Mọi người cùng vào trao đổi CFD DAX (GER30)

Theo phương pháp của Cường là chỉ có chờ buy thôi à?
Buy vì DAX có xu hướng tăng. có thể short khi trend giảm nhưng tăng an toàn hơn giảm (mà stock có đỉnh để bắt sao, đáy thì là 0 rồi nhưng đỉnh là gi?)

thằng dax này đôi khi có thể nói là không có não, cứ nhìn us tăng là tăng cùng nó không cần biết gì. Nhưng vấn đề của châu âu hiện tại lớn hơn của mỹ nhiều. Ý hy lạp và sắp tới còn bầu cử nữa. Đợt điều chỉnh này cũng hợp lý

uh, 9h có ECB President Draghi Speaks, để xem và học rút kinh nghiệm luôn.

Vậy DAX chạm đáy + Bund chạm đỉnh đóng được nếu trade trong ngày.
Nhưng nhìn vào daily thì để được.

DAX tốc độ chạy nhanh, lãi nhanh mà cháy cả tài khoản cũng nhanh nếu gd không quản lý vốn chặt chẽ.
gd con này khá hợp với scalping (tay hoặc EA) ở khung thời gian nhỏ. Bây giờ ko gd nhưng hồi trước dùng ICM spread 1 giá ( phiên âu và âu-mỹ), còn broker nào spread >1 hoặc giãn nhiều thì bye sớm.
Trước xem 1 cuộc thi, cao thủ top 1 chỉ scalping DAX và lãi suất khủng khiếp tới 1000% trong có mười mấy ngày. nếu bác nào có ý tưởng hay có thể trao đổi với mình để code EA scalping hy vọng có lãi.

DAX tốc độ chạy nhanh, lãi nhanh mà cháy cả tài khoản cũng nhanh nếu gd không quản lý vốn chặt chẽ.
gd con này khá hợp với scalping (tay hoặc EA) ở khung thời gian nhỏ. Bây giờ ko gd nhưng hồi trước dùng ICM spread 1 giá (phiên âu và âu-mỹ), còn broker nào spread >1 hoặc giãn nhiều thì bye sớm.
Trước xem 1 cuộc thi, cao thủ top 1 chỉ scalping DAX và lãi suất khủng khiếp tới 1000% trong có mười mấy ngày. nếu bác nào có ý tưởng hay có thể trao đổi với mình để code EA scalping hy vọng có lãi.
Bác cho tên broker nào spead thấp tí, mình trade bên IC hay pep đều toàn 100 khi giãn

Bác cho tên broker nào spead thấp tí, mình trade bên IC hay pep đều toàn 100 khi giãn
ICM và PEP spread 100 có co giãn nhưng không quá nhiều khá ok bạn a trong đó ICM thì fix chỉ có 2 chế độ 200 và 100, ngoài ra tin mạnh có giãn 1 ít là ổn nhất. Alpari spread theo m nhớ là 80 nhưng lại co giãn và sợ nhất là những thằng co giãn nhiều ko có giới hạn rất dễ lỗ.

ICM và PEP spread 100 có co giãn nhưng không quá nhiều khá ok bạn a trong đó ICM thì fix chỉ có 2 chế độ 200 và 100, ngoài ra tin mạnh có giãn 1 ít là ổn nhất. Alpari spread theo m nhớ là 80 nhưng lại co giãn và sợ nhất là những thằng co giãn nhiều ko có giới hạn rất dễ lỗ.
bữa nay cũng chơi dax được 2 tháng mà cũng lãi nhưng nó chạy gớm quá nên không dám vô nhiều=))

Chơi Dax phải quản lý vốn chặt chẽ. rình tang, giảm mạnh ngoài bbs thì múc luớt.

Đính kèm

480.9 KB · Xem: 3
dax giờ cứ canh sell thôi các bác. Sell ở 12350~12400 hold dài hạn 1 chút cũng được

Em có tài khoản chuyên trade dax (khoảng 300 lệnh đầu). Về sau thì rút tiền ra nên cũng không trade dax ở tài khoản này nữa mà trade 1 số thứ khác. Nhưng chắc cũng đủ lệnh và xem được qua các trade. Còn về cách chọn điểm vào lệnh thì nó đúng là cũng hơi mất công viết và lấy ví dụ. Nhưng về cơ bản là cũng kết hợp cả PTCB + PTKT + PTTL đấy ^^

http://www.myfxbook.com/members/daitrading/lowrisk-system/1296265
bạn ơi DAx có sàn nào giao dịch 24/24 ko

thấy các bạn thích giao dịch DAX mình chia sẻ một số kiến thức căn bản cho sản phẩm này. DAX, hay GER30 là tên viết tắt của Deutsche Aktien Index, có nghĩa là chỉ số chứng khoán Đức. Chỉ số này bao gồm 30 mã cổ phiếu dạng blue-chips của Đức và được giao dịch theo dạng sản phẩm phái sinh ở dạng hợp đồng kỳ hạn ( futures), có nghĩa nó được giao dịch theo giá trị của hợp đồng; 1 điểm (1 point) lên xuống có giá trị = 25 EUR và dao động nhỏ nhất là 0.5 điểm =12.5 EUR; giá trị của 01 hợp đồng được * với số điểm đang giao dịch hiện tại của DAX; ví dụ tại thời điểm hiện tại chỉ số DÃ cứ tạm lấy tròn số là 10200.00 * 25 EUR = 255.000 EUR/HĐ. Nếu các bạn giao dịch tại các broker có cung cấp DAX ở dạng HĐ kỳ hạn (futures) và cổng giao dịch dẫn trực tiếp tới EUREX thì sẽ giao dịch với mã FDAX và với giá trijtrij HĐ như mình nêu trên. Còn thường thì các bạn chỉ giao dịch DAX ở dạng CFD, có nghĩa là hợp đồng chênh lệch của FDAX do broker tạo và thường thường có spreads tương đối cao ở thị trường OTC ( khoảng 6 điểm giữa bid và ask) và vào phiên chính thì thấp nhất sẽ về cố định là 1 điểm. Tuy nhiên do giá trị HĐ kỳ hạn lớn, nên broker MT4 thường tạo lại giá HĐ và tính tròn 1 điểm = 1 USD. Cũng có nhà môi giới MT4 để nguyên giá trị hợp đồng và khi các bạn vào 01 lot thấy -/+ ngay 27-28 USD; do vậy cũng tùy. Bên cạnh đấy thì EUREX cũng cung cấp thêm hợp đồng mini cho DAX với giá trị thấp hơn. Để hiểu về thuộc tính của DAX các bạn tru cập vào link sau tìm hiểu gốc của nó nhé: http://www.eurexchange.com/exchange-en/products/idx/dax/DAX--Futures/17206
Còn về phương pháp giao dịch DAX thì cũng không đơn giản; DAX có mối tương quan với S&P500 hay có nơi vẫn gọi là US500. Chúc các bạn giao dịch DAX luôn có nhiều niềm vui và nhiều + points hơn nữa :)
bác cho em hỏi làm sao để biết SPX500 của mt4 nào của future hay của CFD??? thank bác nhé

bác cho em hỏi làm sao để biết SPX500 của mt4 nào của future hay của CFD??? thank bác nhé
Cái đó bác hỏi sàn cho nhanh. Nhưng CFD sẽ cho đòn bẩy cao hơn future rất nhiều. Và volume của CFD sẽ khôg chính xác. Future thì có volume chuẩn luôn

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 584 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 131 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,221 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 488 Xem / 38 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên