Nhận diện phiên Âu-Mỹ tự động - Session auto indicator

Khánh Trình

Active Member
1,439
8,621
Tại sao lại cần nhận diện phiên Âu Mỹ?

Hầu hết các trader đều biết khối lượng giao dịch của thị trường forex lớn nhất vào thời điểm 2 phiên chính là phiên giao dịch Châu Âuphiên giao dịch Mỹ. Đây chính là thời điểm tốt nhất để bạn giao dịch trong ngày vì sẽ cho chúng ta khả năng thắng và lợi nhuận cực cao.

Hình ảnh indicator sau khi load chart mt4:

eurusd traderviet session auto.png

Hình trên là hình mặc định của indicator sau khi load vào mt4. Bạn có thể thấy hầu hết "big move" của thị trường đều nhằm vào khung thời gian này.

Các thông số cơ bản:

custom indicator session auto.png

Colour of session: bạn chỉnh "None" để tắt chế độ hiển thị khung thời gian đó. Ở đây, chế độ mặc định chỉ hiển thị 2 phiên giao dịch Âu và Mỹ.

Show Range: bật "True" để hiển thị số pip đã hoàn thành của phiên giao dịch đó.

Maxdays: tương ứng số lượng các phiên giao dịch mà bạn muốn hiển trị trên chart. Chế độ này đặc biệt dành cho những bạn muốn backtest chart cũ (trường hợp hệ thống giao dịch của bạn rất cần sự hỗ trợ của indi xác định đúng khung thời gian phiên Âu Mỹ)

Style và Background: hiện tại mặc định là "false", nghĩa là các phiên giao dịch sẽ được đánh dấu bằng các đường thẳng chứ không có nền, mình khuyên để chế độ "true" sẽ tiện lợi hơn.

Các thông số còn lại, nếu bạn không chắc chắn thì chỉ nên để 0.

Cách sử dụng:
Sau khi tải file về, các bạn chép phần mềm vào thư mục Indicators của MT4. Sau đó, bạn nhớ tắt và khởi động lại MT4 (bước này rất quan trọng, nhiều bạn thường quên và hỏi mình tại sao tải về rồi lại không dùng được :()

Và sau đây là một số cách ứng dụng indicator này vào thực chiến:
  • Dùng session indicator như một công cụ hỗ trợ. Hãy chắc chắn rằng hệ thống giao dịch của bạn có điểm vào lệnh rơi vào phiên giao dịch Âu-Mỹ.
  • Dùng indicator như công cụ backtest khi bạn muốn kiểm định hệ thống của bạn có hoạt động hiệu quả trong phiên giao dịch Âu Mỹ hay không?
  • Nếu bạn trade các cặp có liên quan đến các đồng JPY, AUD, NZD thì hãy bật chế độ hiển thị màu của phiên Úc, phiên Á để xác định thời điểm các phiên giao dịch này.
asian session.png
asian fake breakout.png

Một số indicator dạng hỗ trợ rất hay, các bạn có thể tham khảo dưới đây:
Chúc các bạn thành công!

Đính kèm

• Sessions(auto) v1.2.ex4
    21.2 KB · Xem: 922
  • Sessions(auto) v1.2.mq4
    9.4 KB · Xem: 798

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
em có 1thắc mắc mong bác giải thích giúp trên trang fxmakethour thì khung âu-mỹ từ 9-22h (GMT+02), nhưngtheo chỉ báo này thì nó lại là 10-23h. em theo cái nào chính xác ạ.

m so sánh với ForexFactory cũng bị lệch :( chả biết cấu hình ntn cho đúng nữa

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,487 Xem / 79 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 66 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 412 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,100 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 300 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 117 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 170 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên