Phân tích giá vàng đầu ngày 20/03 - Inside Bar và Cờ đuôi nheo

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,160
153,345

PHÂN TÍCH GIÁ VÀNG BIỂU ĐỒ NGÀY

Sau khi nến thứ 4 FOMC phụt mạnh lên thì nến ngày thứ 5 tiếp theo đã có follow-through, tức là có sự tiếp diễn. Nến thứ 6 vẫn là nến tăng, tuy nhiên, nó không thể vượt trên đỉnh nến 5 và tạo thành 1 nến NR - Narrow Range. Điểm này cho thấy biến động thị trường - volatility - bị nén lại và là cơ hội tốt tiếp theo cho các đợt biến động giá mạnh sắp tới. Kết hợp 2 nến cuối tuần rồi cũng tạo thành mô hình nến Inside Bar. Kỳ vọng đẹp là có 1 đợt retest đáy của inside bar này trước khi giá breakout lên trên và đi tiếp hướng đi hiện tại của nó.

PHÂN TÍCH GIÁ VÀNG BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Trong khung thời gian ngắn hạn này, giá đang hình thành mô hình Cờ đuôi nheo - pennant. Đây là một mô hình tiếp diễn - bullish continue pattern. Giá có thể về retest nhẹ đáy của mô hình trước khi tạo 1 uptrend tiếp. Trong trường hợp xấu hơn, nó có thể về retest sâu hơn rồi mới bật lên. Tuy nhiên, trường hợp nào cũng vậy, đợi mua phía dưới đều phù hợp hơn là đợi bán phía trên.

Happy and safe trading !!!

>>> ANH EM THAM DỰ CHƯƠNG TRÌNH TẶNG SÁCH TUẦN NÀY Ở ĐÂY NHÉ

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
Để không tiếc là mất cơ hội hãy vào giá hiên tại tất nhiên là với số lượng nhỏ. nếu như kỳ vọng xẽ tính tiếp .mình có cảm giác giá xẽ từ đây đi luôn .Chúc moi người có cafe .

Để không tiếc là mất cơ hội hãy vào giá hiên tại tất nhiên là với số lượng nhỏ. nếu như kỳ vọng xẽ tính tiếp .mình có cảm giác giá xẽ từ đây đi luôn .Chúc moi người có cafe .

Làm quả chart phân tích lên để anh em cùng chia sẻ luôn bác

mình có thể làm việc ấy xong như vây là cho mọi người cá. mình chỉ muốn cung cấp cần câu .

cảm ơn anh Dương Huy rất nhiều. bài phân tích vàng rất hay và xúc tích. cứ mỗi sáng mở máy lên là em phải vào xem bài phân tích của anh về vàng.

Bác @Duonghuy oiiiiiiii, cái này có được gọi là mô hình bẫy 3 nến như bác giới thiệu ở buổi offline hôm thứ 7 hok - nếu em đúng mời bác tham gia đội hình 69 cua em, nếu em sai mời bác cafe ôm...Ngọc Trinh :)))

Đính kèm

30.3 KB · Xem: 2
Bác @Duonghuy oiiiiiiii, cái này có được gọi là mô hình bẫy 3 nến như bác giới thiệu ở buổi offline hôm thứ 7 hok - nếu em đúng mời bác tham gia đội hình 69 cua em, nếu em sai mời bác cafe ôm...Ngọc Trinh :)))
View attachment 10489
Bữa đó tôi xúi ông bên cạnh tát tai các bác nên các bác luyện kỹ bài rồi. Nó đó

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 853 Xem / 54 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 9 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên