Questra World?...

Questra World?...

Questra World?...

Le Anh Duy

Active Member
349
653
Hôm nay vô tình gặp lại e gái đang làm PG bên Sony, ngồi 8 ch hồi lâu e ấy kể chuyện là có đang gửi tiền đầu tư dạng tiết kiệm gì đó bên 1 cty tên là Questra Holdings, nghe bảo là ở bên Tây Ban Nha, Anh, Nga gì đó. Tiền gửi vào theo từng gói và có kỳ hạn. Tiền trả lãi hàng tuần, mà ngồi tính ra sơ sơ có 8% / tháng chứ mấy =)))))
Vậy cả nhà cho e hỏi, Questra Holdings đó là cái gì vậy? Liệu có phải là 1 trò Ponzi mới?
Ngồi khuyên e ấy mấy cái, mà thấy thái độ có vẻ tự tin lắm vì nhận dc tiền tầm 2 tháng rồi, nên có vẻ như bỏ ngoài tai k để ý lắm lời mình nói. Cả nhà có ai biết về cái này cho e ít lời tham khảo với nhé. Cảm ơn ace! ^^

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể
Hôm nay vô tình gặp lại e gái đang làm PG bên Sony, ngồi 8 ch hồi lâu e ấy kể chuyện là có đang gửi tiền đầu tư dạng tiết kiệm gì đó bên 1 cty tên là Questra Holdings, nghe bảo là ở bên Tây Ban Nha, Anh, Nga gì đó. Tiền gửi vào theo từng gói và có kỳ hạn. Tiền trả lãi hàng tuần, mà ngồi tính ra sơ sơ có 8% / tháng chứ mấy =)))))
Vậy cả nhà cho e hỏi, Questra Holdings đó là cái gì vậy? Liệu có phải là 1 trò Ponzi mới?
Ngồi khuyên e ấy mấy cái, mà thấy thái độ có vẻ tự tin lắm vì nhận dc tiền tầm 2 tháng rồi, nên có vẻ như bỏ ngoài tai k để ý lắm lời mình nói. Cả nhà có ai biết về cái này cho e ít lời tham khảo với nhé. Cảm ơn ace! ^^
Em cũng ko biết cái Questra là cái gì. Nhưng em gái đó nhận tiền lãi được 2 tháng rồi. Bác bảo em ấy rút tiền ra xem có được không? Vì được 16%/ năm rồi. Đem tiền đó gửi vào ngân hàng ăn lãi hết năm nay. Là đạt lợi nhuận khoảng 22%/năm. Như thế là đầu tư quá thành công rồi đó.
Không rút nhanh, 1 tháng nữa ko rút được lúc đó không biết khóc lóc với ai đâu.

Buồn cho e gái đó rồi, mất khoản tiết kiệm đó chắc em lại ra gốc cây nào đó đứng mất .

Nó thuộc dạng HYIP, cũng ponzi thôi. Nhưng không được rút vốn, tiền bỏ vô đó mua gói, nó trả ngày hay tuần bao nhiêu đó, đến ngày hết gói mình mua thì kết thúc, nên không biết nó ra đi khi nào hjc.

Chỉnh sửa lần cuối:
Thanks a e. mình cũng nghĩ chắc cũng lại ponzi biến tướng thôi chứ lãi đếch gì đến 8% / tháng. Đm đi cướp nhà băng cũng k được thế.

KHổ nỗi đã dính vào rồi, khuyên giải thế nào cũng k được. Gái VN mà. thấy tiền là sáng mắt thôi. nó cũng chả phải trình độ gì cao để biết Ponzi là ai =))))))))))))))))))

Có gì đâu các bác tụi Questra nó đem tiền đầu tư fx risk cao xíu, có lợi nhuận thì nó trả lỡ cháy tk thì lấy của thằng vào sau chơi tiếp...!!! Mình thấy cũng ok mà kaka

Một ngày đẹp trời, bật cái laptop lên để thu tiền, gõ cái domain thuộc lào như điệu gangnam Style.......ối chết, sao cái Web nó lạ thế này....và tự an ủi....chắc đang bảo trì....lát sau lại online...vẫn như thế.....hỏi ông google không cho ổng cơ hội trả lời.......Cuối cùng còn chỉ 1 chữ.....Xong. HYP & Ponzi, Chủ thớt khuyên làm gì cho nhọc, để họ trải nghiệm đi rồi sẽ ngấm thôi.

Questra này là bọn huy động tiền để đi đầu tư coin nhé chứ ko phải fx đâu, coin nó mới kiếm đc nhiều chứ fx lời bn! Lời thì nó trả cho, còn lỗ thì nó bùng, giờ coin đang lên nên chắc vẫn kiếm đc để trả

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• The Blade trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 70,301 Xem / 38 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,651 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 269 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 453 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,152 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 344 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 122 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 206 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên