Những điều dễ làm nhưng hiệu quả để có thể nâng tầm khả năng giao tiếp của bản thân

Những điều dễ làm nhưng hiệu quả để có thể nâng tầm khả năng giao tiếp của bản thân

Pan

Active Member
1,613
5,723
Ở Việt Nam nếu muốn mở rộng mối quan hệ thì làm gì? Nhậu chứ gì, nhưng xin lỗi, mình không biết nhậu, nếu uống xã giao một, hai chai thì được, còn nếu như ép uống thì thôi mình không ham. Quan điểm nhiều người Việt Nam là vậy, bạn bè mình nói là không biết nhậu thì sau này sao mà đi làm ăn. Đồng ý là biết uống sẽ dễ dàng hơn bởi vì người Việt Nam ai cũng thích nhậu, nhưng đó không phải là cách duy nhất. Vẫn có hàng tá người không muốn hoặc không thích uống nhưng vẫn làm ăn lớn phà phà đấy thôi. Hãy tự phát triển điểm mạnh của mình, bạn có thể lép vế trên bàn nhậu, nhưng hãy làm vua trong những cuộc nói chuyện bình thường. Những điều sau đây là những mẹo nhỏ dễ làm, chỉ cần ghi nhớ một chút thì bạn sẽ khiến khả năng giao tiếp của mình lên một tầm cao mới. Đây là 10 mẹo mà mình đúc kết được qua kinh nghiệm cá nhân và học hỏi từ nhiều người khác, các bác ai còn cách nào khác thì chia sẻ nhé.

1 - Nói to và rõ. Khi giao tiếp với người khác thì việc để người khác nghe rõ câu nói của mình là rất quan trọng.

2 - Cười tươi. Nụ cười sẽ khiến cuộc nói chuyện thêm thoải mái hơn, trừ khi bạn không tự tin lắm với hàm răng của mình thì hãy đi nha sĩ đi nhé.

3 - Luôn luôn phải nói hết câu của mình. Hãy ghi nhớ, đừng để người khác làm gián đoạn câu chuyện của bạn.

4 - Hãy cười thỏa thích nếu một người nào đó vui tính. Đừng tự kiềm chế mình và giữ kẽ, hãy cười bởi vì điều đó sẽ làm họ thoải mái hơn.

5 - Cư xử với mọi người như bạn mình bạn. Điều này sẽ giúp bạn dễ làm bạn với người khác hơn.

6 - Hết chủ đề để nói? Hãy nói về một bữa ăn hoành tráng bạn đã ăn gần đây. Mọi người đều thích nói về thức ăn.

7 - Đừng tỏ ra mình vui tính. Nếu bản thân bạn không phải là một người vui tính thì đừng cố làm trò vui, hãy là chính bạn.

8 - Hãy bật mí vài điều ít người biết về bạn. Nó sẽ giúp người khác tin tưởng bạn nhanh hơn.

9 - Hãy nói ra điều bạn thích về họ. Có thể ngày hôm đó sẽ là một ngày tuyệt vời đối với họ đấy.

10 - Hãy nói: “Tôi không biết nói về chủ đề gì nữa rồi.”. Đôi khi, đây là điều bạn nên nói khi bạn thật sự “bí” chủ đề.

Hi vọng bài viết giúp ích. Happy trading!

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,211 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 215 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 101 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 482 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,563 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên