Nạp tiền bằng skrill/neteller vs nạp bằng thẻ visa/master

autumn95

Active Member
82
105
Tình hình mấy bữa nay tìm mối để mua ít skrill hoặc net mà chỗ thì hết hàng chỗ thì chảnh quá pm zalo rồi thì nhắn trên diễn đàn không thấy trả lời. Nạp thử 100usd bằng thẻ visa thì phí hết 2tr359, lập ra topic này anh em nghiên cứu tham khảo góp ý thêm:

- Nạp = skrill/neteller:
+ Điểm cộng: chuyển & nạp tiền nhanh, rate tốt hơn nạp = thẻ visa/master (23.3).
+ Điểm trừ: nếu không gd trực tiếp thì tâm lý ko thoải mái, kham hiếm, lại còn lo vụ tiền sạch tiền bẩn nữa.

- Nạp = thẻ visa/master:
+ Điểm cộng: đang đi vệ sinh, buồn buồn lôi thẻ ra chùi, à quên nạp cũng được, nạp mọi lúc mọi nơi rất tiện, không lo tiền sạch tiền bẩn, không lo lừa đảo.
+ Điểm trừ: phí cao hơn, nạp 100usd thì cao hơn 29.000vnd.

Với mức chênh lệch như ở trên, bản thân mình thấy nếu anh em nạp dưới 10k usd thì cứ phang thẳng từ thẻ ko phải nghĩ, khoản chênh lệch cho 10k usd là gần 3tr vnd, mình thấy quá rẻ để loại trừ những cái điểm trừ mình nêu ở trên.

À về vụ giới hạn chuyển quá nhiều tiền ra nước ngoài anh em cũng ko lo nhé, thứ nhất động tác nạp tiền = thẻ visa master cũng giống việc thanh toán online 1 món hàng, chứ ko phải là chuyển tiền đi. Thứ 2 mình có hỏi em của mình làm ngân hàng, chỉ trừ khi ra ngân hàng chuyển vài trăm triệu ra nước ngoài mới bị hỏi, còn thanh toán online thì thoải con gà mái nhé :cool:

Còn anh em nào chơi vài chục ngàn usd thì ko nói làm gì, phí lúc đó cao hơn có thể tính lại.
Có chút chia sẻ từ bản thân, chúc anh em trade vui vẻ.

FullSizeRender (1).jpg

Đọc thêm:

>> Nạp tiền lần đầu vào Neteller bằng VCB visa debit bị declined

>> Tạo và xác minh tài khoản neteller Từ A đến Z

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
- Như bạn nói thì mới chỉ là phần nạp tiền thôi, nạp thì cái nào cũng nhanh, cũng ok hết, 5-10 k cũng không vấn đề, chỉ có trường hợp một số sàn chỉ có thể nạp qua skrill và netller thì phải nạp qua đó (các sàn có đại diện ở VN hiện tại thì đều có thể nạp qua visa được).
Khác nhau ở chỗ rút tiền :
- Dùng Skrill và Neteler sẽ tiện hơn ở chỗ khi bạn có nhiều tk giao dịch ở các sàn khác nhau, bạn rút skrill hay netteler từ sàn này về và chuyển qua sàn khác sẽ nhanh hơn rất nhiều so với việc rút tiền về visa và chuyển tiền sang tk kia.
- Khi rút về skrill bạn bán skrill và nhận tiền việt về cũng sẽ nhanh hơn.

Cho mình hỏi là khi tao vi skrill/neteller roi,minh nap tien vao vi skrill/neteller cũng qua thẻ visa phải ko? khi muốn rút tiền tu vi skrill/neteller về thì rút thế nào? cũng rút về thẻ visa thì khác gì nhau?

Các bác rút tiền như thế nào vây?
E rút về skril xong đó chuyển về tài khoản ngân hàng ngoại tệ mà nó đang bảo mất thuế 10%. Chả lẽ rút 10k mất 1k à. :((

Các bác rút tiền như thế nào vây?
E rút về skril xong đó chuyển về tài khoản ngân hàng ngoại tệ mà nó đang bảo mất thuế 10%. Chả lẽ rút 10k mất 1k à. :((
Sao lại có thuế ở đây? Thuế gì nhỉ?
Thông tin nào vậy bạn? Có dẫn nguồn cho ae biết được không?

Cho mình hỏi là khi tao vi skrill/neteller roi,minh nap tien vao vi skrill/neteller cũng qua thẻ visa phải ko? khi muốn rút tiền tu vi skrill/neteller về thì rút thế nào? cũng rút về thẻ visa thì khác gì nhau?

Thực ra cái vụ vi điện tử này giúp cho việc lắt léo một chút, thích hợp nhất cho bác nào hay làm ăn quốc tế với MU, Real, Barcelona chẳng hạn, hay porker, xì tố gì đó, hoặc những người muốn kín đáo một chút trong kinh doanh fx, bitcon...thôi, còn mình chơi fx ở mức độ tầm tầm 5-10 k trở lại thì cứ dùng visa và tk ngân hàng bình thường, có gì mà phải lo.
:)

T
E vừa ra eximbbank mở tk usd. Nó bảo rút tiền về mất 0.015 % phí ngân hàng và 10% thuế thu nhập gì đấy.
Thế quái nào ấy nhỉ? 10% thì bằng ăn cướp của người ta à?
Bạn gọi Hội sở ngân hàng hỏi lại xem:
EXIMBANK : 1199
ACB : 0838247247
Mình hỏi cả mấy ngân hàng họ chỉ nói tiền từ nước ngoài chuyển về thì ngoài phí của bên chuyển thu, về NH việt nam thì chỉ khoảng 0,05% gì đó thôi, và bạn rút ra bằng VNĐ thì không mất phí, còn rut bằng ngoại tệ thì thêm phí quy đổi ngoại tệ, cũng 0,0 mấy % gì đó thôi.:(
Có anh em nào chuyên ngành bên ngân hàng lên tiếng thử xem!

T

Thế quái nào ấy nhỉ? 10% thì bằng ăn cướp của người ta à?
Bạn gọi Hội sở ngân hàng hỏi lại xem:
EXIMBANK : 1199
ACB : 0838247247
Mình hỏi cả mấy ngân hàng họ chỉ nói tiền từ nước ngoài chuyển về thì ngoài phí của bên chuyển thu, về NH việt nam thì chỉ khoảng 0,05% gì đó thôi, và bạn rút ra bằng VNĐ thì không mất phí, còn rut bằng ngoại tệ thì thêm phí quy đổi ngoại tệ, cũng 0,0 mấy % gì đó thôi.:(
Có anh em nào chuyên ngành bên ngân hàng lên tiếng thử xem!
Sao em lại nghe mất 10% thuế thu nhập nhỉ? Để mai gọi hỏi lại xem sao? Hoang mang quá .

Các bác cho em hỏi thẻ visa debit ngân hàng agribank có nạp rút qua iqoption hay ví skrill or net đc ko vậy. ?

Lúc e xác minh ví skrill ở bước 1: xác minh qua thẻ visa thì nó báo cái dòng chữ đỏ thế này. E không hiểu ý nó là gì. Các bác giúp e với

Đính kèm

266.7 KB · Xem: 5
Các bác cho em hỏi thẻ visa debit ngân hàng agribank có nạp rút qua iqoption hay ví skrill or net đc ko vậy. ?

Lúc e xác minh ví skrill ở bước 1: xác minh qua thẻ visa thì nó báo cái dòng chữ đỏ thế này. E không hiểu ý nó là gì. Các bác giúp e với
1/ Visa / master là 2 hệ thống thanh toán quốc tế. Ngân hàng VN liên kết với họ để cung cấp dịch vụ thẻ thanh toán quốc tế. Vậy nên mở ở ngân hàng nào cũng là hệ thống của visa/master.
Iq và skrill đều chấp nhận visa
2/Skrill thông báo là họ không hỗ trợ nạp rút qua ngân hàng bằng đồng usd nữa. Vì họ chuyển qua eur. Tk mở là usd vẫn dùng bình thường nhưng khi nạp rút hệ thống sẽ quy đổi thành eur

1/ Visa / master là 2 hệ thống thanh toán quốc tế. Ngân hàng VN liên kết với họ để cung cấp dịch vụ thẻ thanh toán quốc tế. Vậy nên mở ở ngân hàng nào cũng là hệ thống của visa/master.
Iq và skrill đều chấp nhận visa
2/Skrill thông báo là họ không hỗ trợ nạp rút qua ngân hàng bằng đồng usd nữa. Vì họ chuyển qua eur. Tk mở là usd vẫn dùng bình thường nhưng khi nạp rút hệ thống sẽ quy đổi thành eur

1. E hiểu r bác

2. Vậy khi nạp nó có tính phí chuyển đổi ngoại tệ ko bác. Và phí này cao ko bác.

1. E hiểu r bác

2. Vậy khi nạp nó có tính phí chuyển đổi ngoại tệ ko bác. Và phí này cao ko bác.
Lúc upload lên skrill mất 1.9% + tỷ giá bank VN. Muốn có 100$ phải nạp 101.9$
Khi rút 100$ thì hệ thống quy đổi ra Eur theo tỷ giá lúc đó rồi mới chuyển về bank.
Tính theo tỷ giá thì nạp khoảng 23.5 rút khoảng 21.7

Lúc upload lên skrill mất 1.9% + tỷ giá bank VN. Muốn có 100$ phải nạp 101.9$
Khi rút 100$ thì hệ thống quy đổi ra Eur theo tỷ giá lúc đó rồi mới chuyển về bank.
Tính theo tỷ giá thì nạp khoảng 23.5 rút khoảng 21.7

E hiểu r bác. Phí cũng tương đối đấy chứ. E thắc mắc thêm: ví dụ e nạp 100usd từ visa lên ví nếu trong quá trình chơi iq có sinh lời lên 150usd thì e rút tất cả về ví có đc ko. Hay chỉ rút đc 100usd trc. Còn 50usd là tự bản thân mình phải trao đổi mua bán qua trung gian.
À quá trình nạp và rút đều tính phí hết hả bác @@

Vậy so với nạp trực tiếp từ visa vào iqoption sẽ mất tất cả bao nhiêu % phí vậy bác.

E hiểu r bác. Phí cũng tương đối đấy chứ. E thắc mắc thêm: ví dụ e nạp 100usd từ visa lên ví nếu trong quá trình chơi iq có sinh lời lên 150usd thì e rút tất cả về ví có đc ko. Hay chỉ rút đc 100usd trc. Còn 50usd là tự bản thân mình phải trao đổi mua bán qua trung gian.
À quá trình nạp và rút đều tính phí hết hả bác @@

Vậy so với nạp trực tiếp từ visa vào iqoption sẽ mất tất cả bao nhiêu % phí vậy bác.
Quy định của visa là trong vòng 60 ngày tiền bị hold để nếu có tranh chấp thì tiền sẽ trở về tk của ngừoi chuyển đi. Vậy nên khi chuyên vô iq,... bằng visa thì trong 60 ngày phải rút về visa bằng số nạp trước khi muốn rút bằng cách khác.
Vậy 150$ phải chuyển về visa 100$ trước.
Tiền nằm im trong skrill thì ko mất fee. Còn bất cứ làm gì cũng mất fee(upload, send, withdraw). Nạp khoảng 23,5 rút khoảng 21,7. Bác tính % theo đó. Nếu nạp mà ko rút thì khỏi tính :)))

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,042 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 333 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,366 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 141 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên