30 nữa sao nhỉ? Thấy không khí im ắng quá!

DE30 hợp với kiểu day trading scalping hơn dạo này mình đang vướng học nên đành tạm dừng em này.

thấy các bạn thích giao dịch DAX mình chia sẻ một số kiến thức căn bản cho sản phẩm này. DAX, hay GER30 là tên viết tắt của Deutsche Aktien Index, có nghĩa là chỉ số chứng khoán Đức. Chỉ số này bao gồm 30 mã cổ phiếu dạng blue-chips của Đức và được giao dịch theo dạng sản phẩm phái sinh ở dạng hợp đồng kỳ hạn ( futures), có nghĩa nó được giao dịch theo giá trị của hợp đồng; 1 điểm (1 point) lên xuống có giá trị = 25 EUR và dao động nhỏ nhất là 0.5 điểm =12.5 EUR; giá trị của 01 hợp đồng được * với số điểm đang giao dịch hiện tại của DAX; ví dụ tại thời điểm hiện tại chỉ số DÃ cứ tạm lấy tròn số là 10200.00 * 25 EUR = 255.000 EUR/HĐ. Nếu các bạn giao dịch tại các broker có cung cấp DAX ở dạng HĐ kỳ hạn (futures) và cổng giao dịch dẫn trực tiếp tới EUREX thì sẽ giao dịch với mã FDAX và với giá trijtrij HĐ như mình nêu trên. Còn thường thì các bạn chỉ giao dịch DAX ở dạng CFD, có nghĩa là hợp đồng chênh lệch của FDAX do broker tạo và thường thường có spreads tương đối cao ở thị trường OTC ( khoảng 6 điểm giữa bid và ask) và vào phiên chính thì thấp nhất sẽ về cố định là 1 điểm. Tuy nhiên do giá trị HĐ kỳ hạn lớn, nên broker MT4 thường tạo lại giá HĐ và tính tròn 1 điểm = 1 USD. Cũng có nhà môi giới MT4 để nguyên giá trị hợp đồng và khi các bạn vào 01 lot thấy -/+ ngay 27-28 USD; do vậy cũng tùy. Bên cạnh đấy thì EUREX cũng cung cấp thêm hợp đồng mini cho DAX với giá trị thấp hơn. Để hiểu về thuộc tính của DAX các bạn tru cập vào link sau tìm hiểu gốc của nó nhé: http://www.eurexchange.com/exchange-en/products/idx/dax/DAX--Futures/17206
Còn về phương pháp giao dịch DAX thì cũng không đơn giản; DAX có mối tương quan với S&P500 hay có nơi vẫn gọi là US500. Chúc các bạn giao dịch DAX luôn có nhiều niềm vui và nhiều + points hơn nữa :)

cám ơn bác đã chia sẻ. Mình bổ sung thêm là giao dịch indice này rất khác với forex. Bằng chứng là mình giao dịch quen em này chạy sang forex toàn thua !!! Nhưng quen rồi thì dễ nghiện chỉ dính đến 1 mình em nó. Spread của Dax thì vào khoảng 150-110 pip là đẹp. Một số sàn có spread thấp như vậy nhưng giá lại không chuẩn lắm dẫn đến phân tích nhầm ( vì các điểm round number rất quan trọng với dax yêu cầu giá phải chuẩn). Chỗ xem giá mình tin tưởng hiện tại là dukascopy hoặc ig

Tuần tới có cơ hội khá tốt. Nếu trump làm tổng thống sẽ là cơ hội tốt để mua vào khi giá xuống thấp ( Tương tự như brexit khi dax tụt xuống tới 9200!). Nếu Clinton làm tổng thống sẽ là cơ hội tốt để giá bật lại mạnh.

Chart weekly thì có thể tuần tới dax tụt xuống 10.000 test lại đường trend giảm. Có thể scalp long ở 10000 đây là ngưỡng rất an toàn.
Trong trường hợp Trump được bầu làm tổng thống có thể dax sẽ phá vùng support tại 9900 và đi xuống sâu hơn nữa. Chờ cơ hội để buy lâu dài. Lưu ý năm tới khả năng lớn sẽ bắt đầu trend giảm. Khi mà gói kich cầu từ ngân hàng châu âu có dấu hiệu yếu dần

Cập nhật từ bloomberg FBI có thông báo mới về vụ Email clinton. Rằng đây không phải là một "crime" (FBI is sticking to its conclusion that Clinton's handling of e mails wasnt's a crime). Thứ 2 mở phiên khả năng cao sẽ bắt đầu với một gap up lớn. Quan sát giá để short vì tất nhiên thị trường vẫn sẽ lo về khả năng trump đắc cử.

Khả năng chạm 10300 ( daily gap) trong ngày hôm nay. Short dax 10396 stoploss 10450 trailling stop TP 10300

có vẻ tạm thời sideway trong 10415-10385 cho đến khi tìm được lúc breakout. Chính lại stoploss chặt hơn 10430

Chú Phan đâu rùi nhỉ? Chủ nhật rồi có tin của Ý cũng tác động tới Dax, mà ko biết tác động lên chỉ số này tăng hay giảm nhỉ? Alo alo

lạy hồn, à nhầm.. lạy các thánh trader chơi DAX mà như kiểu sicbo ấy tôi có cách trade DAX thắng nhiều hơn thua, và thua thì không cháy...bác nào muốn biết còm men tôi nhá :D

lạy hồn, à nhầm.. lạy các thánh trader chơi DAX mà như kiểu sicbo ấy tôi có cách trade DAX thắng nhiều hơn thua, và thua thì không cháy...bác nào muốn biết còm men tôi nhá :D
Tớ gần bị cháy tk em DAX này, ko hiểu sao nó ko theo quy luật lên lên xuống xuống, em nó cứ phi mã. Mà mình cứ đi sell. Chia sẻ nhé mr Hoàng Cường ơi?????????????

Không rõ là bác thật hay đùa nhưng theo kinh nghiệm trước đây khi tôi vào trade thì mỗi lần tôi hỏi tôi sẽ mong được câu trả lời:
Chẳng phải bí kíp hay tuyệt chiêu gì đâu,có trong MT4 cả. Dùng TF H1 để xác định xu hướng hay sideway, nếu sideway xác định vùng sideway rồi bắt đầu.
Trade trên TF M5 hoặc M15
indicator parabolic SAR chỉ vậy thôi.
Xác định vùng mua và bán trên TF tương ứng (M5 khoảng 20pips, M15 khoảng 30pips)
Mua khi SAR đang xuống và giá ở giữa vùng mua TP/SL = 20/25pips (TF M5), 35/40 (TF M15)

Tớ gần bị cháy tk em DAX này, ko hiểu sao nó ko theo quy luật lên lên xuống xuống, em nó cứ phi mã. Mà mình cứ đi sell. Chia sẻ nhé mr Hoàng Cường ơi?????????????

Theo tôi bác nên out khi x5 hay x10 tài khoản, đừng ở lâu vs nó ở lâu là thành trâu đấy (còn nhiều sản phẩm tài chính lắm). kinh nghiệm trade cho thấy không test trên broker mà mình quyết định đầu tư

Chỉnh sửa lần cuối:
Không rõ là bác thật hay đùa nhưng theo kinh nghiệm trước đây khi tôi vào trade thì mỗi lần tôi hỏi tôi sẽ mong được câu trả lời:
Chẳng phải bí kíp hay tuyệt chiêu gì đâu,có trong MT4 cả. Dùng TF H1 để xác định xu hướng hay sideway, nếu sideway xác định vùng sideway rồi bắt đầu.
Trade trên TF M5 hoặc M15
indicator parabolic SAR chỉ vậy thôi.
Xác định vùng mua và bán trên TF tương ứng (M5 khoảng 20pips, M15 khoảng 30pips)
Mua khi SAR đang xuống và giá ở giữa vùng mua TP/SL = 20/25pips (TF M5), 35/40 (TF M15)
View attachment 8127View attachment 8128
Theo phương pháp của Cường là chỉ có chờ buy thôi à?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 619 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,225 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên