[NAMI] Trợ lý ảo đầu tiên trên thế giới dành cho Trader

daigv

Active Member
104
134
Chào anh chị em trader nhà mình,

Hôm nay mình xin giới thiệu 1 em trợ lý ảo đầu tiên trên thế giới trong lĩnh vực trading, em nó tên là NAMI. Điều đặc biệt hơn nữa là em nó làm việc ngay trên Facebook Messenger của mọi Trader nhà mình (đừng bảo với em là không biết Facebook Messenger là gì nhé ). Trader chỉ việc nói chuyện với em nó như với người bình thường (sử dụng công nghệ xử lý ngôn ngữ tự nhiên).

Em này về cơ bản làm được rất nhiều việc, mình xin liệt kê vài năng lực của em nó (mỗi ngày em nó lại được cập nhật thêm rất nhiều năng lực mới):
  1. Thông báo khi giá chạm 1 mức nào đó do “chủ nhân” đưa ra.
  2. Thông báo khi RSI đạt 1 mức nào đó cũng do “chủ nhân” yêu cầu.
  3. Có thể kiểm tra giá thị trường hiện tại và xu hướng của nó.
  4. Tự động gửi tin tức liên quan đến những danh mục mà mình quan tâm.
  5. Nami tự động gửi thông báo khi anh em dặn dò em nó tài khoản metatrader 4 đến mức nào đó thì báo. Balance, equity đều được.
  6. Kiểm tra các lệnh đang giao dịch nhanh hơn mt4 gấp khoảng 5 lần.
  7. Có thể yêu cầu đặt lệnh, cắt lệnh nhanh hơn gấp 10 lần.
  8. Nami có thể cắt lệnh theo : Tất cả các lệnh, cắt lệnh theo ticket của lệnh, cắt lệnh theo cặp tiền, cắt lệnh theo các lệnh đang lãi / lỗ…
  9. Có thể xem biểu đồ ngay trên facebook messenger.
  10. Tự động gửi thông tin từ Forexfactory
  11. Đánh giá các danh mục nào có biến động nhiều nhất trong phiên
Em Nami này có nhiều năng lực quá nên liệt kê hơi mệt.

Về cơ bản em nó rất dễ làm việc.

Mọi người muốn trải nghiệm đơn giản là vào facebook messenger và ở ô tìm kiếm gõ vào là @namipfm hoặc https://www.messenger.com/t/Namipfm

Có thể vào website chính thức của Nami là : http://www.heynami.com

1 vài thông tin ngoài lề của Nami.

Nami chiến thắng trong cuộc thi do Facebook tổ chức về những công nghệ xuất sắc nhất bao gồm trí tuệ nhân tạo, xử lý ngôn ngữ tự nhiên, tốc độ làm việc với các giao dịch và yêu cầu của người dùng và sáng tạo.

Ai bảo Việt Nam không có sản phẩm nào về tài chính đứng đầu thế giới ^^

Buổi chém về Nami:

ascontent.fhan2_2.fna.fbcdn.net_v_t1.0_9_16939501_144234987910a0b3841dc1e703adc4e506831f9c7012.jpg

ascontent.fhan2_2.fna.fbcdn.net_v_t1.0_9_15590607_137177726283cb42f8d578c3b89030d390612e5c9413.jpg

Chị xinh đẹp này là quản lý Facebook khu vực châu á thái bình dương:
ascontent.fhan2_2.fna.fbcdn.net_v_t1.0_9_15621598_1371777359500a127d2b0ae4a6268f5aac574b6dc838.jpg

Đội ngũ làm ra Nami:
ascontent.fhan2_2.fna.fbcdn.net_v_t1.0_9_16864710_145135136820913d6ffa47c72bb2a7ceee8121a50837.jpg

ascontent.fhan2_2.fna.fbcdn.net_v_t31.0_8_13350531_118744577123a15ef67c6f8af091b4e371c688dc60f.jpg

ascontent.fhan2_2.fna.fbcdn.net_v_t31.0_8_13131078_11739851026e7bcdae1ed7d10a9ef7f0bf0e5021361.jpg

ascontent.fhan2_2.fna.fbcdn.net_v_t1.0_9_13533335_12056880627792fff0256e03d0fee8d5a9d9f32a503a.jpg

ascontent.fhan2_2.fna.fbcdn.net_v_t31.0_8_14543872_128848438442f9ccf9db8dea2a079cb5c135a08609b.jpg

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Một số nhu cầu hiện tại của bản thân chưa thấy có trong Nami:
- Kiểm soát số lệnh theo yêu cầu ( 3-5 lệnh theo ngày, tuần..). Có thể ở mức nhắc nhỏ hoặc KHÓA CỨNG account. Tương tự với % equity, balance hoặc các Hạn mức khác về Thời gian giao dịch đã lâu quá hay quá nhanh từ khi bắt đầu phân tích.
- Kết nối đến Smart watch để check các yếu tố sinh học như nhịp tim để kiểm soát tâm lý.

Nói chung, trader đã là công việc đòi hỏi Chân tay bé tí rồi nên thêm trợ lý như các công việc lao động xã hội sẽ hiệu quả thấp.
Nami có lẽ nên tập trung hỗ trợ Trader về phân Nhận thức, sự phân tâm, tập trung, các yếu tố kiểm soát tâm lý....

Một số nhu cầu hiện tại của bản thân chưa thấy có trong Nami:
- Kiểm soát số lệnh theo yêu cầu ( 3-5 lệnh theo ngày, tuần..). Có thể ở mức nhắc nhỏ hoặc KHÓA CỨNG account. Tương tự với % equity, balance hoặc các Hạn mức khác về Thời gian giao dịch đã lâu quá hay quá nhanh từ khi bắt đầu phân tích.
- Kết nối đến Smart watch để check các yếu tố sinh học như nhịp tim để kiểm soát tâm lý.

Nói chung, trader đã là công việc đòi hỏi Chân tay bé tí rồi nên thêm trợ lý như các công việc lao động xã hội sẽ hiệu quả thấp.
Nami có lẽ nên tập trung hỗ trợ Trader về phân Nhận thức, sự phân tâm, tập trung, các yếu tố kiểm soát tâm lý....
Làm sản phẩm phục vụ cộng đồng thì phải đánh vào nhu cầu của số đông thì mới sinh tồn được.Tâm lý là thứ mà rất ít người muốn bàn luận đến.Bởi vì nó không phải là câu chuyện ăn khách.Chúng ta ai cũng muốn nghe hoặc thấy những câu chuyện thú vị như vàng sẽ lên bao nhiêu, hệ thống giao dịch bắt đỉnh đáy đúng 100%,hay tôi đả ra đê vì forex như thế nào,forex đả thay đổi cuộc đời tôi như thế.....và hàng trăm câu chuyện tương tự.
Nếu Daigv mà làm như góp ý của bạn thì chắc gì buổi thuyết trình đả có khán giả đến xem

Làm sản phẩm phục vụ cộng đồng thì phải đánh vào nhu cầu của số đông thì mới sinh tồn được.Tâm lý là thứ mà rất ít người muốn bàn luận đến.Bởi vì nó không phải là câu chuyện ăn khách.Chúng ta ai cũng muốn nghe hoặc thấy những câu chuyện thú vị như vàng sẽ lên bao nhiêu,hệ thống giao dịch bắt đỉnh đáy đúng 100%,hay tôi đả ra đê vì forex như thế nào,forex đả thay đổi cuộc đời tôi như thế.....và hàng trăm câu chuyện tương tự.
Nếu Daigv mà làm như góp ý của bạn thì chắc gì buổi thuyết trình đả có khán giả đến xem

Cứ phải đợi xem Tiền tới từ Nguồn nào mới bít chính xác Nhu cầu là thật hay ảo.

chúc mừng anh Giáp Văn Đại và đồng bọn nhé :D
Nami trong One Piece thì em cũng thích lắm :p

Em Nami này của Đại đã ấp ủ bấy lâu nay, đã ra nhiều phiên bản test cho anh em. Giờ chắc ra bản chính thức để trợ giúp anh em trader. Chúc mừng em đã thành công trên con đường đã chọn. Đại đi theo Fx đến giờ cũng khoảng 10 năm, rất nhiều sản phẩm ra đời và sản phẩm này là hay và thú vị nhất mà tôi từng biết.

Liệu có an toàn không, bảo mật thế nào ?
Đưa tài khoản cho em nó quản lý, đến lúc không làm cho em nó sướng, nó có đốt hết không ?

Tuyệt vời thật. Cho hỏi thêm là mình có hỏi giá em trợ lý thì báo chưa chính xác, không biết độ trễ báo giá là bao lâu.

Tuyệt vời thật. Cho hỏi thêm là mình có hỏi giá em trợ lý thì báo chưa chính xác, không biết độ trễ báo giá là bao lâu.
Bạn cho mình biết thêm là giá của cặp tiền nào nhé. Vì tốc độ của giá ở mức 1s đến 2s ạ. Tùy bạn ở VN hay nước ngoài. Nếu ở nước ngoài thì tầm 1s thôi còn ở VN thì do cá mập và cá con nên nó có thể khoảng 2s đến 3s ạ

Liệu có an toàn không, bảo mật thế nào ?
Đưa tài khoản cho em nó quản lý, đến lúc không làm cho em nó sướng, nó có đốt hết không ?
Nó ko có khả năng tự động quyết định đặt lệnh mà phụ thuộc vào quyết định của người sử dụng nên về cơ bản nó cũng không vấn đề gì lắm. Còn bạn có thể sử dụng mà không kết nối với tài khoản giao dịch của bạn (như vậy thì hơi lãng phí). ^^

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,117 Xem / 72 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 248 Xem / 14 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 270 Xem / 22 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên