Muốn tìm indicator tìm vùng side way

hanh

Active Member
120
79
chào các bác
em muốn tìm 1 indicator nó tìm cho mình vùng sideway.

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
indicator mắt đó, nhìn nó side way thì là side way.
Còn nếu nó báo trước được vùng sideway thì nó sẽ là indicator tên là Midas

Không có indicator đó đâu bác, luyện mắt đi. Quan trọng, bác định nghĩa thế nào là thị trường sideway, trend tăng, trend giảm.

Bản thân khái niệm thế nào là sideway nó cũng không rõ ràng vậy nên không tìm được indicator này. Tham khảo các bình luận ở trên thấy có bác Admin DuongHuy nói dùng RSI hay Bollinger Band thì đó cũng là một cách hay, giải pháp "tạm thời" khi chưa tìm được cái chỉ báo theo ý bạn.

Hoặc ý bạn hoàng quốc tuấn cũng là một giải pháp "tạm thời" cho bạn. Với giải pháp này thì đôi khi một xu hướng tăng hoặc một xu hướng giảm cũng bị coi là sideway. (xem ảnh).

P.s: Mình cũng đang đi tìm indicator xác định vùng sideway hoặc giải pháp có thể code được EA xác định vùng sideway. =)). Nếu bạn tìm được indicator này rồi thì share mình với nhé. Thanks trước :)

Đính kèm

152.5 KB · Xem: 2

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 689 Xem / 41 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 6 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên