1. Hệ thống giao dịch PZ Wolfe Waves - chỉ báo sóng Wolfe tự động

Hệ thống giao dịch PZ Wolfe Waves - chỉ báo sóng Wolfe tự động

Thảo luận trong 'Hệ thống giao dịch' bắt đầu bởi khapham1010, 7/9/16.. Trả lời: 7, lượt xem: 1203.

khapham1010 khapham1010
    Phương pháp trade với sóng Wolfe đã được sử dụng từ rất lâu và trở thành hàng kinh điển trong phân tích kỹ thuật. Trong quá trình tìm hiểu về phương pháp trade này, khapham tui đã tìm thấy có indicator dựa trên sóng Wolfe thấy rất hay. Anh em trader sẽ khỏi mắc công kẻ nhiều đường line trên chart để tìm ra các con sóng nữa mà thay vào đó indicator nó báo sẵn cho mình luôn rồi, mình cứ yên tâm mà trade thôi!

Nghe đồn khóa học Wolfe Wave của ông sáng tác ra sóng này trị giá đến 2000 USD lận đó.

PZ-Wolfe-Waves-900x444.

PZ Wolfe Waves sẽ giúp anh em phát hiện các mô hình sóng Wolfe, tuyệt đối chính xác do dựa trên mức giá thấp nhất và cao nhất, cho phép anh em phát hiện sớm các đợt giá đảo chiều. Điểm đáng chú ý nhất là chỉ báo (dấu mũi tên) sẽ không bị thay đổi (hay còn gọi là no repaint) sau khi xuất hiện trên chart.

Tính chính xác của indicator này nằm ở chỗ nao sẽ chờ cho giá phá vỡ xu hướng của con sóng cũ trước khi đưa ra thông báo vào lệnh cho anh em trader chúng ta.

Theo review của trang FXprosystem thì indicator này có thể dùng ở mọi cặp tiền tệ và mọi thời điểm trong ngày nhưng họ đề nghị khung thời gian tốt nhất để trade là từ H4 trở lên (tức ta nên trade dài hạn hơn là daytrading).

Sau đây, mình sẽ đưa ra một số ví dụ về chỉ báo này.
    Tín hiệu vào lệnh chính là dấu mũi tên trên chart. Màu sắc mũi tên tương ứng với trạng thái vào lệnh, trong đó xanh là mua còn đỏ là bán.

Ví dụ lệnh mua:

wolfe-waves-buy.

Ví dụ lệnh bán:

wolfe-waves-sell.

Mình để file indicator và template bên dưới, các bạn tải về rồi bung ra trước khi cài vào mt4.

Cách cài indicator các bạn xem đây.

Cách cài template các bạn xem đây.

Anh em có thể download tài liệu về sóng Wolfe đã được phổ biến trong kỳ offline đầu tiên của TraderViet ở đây

Có gì thắc mắc cứ comment bên dưới nha các bạn.

Các file đính kèm:

Đang tải...
  2. le chau

le chau

Cái này cài vào xong ngồi chờ cho nó đưa tín hiệu phải ko ad nhỉ

khapham1010 thích bài này.
  3. sinbadforex

sinbadforex

Indicator rất hữu ích, cám ơn tác giả !

khapham1010 thích bài này.
  4. khapham1010

khapham1010

Đúng rồi bạn, indicator này có thông báo cho mình trên chart, thậm chí báo luôn qua email nữa.

5. le chau

le chau

Có bác nào viết được con EA đánh theo chỉ báo này ko nhỉ, sharre cho em với :V, đã thử vài kèo thấy khá ok (thử luôn bằng real nhé), nhưng mỗi tội không thể ngồi me nó hoài,

6. Duonghuy

Duonghuy Đã Xác Nhận

Tập tay trước cho lên trình độ đi bạn

Danh Duc thích bài này.
  7. Bui Viet Hay

Bui Viet Hay

Cảm ơn tác giả đã chia sẻ!

8. khapham1010

khapham1010

Thấy có nhiều bác pm cho mình bảo chia sẻ thêm thông tin về sóng Wolfe, mình tìm trên diễn đàn có link của bác Huy up cũng đã lâu, giờ reup cho mọi người cùng xem.

Cái gì cũng cần có gốc, dù dùng indicator nào đi nữa thì các bác cũng phải hiểu sóng Wolfe là gì, cách dùng v.v...

Các file đính kèm: